Hạng D
23/5/12
1.943
77.683
113
Khi lần đầu tiên nghe anh Đậu phộng rang post là em nghe tèo mịa cái kèo.
Lấy tư duy xdcn áp vào nhà phố ko đc.
1.xdcn: dọn mặt bằng họ cũng tính chi phí
  1. Shop drawing: tính
  2. Chi phí gs: tính
...
Cơ bản là tính đủ. Nhà phố thì tính rợ và bỏ qua. Ép thầu nhà phố hành xử như thầu cn với chi phí nhà phố thì ép họ quá
Hy sinh cắt ngang. NĂN NỈ 1 thầu nào đó dô dọn rác giùm là tối ưu nhất.
Thế thì bác chưa từng làm nhà phố rồi, thực sự thì @nqkhanhn cũng không bỏ qua các chi phí như bác kể. Những chi phí mà bác liệt kê hoặc là không có hoặc là không đáng kể, hoặc là được bồi hoàn bằng các khoản khác - ví dụ đào đất hầm ở Gò Vấp thì tranh nhau vô đào nhá.
Giá nhà phố giảm nhờ cắt giảm được đám ăn theo không cần có cộng với giảm bớt các biện pháp an toàn ... dĩ nhiên thì hên xui.
Ví dụ như hôm trước có nhà thầu đưa hình chụp gia cố vách đào, rồi chụp hình đổ bê tông .... thì không thể tồn tại được trong công trình lớn.

Hạng C
13/2/09
549
35.999
93
Toàn AE trong nghề với nhau mà các anh nóng quá :D. Những trong này đúng là chỉ nên tư vấn hỗ trợ thông tin hay nếu kết nối được với nhau thì tốt chứ ko phải là chỗ chào hàng hay kiếm việc:). Mà tội lão @Lạc Rang thật, chắc là nữ gia chủ nên mới lao tâm khổ tứ như vầy đây:D

Hạng C
5/1/08
706
3.028
93
TP.HCM
  • Nhân công za công thép (tấn) : 3,9tr / tấn
  • Nhân công za công ván khuôn : 190k /m2 (bao ván)
  • Nhân công đổ bê tông (m3): hầm, sàn, cột (150k /m3 nếu có bơm, 450k/m3 nếu ko có bơm)

Anh tham khảo giá ở trên xem thử.

• Like
Reactions: Lạc Rang
Hạng B2
24/11/16
142
22.408
93
Tội lạc rang thật :D:D:D
thì miềng cũng đã khai báo cho các pác khi mở thớt cái thớt đầu tiên, miềng nhớ thớt lày là thớt thứ 3 về cái công trình lày
chủ nhà là bạn lội sông của hổ cái
zờ cứ nghe
thôi mà, thôi mà, ráng zúp người ta đi mà ... sởn gai luôn
kiểu như miềng tụ tập anh em KS, KTS về nhà ăn nhậu - tay hàng xóm là TS (GS hay ko thì ko bít nhưng khoe có zạy ở BK) thấy đông đông các chú - chạy qua nhờ các chú khiêng zùm cái tủ từ trên lầu xuống - móa muốn chửi thề, nhưng mờ né không được

Hạng B2
24/11/16
142
22.408
93
Ko phải, ý là cái ông kia mục đích là quảng cáo cái trang web dự toán của nó.
miềng thấy pác căng thẳng quá
quảng bá , PR có zì là sai hỉ ?
mịa zờ diễn đàn ế nhệ, có người vô chịu chém zó đúng ngạch là mừng zồi, chảnh chọe mần chi hè

Hạng B2
23/6/12
403
7.638
93
miềng thấy pác căng thẳng quá
quảng bá , PR có zì là sai hỉ ?
mịa zờ diễn đàn ế nhệ, có người vô chịu chém zó đúng ngạch là mừng zồi, chảnh chọe mần chi hè
Đâu có căng gì a, sáng sớm mưa mát mà...tại thấy chưa biết, chưa hiểu người ta nói gì mà nhảy đong đỏng nên e ghét thôi á mà.

Hạng B2
21/10/06
337
24.390
93
Làm cái nhà phố thôi mà, có gì đâu chứ :D
Thực tế là bên nào quen thì bên đó dễ làm. Em bên điện đi chém gió ào ào như bão cấp 12 giật trên cấp 12, chuyển lính của cty về làm điện của nhà em, phải nói mắc cỡ ko chịu được.
Nhóm bạn của em chuyên mảng CN, đủ điện-xd từ quản lý, thi công, QS, MEP...
Móa, tới khi xây cái nhà phải nói là ko thằng nào dám đi nhà mới lẫn nhau - nghe hơi trào phún nhưng thiệt vậy.
Ông bà mình đã có câu: "Thợ rèn không dao ăn trầu" là vậy.
Nên anh @Lạc Rang giờ chỉ cố lên thôi chứ sa dô rồi thì bó tay - kkk