Hạng B2
24/11/16
142
22.856
93
Chủ thầu kiểu này chủ nhà mệt mỏi à! Nếu chủ thầu đồng ý rút mà ko đòi thêm tiền chắc thí luôn cho rồi chứ có đòi họ cũng có tiền đâu mà trả!
chú thầu phức tạp ko chịu nổi, nói zới chủ nhà nà công trình ni em xin rút, em ko lỗ ... ra đi trong zanh zự tình thương mến thương.
nói với công nhân & bên cấp vật tư nà chủ nhà còn nợ tiền tỷ, zờ anh em xã hội đến zí, hạ xuống còn 200 chiệu :p

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.947
113
www.phindeli.com
chú thầu phức tạp ko chịu nổi, nói zới chủ nhà nà công trình ni em xin rút, em ko lỗ ... ra đi trong zanh zự tình thương mến thương.
nói với công nhân & bên cấp vật tư nà chủ nhà còn nợ tiền tỷ, zờ anh em xã hội đến zí, hạ xuống còn 200 chiệu :p
Chủ thầu với chủ nhà là người quen thân nhao đúng hôn?

• Like
Reactions: Lạc Rang
Hạng B2
24/11/16
142
22.856
93
Chủ thầu với chủ nhà là người quen thân nhao đúng hôn?
đúng zồi ợ, hiện chú thầu đang được bên cung cấp VLXD mời đến kho chơi zài ngày cho đến khi xác định được nguồn trả khả thi.

• Like
Reactions: tuando
Hạng C
9/1/15
586
3.817
93
HCM
Mình đang gặp 1 ca tương tự và ở vị trí cũng tương tự anh chủ thớt luôn, thằng thầu làm dở dang rồi ngưng gần 1 năm nay, tiền ứng thì nhiều hơn từng đợt trong hợp đồng, giờ đòi ứng thêm tiền mới làm tiếp, tiền vật tư thì nợ chỗ VLXD. Giờ chủ nhà nhờ mình ước chừng giá của phần đã làm để làm việc với thầu.

Đau đầu quá, mình đã giúp chữa cháy 1 lần ở giai đoạn thiết kế rồi, giờ thêm chuyện này nữa :(((

Hạng D
23/5/12
1.943
77.724
113
Mình đang gặp 1 ca tương tự và ở vị trí cũng tương tự anh chủ thớt luôn, thằng thầu làm dở dang rồi ngưng gần 1 năm nay, tiền ứng thì nhiều hơn từng đợt trong hợp đồng, giờ đòi ứng thêm tiền mới làm tiếp, tiền vật tư thì nợ chỗ VLXD. Giờ chủ nhà nhờ mình ước chừng giá của phần đã làm để làm việc với thầu.

Đau đầu quá, mình đã giúp chữa cháy 1 lần ở giai đoạn thiết kế rồi, giờ thêm chuyện này nữa :(((
Sao không có điều khoản cắt hợp đồng ?

Hạng D
18/4/15
1.388
10.776
113
thầu nhà dân làm zì có chiện móc tiền ra, mịa toàn chủ nhà xì tiền ra trước
còn chiện khối tay nhà thầu báo zá thấp tè, xong ứng một mớ rồi té là chiện ko có lạ
Đời ko dễ ăn của ngoại đâu.

Hạng C
13/2/09
549
36.516
93
Thôi thì tư vấn cho chủ nhà dứt càng sớm càng tốt vậy, chứ chủ thầu mà nói em xin rút và ko lỗ nghĩa cũng luộc được chủ nhà ít nhất đôi ba trăm rồi.:)

• Like
Reactions: Lạc Rang
Hạng D
23/10/18
1.131
23.162
113
40
Có những quan hệ ko né được, cuộc sống có qua có lại, miềng cũng đã công khai là miềng chỉ zúp hỗ trợ zán tiếp.

Zờ mới biết lý zo chủ nhà nhờ quyết toán khối lượng vì chú thầu ko biết uy tín thế lào, mà nợ vật tư vật liệu, nhân công ... lên đến gần 1 tỷ. Chủ nợ cho anh em xã hội đến nhà, chú thầu nói chủ nhà chưa thanh toán khối lượng hoàn thành 1,1 tỷ. Anh em xã hội kêu áp zải tay thầu đến đối chất zới chủ nhà, miềng kêu ko nha, ko có chiện 3 mặt 1 lời nha. Tay thầu muốn quyết toán thì gặp riêng - chỉ có zám sát - thầu & chủ nhà, chứ ko có bất kỳ người ngoài nào. Còn chiện nợ nần của thầu với ai, thì gặp thầu mà zải quyết, chủ nhà chỉ mong muốn nhận đầy đủ thông tin nợ nần, còn tham za zải quyết thì ko.
P/s: đính chính nợ nần
:eek:
Nghe giống giống thằng thầu mình đã làm, có phải công ty Bê Ta( Tên trong anfabe), thằng chủ thầu tên Linh Lam Tân, sinh 1984 người Quảng Ngãi, số điện thoại 0966.240.240
Ps: Cảnh báo luôn anh em thầu phụ ai có giao du với thằng này thì cẩn thận!