Hạng D
23/5/12
1.943
77.724
113
Thực tế là bên nào quen thì bên đó dễ làm. Em bên điện đi chém gió ào ào như bão cấp 12 giật trên cấp 12, chuyển lính của cty về làm điện của nhà em, phải nói mắc cỡ ko chịu được.
Nhóm bạn của em chuyên mảng CN, đủ điện-xd từ quản lý, thi công, QS, MEP...
Móa, tới khi xây cái nhà phải nói là ko thằng nào dám đi nhà mới lẫn nhau - nghe hơi trào phún nhưng thiệt vậy.
Ông bà mình đã có câu: "Thợ rèn không dao ăn trầu" là vậy.
Nên anh @Lạc Rang giờ chỉ cố lên thôi chứ sa dô rồi thì bó tay - kkk
Cái này thì đúng mà, trăm hay không bằng tay quen.
Chủ nhà của thớt này cũng ngâu lu khi đi nhờ vả người chuyên đi mổ trâu về mổ gà
:3dcuoigif:

• Like
Reactions: Fordescape
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Thực tế là bên nào quen thì bên đó dễ làm. Em bên điện đi chém gió ào ào như bão cấp 12 giật trên cấp 12, chuyển lính của cty về làm điện của nhà em, phải nói mắc cỡ ko chịu được.
Nhóm bạn của em chuyên mảng CN, đủ điện-xd từ quản lý, thi công, QS, MEP...
Móa, tới khi xây cái nhà phải nói là ko thằng nào dám đi nhà mới lẫn nhau - nghe hơi trào phún nhưng thiệt vậy.
Ông bà mình đã có câu: "Thợ rèn không dao ăn trầu" là vậy.
Nên anh @Lạc Rang giờ chỉ cố lên thôi chứ sa dô rồi thì bó tay - kkk
Đồng ý. Bình thường mở miệng ra cứ thầu nhà phố. Mà nhà ở mới lắm thứ rắc rối linh tinh. Có ông kia còn phán sau khi xem bản vẽ là làm gì có dây điện 6.0, 11 mà vẽ. Chỉ có 5.0 và 10 thôi. E hỏi nói nó cần mấy xe tải để e giao qua :D

Hạng C
13/2/09
549
36.522
93
thì miềng cũng đã khai báo cho các pác khi mở thớt cái thớt đầu tiên, miềng nhớ thớt lày là thớt thứ 3 về cái công trình lày
chủ nhà là bạn lội sông của hổ cái
zờ cứ nghe
thôi mà, thôi mà, ráng zúp người ta đi mà ... sởn gai luôn
kiểu như miềng tụ tập anh em KS, KTS về nhà ăn nhậu - tay hàng xóm là TS (GS hay ko thì ko bít nhưng khoe có zạy ở BK) thấy đông đông các chú - chạy qua nhờ các chú khiêng zùm cái tủ từ trên lầu xuống - móa muốn chửi thề, nhưng mờ né không được
Mình thì chủ trương mất lòng trước được lòng sau :D, mấy mối quan hệ kiểu này mình né sạch, vì cũng ko có thời gian để giúp đến nơi đến chốn mà sơ sơ thì sau này nhiều hệ lụy, thôi thì né cho lành, thời gian đó để làm việc khác, muốn giữ mối quan hệ thì giao lưu ăn nhậu, quà cáp trả lễ thì Ok.:)

Trùm Cô
27/11/07
854
46.473
93
1. Nếu chỉ là giá, anh download bảng này về, có tất cả giá để anh tham khảo
https://thangdutoan.vn/tu-van-hoi-d...dutoan-vn-gia-ca-thi-truong-thang-5-2019.html
2. Tuy nhiên, với khối lượng dở dang thế này, giá sẽ phải cao hơn giá trong bảng trên. Lý do
  • Khối lượng không còn nhiều. KL càng ít thì giá phải càng cao
  • Có thể phải sửa chữa những cái thằng kia làm hỏng.

1. Việc kiếm được nhà thầu chịu nhận việc này cũng là việc hơi khó. Nên có thể phải chấp nhận giá cao hơn chút.
  2. Anh nào xúi đi tìm 3 nhà thầu báo giá rồi chọn thằng thấp nhất là xúi trẻ con ăn cứt gà sáp. Bị bỏ dở một lần đã tởn tới già rồi. Chọn kiểu đấy nó bỏ dở lần nữa chỉ cắn lưỡi.
Việc cần thiết bây giờ là kiếm được thằng nào đàng hoàng. Nhưng nói như anh nào hay nói ấy nhể: "Người đàng hoàng ai làm việc này ..."
Kính anh

Anh chuyên dự toán hả. Check hộp kín nhe

Hạng B2
24/11/16
142
22.865
93
Mình thì chủ trương mất lòng trước được lòng sau :D, mấy mối quan hệ kiểu này mình né sạch, vì cũng ko có thời gian để giúp đến nơi đến chốn mà sơ sơ thì sau này nhiều hệ lụy, thôi thì né cho lành, thời gian đó để làm việc khác, muốn giữ mối quan hệ thì giao lưu ăn nhậu, quà cáp trả lễ thì Ok.:)
Có những quan hệ ko né được, cuộc sống có qua có lại, miềng cũng đã công khai là miềng chỉ zúp hỗ trợ zán tiếp.

Zờ mới biết lý zo chủ nhà nhờ quyết toán khối lượng vì chú thầu ko biết uy tín thế lào, mà nợ vật tư vật liệu, nhân công ... lên đến gần 1 tỷ. Chủ nợ cho anh em xã hội đến nhà, chú thầu nói chủ nhà chưa thanh toán khối lượng hoàn thành 1,1 tỷ. Anh em xã hội kêu áp zải tay thầu đến đối chất zới chủ nhà, miềng kêu ko nha, ko có chiện 3 mặt 1 lời nha. Tay thầu muốn quyết toán thì gặp riêng - chỉ có zám sát - thầu & chủ nhà, chứ ko có bất kỳ người ngoài nào. Còn chiện nợ nần của thầu với ai, thì gặp thầu mà zải quyết, chủ nhà chỉ mong muốn nhận đầy đủ thông tin nợ nần, còn tham za zải quyết thì ko.
P/s: đính chính nợ nần
:eek:

• Like
Reactions: liquid and Makay
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.969
113
www.phindeli.com
Có những quan hệ ko né được, cuộc sống có qua có lại, miềng cũng đã công khai là miềng chỉ zúp hỗ trợ zán tiếp.

Zờ mới biết lý zo chủ nhà nhờ quyết toán khối lượng vì chú thầu ko biết uy tín thế lào, mà nợ vật tư vật liệu, nhân công ... lên đến gần 1 tỷ. Chủ nợ cho anh em xã hội đến nhà, chú thầu nói chủ nhà chưa thanh toán khối lượng hoàn thành 1,1 tỷ. Anh em xã hội kêu áp zải tay thầu đến đối chất zới chủ nhà, miềng kêu ko nha, ko có chiện 3 mặt 1 lời nha. Tay thầu muốn quyết toán thì gặp riêng - chỉ có zám sát - thầu & chủ nhà, chứ ko có bất kỳ người ngoài nào. Còn chiện nợ nần của thầu với ai, thì gặp thầu mà zải quyết, chủ nhà chỉ mong muốn nhận đầy đủ thông tin nợ nần, còn tham za zải quyết thì ko.
Trời
Xây nhà nguy hiểm vãi

Nói chủ nhà cho anh em xã hội xem bằng chứng đã đưa tiền cho thầu.

Hạng B2
24/11/16
142
22.865
93
Trời
Xây nhà nguy hiểm vãi

Nói chủ nhà cho anh em xã hội xem bằng chứng đã đưa tiền cho thầu.
Khốn nạn là tay thầu đưa vợ đứng zám đốc công ty,
tiền thì chủ nhà chuyển khoản vô tài khoản cá nhân con vợ.

Hạng C
13/2/09
549
36.522
93

Chủ thầu kiểu này chủ nhà mệt mỏi à! Nếu chủ thầu đồng ý rút mà ko đòi thêm tiền chắc thí luôn cho rồi chứ có đòi họ cũng có tiền đâu mà trả!

• Like
Reactions: Lạc Rang