Hạng C
1/3/13
973
809
93
TP Hồ Chí Minh
Bạn đọc kỹ. Tôi viết rõ là không đã kích nghị định 16 . Bạn đừng đánh đồng (chưa phải luật) có điều là bạn nên nhớ là dịch thì còn dài. Còn không ăn là chết. Nhà người ta tróc ngói, cầu tiêu thì bể nghẹt. Thử hỏi cả xóm dùng chung đường ống thải ra... Thử hỏi không chết vì đói không chết vì dịch mà chết vì vệ sinh. Tôi thì thua. Do đó phải có mặt hàng thiết yếu ở đây là gì. Tôi biết chắc là bạn không thể nào giãi quyết như thí dụ của tôi.. xe chuyển hàng, lương thực. Máy lạnh hư. Bánh xe bể. Vậy máy lạnh. Bánh xe có cần sửa hay là cứ cứng nhắc... Máy lạnh. Bánh xe không nằm trong thực phẩm.. rất đúng. Sau đó là nguyên xe tải với thịt cá làm gì? Hay là hô biến thịt thối thành thịt tươi. ...
Thứ 2. Bạn đang đánh đồng thời điểm chưa có vaccin. Và luật tự do của tây phương. Và bây giờ thể nào.. thế giới đang đổi chiều. Bạn không thể tính thời gian bắt đầu có dịch chưa vaccin. So với bây giờ. Rất vui nếu bạn chia sẽ và bàn luận tiếp. Nên nhớ là dịch bệnh của các nước tây phương là chính phủ lo.(Tôi chắc bạn chưa ra khỏi xứ đông lào, nếu có thì du lịch qua youtube, chứ thật sự bạn không biết gì về tây phương) xứ tây phương người dân mặc kệ dịch, vì đó là của chính quyền, không cần đóng tiền quyên góp. Test pcr vaccin miễn phí . Và điều nghịch lý là nếu không chích, không có pass-vaccin là có thể bị đuổi việc... Tôi viết trên đt.. cho nên không rõ xin hẹn ngày mai. Hy vọng bạn chia sẽ và bàn luận không phải với tôi mà cả anh em os đang đọc...
mời bác qua các nước đông lào của bác sống nhé.

Hạng C
18/8/20
717
6.112
93
40
Thế giờ vay ngân hàng có phải là mặt hàng thiết yếu không. Giờ ra ngân hàng không được, internet ở nhà bị cắt không thanh khoản online được. Vậy có cần phải tạm ngưng trả lãi suất cho ngân hàng được không các anh em?

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.586
22.233
113
Pháp
Thế giờ vay ngân hàng có phải là mặt hàng thiết yếu không. Giờ ra ngân hàng không được, internet ở nhà bị cắt không thanh khoản online được. Vậy có cần phải tạm ngưng trả lãi suất cho ngân hàng được không các anh em?
Câu hỏi nầy cũng hay, vậy ĐT của bạn cũng có thể dùng được mà, trừ khi ĐT cũng bị dính luôn thì thua. Hay là chạy qua nhà kế bên chia sẽ mạng wifi , cái nầy dể mà. Thậm chí nếu ĐT cũng có thể chia sẽ qua laptop mà....

Mà xin hỏi, bạn lên mạng bằng gì mà ... viết bài được vậy :p:p:p:p:p

Hạng C
18/8/20
717
6.112
93
40
Câu hỏi nầy cũng hay, vậy ĐT của bạn cũng có thể dùng được mà, trừ khi ĐT cũng bị dính luôn thì thua. Hay là chạy qua nhà kế bên chia sẽ mạng wifi , cái nầy dể mà. Thậm chí nếu ĐT cũng có thể chia sẽ qua laptop mà....

Mà xin hỏi, bạn lên mạng bằng gì mà ... viết bài được vậy :p:p:p:p:p
Viết bài qua mượn mạng hàng xóm, mà giờ nó cũng sợ lây bệnh, nó có quyền không cho qua nữa, giờ làm sao :D :D Đt xài sim rác à Hết tiền không xài được :D :D. BÁc Phúc cứu em với!!!

• Like
Hạng D
25/10/20
1.545
14.805
98
56
ông đi ra đường rút tiền tại atm xong một tý là ông thấy có ảo thuật gia xuất hiện liền!rút 1 mất 3 nhé! cẩn thận củi lửa!ở nhà!trả lãi suất n.h hổng phải thứ thiết yếu nhé! :D :D :D

• Like
  • Haha
Reactions: vaonghe and Osin
Hạng C
18/8/20
717
6.112
93
40
ông đi ra đường rút tiền tại atm xong một tý là ông thấy có ảo thuật gia xuất hiện liền!rút 1 mất 3 nhé! cẩn thận củi lửa!ở nhà!trả lãi suất n.h hổng phải thứ thiết yếu nhé! :D :D :D
Khi những suy nghĩ của giai cấp cấp tiến đã xuất hiện :D :D

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
ko khống chế từ đầu giờ trăm dâu đỗ đầu tằm,, âu cũng là cái nghiệp

• Like
Hạng F
29/10/16
11.586
22.233
113
Pháp
ko khống chế từ đầu giờ trăm dâu đỗ đầu tằm,, âu cũng là cái nghiệp
Sao mà khống chế được ? Các xứ tây phương còn tơi tả, tả tơi cho đến khi có vaccin ...Và khi có Vaccin thì biểu tình không chịu chích kìa ... Có lẽ chúng nó không thèm "ông ngoại" mà muốn ông cố tổ :):):):)
Viết bài qua mượn mạng hàng xóm, mà giờ nó cũng sợ lây bệnh, nó có quyền không cho qua nữa, giờ làm sao :D :D Đt xài sim rác à Hết tiền không xài được :D :D. BÁc Phúc cứu em với!!!
Coi chừng virus lây qua wifi nhé bác :):):)