Hạng C
18/8/20
717
6.044
93
40
Sao mà khống chế được ? Các xứ tây phương còn tơi tả, tả tơi cho đến khi có vaccin ...Và khi có Vaccin thì biểu tình không chịu chích kìa ... Có lẽ chúng nó không thèm "ông ngoại" mà muốn ông cố tổ :):):):)

Coi chừng virus lây qua wifi nhé bác :):):)
Nói chung virus nó lây thì chúng ta không né được, chính phủ cũng nỗ lực. Có điều vn xui thôi, năm ngoái rơi vào bầu cử (mới kết thúc gần đây) nên chính phủ cũng phải đánh bóng tên tuổi = việc tuyên bố hết dịch sớm. Lúc đó, phương Tây nó bùng rồi thì VN chắc chắn biết hậu quả nhưng rơi vào điểm rơi chính trị thì biết làm sao giờ. Giờ bầu xong rồi, cứ mạnh tay áp dụng bài như phương Tây. Các bạn thấy không, dân phương Tây nó khùng lắm nên quản lý còn phức tạp hơn bên ta nhé (biểu tình phản đối, chống đối khẩu trang, bỏ ngang tiêm thuốc). Vậy nên giờ chúng ta phải hy sinh mục tiêu kép sau đại hội là chuyện thiết yếu, siết chặt các biện pháp cho dù dân có phàn nàn đi nữa.
Còn virus thời đại 4.0 rồi, nó lây qua wifi theo tốc độ giây :D :D :D

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.503
21.760
113
Pháp
Nói chung virus nó lây thì chúng ta không né được, chính phủ cũng nỗ lực. Có điều vn xui thôi, năm ngoái rơi vào bầu cử (mới kết thúc gần đây) nên chính phủ cũng phải đánh bóng tên tuổi = việc tuyên bố hết dịch sớm. Lúc đó, phương Tây nó bùng rồi thì VN chắc chắn biết hậu quả nhưng rơi vào điểm rơi chính trị thì biết làm sao giờ. Giờ bầu xong rồi, cứ mạnh tay áp dụng bài như phương Tây. Các bạn thấy không, dân phương Tây nó khùng lắm nên quản lý còn phức tạp hơn bên ta nhé (biểu tình phản đối, chống đối khẩu trang, bỏ ngang tiêm thuốc). Vậy nên giờ chúng ta phải hy sinh mục tiêu kép sau đại hội là chuyện thiết yếu, siết chặt các biện pháp cho dù dân có phàn nàn đi nữa.
Còn virus thời đại 4.0 rồi, nó lây qua wifi theo tốc độ giây :D :D :D
Bài viết của bạn đúng, và hy sinh mục tiêu kép, đồng thời phải tiêm nhanh cho các tuyến đầu (ngoài bác sĩ y tá) còn có những việc mà người tiếp xúc người , vận chuyển lương thực, shipper .

Còn duy nhất tôi đang phiền là thuốc gì , vì mạng có 1 mà thôi, cứ tiêm Sinopharm, sinovac thì nói ngọng thành tiếng tàu hết.

Còn ai lở còn ông bà ngoại nội thì làm ơn cho các vị đó nghĩ ngơi, chứ đừng khoe lên FB là mang hoạ
Ra ngoài mua đồ thiết yếu: Ai cũng mua một ổ bánh mì, một bịch sữa, một bó rau thì..."loạn"

Các bác thấy 2 cái giấy chứng nhận vaccin nầy được chụp trên volant .... Porsche ... siêu xe nha .... vậy là vừa khoe ông ngoại vừa khoe xe khủng :):):):)

Cám ơn bác chia sẽ ....

Hạng D
25/10/20
1.545
14.502
98
56
Bài viết của bạn đúng, và hy sinh mục tiêu kép, đồng thời phải tiêm nhanh cho các tuyến đầu (ngoài bác sĩ y tá) còn có những việc mà người tiếp xúc người , vận chuyển lương thực, shipper .

Còn duy nhất tôi đang phiền là thuốc gì , vì mạng có 1 mà thôi, cứ tiêm Sinopharm, sinovac thì nói ngọng thành tiếng tàu hết.

Còn ai lở còn ông bà ngoại nội thì làm ơn cho các vị đó nghĩ ngơi, chứ đừng khoe lên FB là mang hoạ
View attachment 2532020

Các bác thấy 2 cái giấy chứng nhận vaccin nầy được chụp trên volant .... Porsche ... siêu xe nha .... vậy là vừa khoe ông ngoại vừa khoe xe khủng :):):):)

Cám ơn bác chia sẽ ....
2 liều ông ngoại giá 12,5 củ,hổng biết mắc hay rẻ:D:D:D

• Like
Hạng D
25/10/20
1.545
14.502
98
56
Đã chơi porsche thì 12,5 tỉ đô thì mới nói ... chứ 12,5 triệu có thấm thía gì
ê!!chưa chắc nghen bác!ở ngoải thì đôi khi tư duy nó cũng khác bọt nhắm!

• Like
Hạng F
29/10/16
11.503
21.760
113
Pháp
ê!!chưa chắc nghen bác!ở ngoải thì đôi khi tư duy nó cũng khác bọt nhắm!
Không chừng nó chơi 2 liều một lượt ....khỏi đợi thời gian chăng ? có thể không bác tư.
Nhưng dầu gì đến giờ, 2 loại thuốc pfizer và moderna ..... tạm khuyến cáo là không nên tiêm ngoài 2 loại đó vì cấu tạo khác nhau (đang còn nghiên cứu). Còn những vaccin truyền thống thì có thể ....

Và lần tới là đến "ông nội" nhé :):):) chụp trên volant Lamborghini

Thân bác tư !

• Like
Reactions: tư búa
Hạng C
18/8/20
717
6.044
93
40

View attachment 2532020

Cám ơn bác chia sẽ ....
Chà, sao mấy em xinh đẹp suốt ngày khoe là chích ngừa rồi nhỉ. Hay là chích lẹ để được đi kinh doanh cái vốn tự có à. Đi kinh doanh mà mấy anh vào thấy có vaccine thì mấy anh mới trả tiền chứ :D Mấy em ơi, chích xong rồi thì giá 1 đêm nhiêu. Báo giá để anh lại tét thử cái nào. Anh thì thực ra chưa chích vì anh ở nhà rông, không tiếp xúc ai thì chích chi. ;D :D. Mấy em này giờ thành rau sạch có thuốc men rồi nhá, mấy bác đặt hàng cứ yên tâm :D :D :D :D

• Like
Reactions: tư búa and Osin