Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
Hay quá, đúng cái e cần tìm đây rồi. Tiện topic e hỏi luôn bác mấy thứ:
1. Lên logic 7 có cần coding gì ko,
2. Xe em nguyên bản là logic 7, e đã check vin trên trang nuớc ngoài để xem option nhưng chắc truớc lúc nhập về Vn đã gỡ ra, vì nguyên bản xe em vành 19 trên đăng kiểm lần đầu lại là vành 16. Em chưa mở cốp sau để kiểm tra âm ly nhưng lại thấy có loa mid range ở giữa taplo, nhưng 2 bên góc chữ a lại ko thấy có lỗ cho loa treble như sơ đồ của bác up, nếu e đặt 1 bộ logic 7 full thì có cần thay cả tấm mút chỗ góc chữ a ko hay chỉ cần đục ra là ok nhỉ. E thấy ebay có mấy bộ lg7 full cả ampli tầm 1k thì có ổn ko ạ
3. Tiện thể có bác nào giúp em coding qua teamviewer đc ko ạ, laptop e đã cài đủ ncs và có cable nhưng chưa có thời gian mày mò coding. E mới lắp thêm cái cable aux nên cần coding chút
Sorry bác, em busy quá ko vào topic thường xuyên. Em trả lời ngắn gọn cho bác thế này:
1. Ko có loa treble cột A, chắc chắn xe bác đang gắn loa stereo thôi chứ không được đến hifi. Loa center bác tháo cái cover ra xem (cạy ra, đừng sợ gãy gì vì chân nó mềm), sẽ ko có loa ở đó đâu ạ. Nếu có thì xe bác đã bị độ chế linh tinh.
2. Lên logic 7 phải code lại xe mới hiểu vì âm thanh của xe liên đới nhiều thứ: cảm biến lùi, loa ding dong lúc cắm chìa, nhạc...
chia sẻ với bác là em tự làm tất cả các công đoạn nên chi phí cũng gần $1,000
3. Bác chịu khó đợi đuoc khoảng 1 tháng thì em code giúp bác.

Tập Lái
22/7/16
47
13
8
34
Sorry bác, em busy quá ko vào topic thường xuyên. Em trả lời ngắn gọn cho bác thế này:
1. Ko có loa treble cột A, chắc chắn xe bác đang gắn loa stereo thôi chứ không được đến hifi. Loa center bác tháo cái cover ra xem (cạy ra, đừng sợ gãy gì vì chân nó mềm), sẽ ko có loa ở đó đâu ạ. Nếu có thì xe bác đã bị độ chế linh tinh.
2. Lên logic 7 phải code lại xe mới hiểu vì âm thanh của xe liên đới nhiều thứ: cảm biến lùi, loa ding dong lúc cắm chìa, nhạc...
chia sẻ với bác là em tự làm tất cả các công đoạn nên chi phí cũng gần $1,000
3. Bác chịu khó đợi đuoc khoảng 1 tháng thì em code giúp bác.
vâng, e bây giờ đang nghiên cứu, có đặt luôn thì chắc cũng phải gần tháng hàng mới về. Cơ mà e chắc ko tự làm được hết như bác nên cũng đang tìm xem ngoài HN có chỗ nào nhận thi công được ko.
Tiện thể em hỏi thêm chút nữa là có gì khác nhau giữa logic 7 ở các đời xe ko, ví dụ như kiểu CCC thì mặt nhựa nó khác CIC 1 tẹo. Vì có vài bộ e thấy nó ghi tháo xe e60, nhưng phần compatiable lại chỉ có mỗi xe đời 2007, nó lại ghi thế này nên e cũng hơi confuse tẹo
.YOU ARE RESPONSIBLE FOR COMPATIBILITY.
http://www.ebay.com/itm/142-BMW-E60...a722ccdd4:g:P9EAAOSw-CpX9bZx&vxp=mtr#viTabs_0

Tập Lái
26/5/07
42
30
18
HCM
vâng, e bây giờ đang nghiên cứu, có đặt luôn thì chắc cũng phải gần tháng hàng mới về. Cơ mà e chắc ko tự làm được hết như bác nên cũng đang tìm xem ngoài HN có chỗ nào nhận thi công được ko.
Tiện thể em hỏi thêm chút nữa là có gì khác nhau giữa logic 7 ở các đời xe ko, ví dụ như kiểu CCC thì mặt nhựa nó khác CIC 1 tẹo. Vì có vài bộ e thấy nó ghi tháo xe e60, nhưng phần compatiable lại chỉ có mỗi xe đời 2007, nó lại ghi thế này nên e cũng hơi confuse tẹo
.YOU ARE RESPONSIBLE FOR COMPATIBILITY.
http://www.ebay.com/itm/142-BMW-E60-550I-LOGIC-7-FRONT-REAR-DOOR-AUDIO-TWEETER-SPEAKER-SUBWOOFER-L7-OEM-/182304165332?fits=Year:2007|Make:BMW&hash=item2a722ccdd4:g:p9EAAOSw-CpX9bZx&vxp=mtr#viTabs_0

Dàn loa độc lập CCC/CIC và không có phân biệt Top Hifi giữa các xe, có chăng là sự khác biệt số lượng loa giữa Sedan với Convertible. Bác lưu ý là phải nâng cấp luôn cái amplifier nhé, cái này mới quan trọng vì mình nó cũng tầm $600 và vì khi coding em này lâu lâu xui thì không đổi VIN được.

Tập Lái
22/7/16
47
13
8
34
Dàn loa độc lập CCC/CIC và không có phân biệt Top Hifi giữa các xe, có chăng là sự khác biệt số lượng loa giữa Sedan với Convertible. Bác lưu ý là phải nâng cấp luôn cái amplifier nhé, cái này mới quan trọng vì mình nó cũng tầm $600 và vì khi coding em này lâu lâu xui thì không đổi VIN được.
vậy theo như e hiểu thì chỉ cần có cục Ampli LG7 là có thể coding với đi dây trước được rồi đúng ko ạ. Tại hiện tại em mới có tầm 1000, ko đủ để xúc full bộ , nên sẽ định lấy amp và loa cánh, loa cột chữ A trước, còn 2 loa gầm và 2 loa sau lưng tạm thời e vẫn chạy loa stereo nhưng đấu thẳng qua Amp theo đúng sơ đồ của Logic7 trước. Bao giờ đủ thóc e đặt nốt là chỉ việc tháo ra thay vào, khỏi phải vụ dây dợ nữa. Như vậy có ok ko bác nhỉ.

Tập Lái
22/7/16
47
13
8
34
Chuẩn rồi bác. Nhưng nhớ là lúc test loa thì đừng xài hết 100% công lực nhé ^_.
Tiện thể nhờ bác giải đáp hộ em chút nữa, em dang chạy đầu MASK, cơ mà nó có vẻ tậm tịt rồi, kiếm 1 cái đầu MASK khác em đoán cũng ko khá hơn vì cũng cả chục năm rồi, nên ko biết đổi MASK 2 có coding được ko, vì MASK2 thì toàn đời 09 10 đổ lại, chắc chắn sẽ ngon hơn.