Tập Lái
26/5/07
42
30
18
HCM
Tiện thể nhờ bác giải đáp hộ em chút nữa, em dang chạy đầu MASK, cơ mà nó có vẻ tậm tịt rồi, kiếm 1 cái đầu MASK khác em đoán cũng ko khá hơn vì cũng cả chục năm rồi, nên ko biết đổi MASK 2 có coding được ko, vì MASK2 thì toàn đời 09 10 đổ lại, chắc chắn sẽ ngon hơn.
Món này mình chưa upgrade, hỏi bác richievn thử. Hiện giờ đang me lên NBT vì giá cũng ngang ngửa với CIC và lên CIC/NBT đều phải dùng emulator (em không thích cái này).

Hạng D
9/5/09
3.409
16.127
113
CIC không xài emulator nha bác (Xe em đang lắp trực tiếp). Emulator cho CIC chủ yếu là để xài Navi khi không có FSC mà CIC map không có Viêt Nam nên vô nghĩa (ở thời điểm này).

Emulator cho NBT thì chủ yếu là chuêển bus của E60 thành tín hiệu BUS mà NBT đọc được (chuẩn của dòng F) nên mấy cái emulator đời đầu lỗi hoài. Hiện nay đã fix hầu hết lỗi nhưng tính ổn định thì em chưa xài nên k comment.

CIC là built for E series nên tính ổn định đạt được. Hầu hết nhu cầu (trừ navi) có têể làm được với CIC + Combox nên em vẫn đi theo hứong CIC dù xưa đã mua cục NBT êề rồi

Tập Lái
26/5/07
42
30
18
HCM
CIC không xài emulator nha bác (Xe em đang lắp trực tiếp). Emulator cho CIC chủ yếu là để xài Navi khi không có FSC mà CIC map không có Viêt Nam nên vô nghĩa (ở thời điểm này).

Emulator cho NBT thì chủ yếu là chuêển bus của E60 thành tín hiệu BUS mà NBT đọc được (chuẩn của dòng F) nên mấy cái emulator đời đầu lỗi hoài. Hiện nay đã fix hầu hết lỗi nhưng tính ổn định thì em chưa xài nên k comment.

CIC là built for E series nên tính ổn định đạt được. Hầu hết nhu cầu (trừ navi) có têể làm được với CIC + Combox nên em vẫn đi theo hứong CIC dù xưa đã mua cục NBT êề rồi
8.8" monitor thường với high rés có dùng chung cho CIC đươc không bác? Bữa mua nhầm em CCC 8.8" : (

Hạng D
9/5/09
3.409
16.127
113
Cái giắc cắm của CIC (đầu tròn) em nghĩ là khác so với CCC (đầu hình chữ nhật)

• Like
Reactions: koudanshi
Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
vậy theo như e hiểu thì chỉ cần có cục Ampli LG7 là có thể coding với đi dây trước được rồi đúng ko ạ. Tại hiện tại em mới có tầm 1000, ko đủ để xúc full bộ , nên sẽ định lấy amp và loa cánh, loa cột chữ A trước, còn 2 loa gầm và 2 loa sau lưng tạm thời e vẫn chạy loa stereo nhưng đấu thẳng qua Amp theo đúng sơ đồ của Logic7 trước. Bao giờ đủ thóc e đặt nốt là chỉ việc tháo ra thay vào, khỏi phải vụ dây dợ nữa. Như vậy có ok ko bác nhỉ.
$1000 là đủ để xúc full rồi bác

Tập Lái
22/7/16
47
13
8
34
$1000 là đủ để xúc full rồi bác
chưa dược bác ơi, e tính cả công ship về đã ngoài 1k rổi, chưa kể e cũng ko tự làm được như bác nên phải ra long thịnh, nó hét mấy củ tiền công lắp đặt cơ ạ