Hạng D
26/11/07
1.314
171
63
44
otosaigon.com
Hôm nay CN rảnh, em làm review V2 cái. Trong vòng 1 năm em đổi hai chiếc KIA Morning 2012. Chắc mình có duyên với các V2 nhỏ nhỏ xinh xinh. Nên đợt vừa rồi quyết định cưới lại một em từ Bình Sen Vàng Auto ( Thank for the best price) để chuẩn bị cho kỳ tết năm nay về quê ăn tết. Chiếc Morning đầu năm 2011 của em đây.
Mặt trước (V2 của em biển nào cũng đẹp.:D:D:D)

mặt sau :

bên trong :

Em quyết định chia tay em nó khi Anh # chuẩn bị thu phí oto mỗi năm
Cảm nhận của em về xe này, Ngoại thất thì miễn bàn vì thiết kế sang và tương đối đẹp cho dòng minicar. Phía bên trong nội thất thì có nhiều đồ chơi, Start/stop, tích hợp phím trên volang, 4 thắng đĩa, chống trượt, sunroof, 6 túi khí... (nói chung đồ chơi ăn đứt xe anh Hải nhiều). Xe có gương cầu, nên hai V2 của em đều đc lên Bixenon. Đi đường tối rất đã.
Máy 1.0 nên mình ko đòi hỏi em nó chạy mạnh hơn, chỉ lanh quanh trong SG thì là 1 lựa chọn sáng suốt vì tiết kiệm xăng trong thời buổi giá xăng quá cao. Trong xe ngồi 4 người cũng ko có cảm giác xe quá yếu, tuy nhiên nếu muốn vượt qua mặt thì phải lấy trớn xíu:D. Em từng chạy cao tốc trung lương, trong xe có 4 người lên 120km/h, ga vẫn còn. Phải nói xe chạy đầm, volang ko bị lắc như chiếc Spark mà em từng chạy.
Và đây V2 hiện giờ, Em nó lai tây nên có làn da ngâm đen (màu này chỉ có ở các xe sang àh nhe:)) và quả biển số tương đối đẹp

mặt sau :

Va DVD full HD, camera de, gps

Lời kết :
Nếu gia đình nào cần xe nhỏ gọn, chạy trong TP thì Morning 2012 là lựa chọn ko thể tốt hơn. Với budget 410tr-480tr cho từng phiên bản từ base đến full cho các em chạy lướt Nk về vì có thông tư 20 từ năm ngoái nên ko có em nào brand new đc nhập nữa. Có thể em sẽ gắn bó với v2 này dài hơn. Trong OS có bác Đức, Duy chuyên về dòng xe này.

(Chín người mười ý, em viết theo cảm nhận của mình:D)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/2/11
123
3
16
Doc bai viet cam thay co nhieu dieu phai suy ngam.
Mong cac bac thong cam em nhan bang dien thoai nen khong dau.

Hạng B1
31/3/08
52
0
6
Bài review hay lắm. Mình cũng đã bán xe từ khi có cs cua anh #, bây giờ tự nhiên thấy bác có v2 xinh quá làm minh cũng thèm trở lại. Đặc biệt màu cafe sữa rất đẹp và sang.

Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
Chúc mừng Bác với vợ 2 mới keng. Đúng là cái biển số quá đẹp!

Hạng D
26/11/07
1.314
171
63
44
otosaigon.com
@Daihocsi, vâng màu trắng cũng đẹp, tuy nhiên lúc anh # đòi thu phí thì em chia tay v2 luôn.
Giờ màu đồng đẹp hơn. xe lướt HQ nhập về thì em nào cũng phải đóng trước bạ mà bác.

Ah, em thấy bác chụp hình đẹp quá, vài bữa off, bác chỉ em vài chiêu nhé (em đang dùng 600 D nhưng tay nghề chụp còn ẹ lắm)

Last edited by a moderator:
Hạng C
Xe bác phun-ốp-sườn wá đã rùi, có tính độ điếc gì thêm cho hoành tá tràng ko
em sắp gắn thêm Angel eyes đĩa bay cho full LED luôn.

Vụ ảnh ọt thì ok thui, bất cứ lúc nào gặp mặt em sẽ hướng dẫn bác.