Hạng B2
11/3/04
482
123
43
Vietnam
Re: Cho em hỏi làm đồng sơn xe Mit tại Subaru - Phan Văn trị

Nắp capo của Em cũng bị đá văng lõm vài chỗ; Em mang vào Sóng Thần làm lại và sơn nguyên nắp luôn (màu bạc). Đánh giá là quá chuẩn, đẹp. sơn xong đánh bát lại nguyên con (trong hãng luôn) bảo đảm không thấy khác biệt. Giá thì khoảng 2 chai nhưng lại mất toi 3 ngày.

Hạng C
20/4/08
719
108
43

em còn cái voucher service của subaru 30/6 này hết hạn, chắc vác vào cho subaru sơn lại cái cản bị trầy luôn quá, không biết có thể làm trong ngày được không nữa:D

Hạng D
2/4/04
1.520
5.526
113
saigon, Vietnam

Jolie1999 nói:
minhtuan020406 nói:
CD2345 nói:
Amc son khong chuan, e da lam xe cua e: mau khong chuan, lam doi ( xong roi chang them danh bong), bui son bam nguyen con xe va kinh lai. E nhan xe ve phai di danh bong va ve sinh lai.

Em cũng bị như vậy khi đi chống trầy cho con Grandis, mặc dù rất mến AMC nhưng em cũng phải bye bye vì sơn xong không thèm đánh bóng mà giao xe luôn.
AMC mà tệ như vậy à. Thế xe bác bị "sui" rồi. Sơn mà xấu, ko kỹ coi như chiếc xe xuống cấp rất nhanh dàn áo.

em chỉ làm cản trước + sau thôi bác, sau này gả em nó về chồng mới áo bóng và nano nguyên con giờ nhìn đẹp như xe mới luôn. :D

Hạng D
17/3/05
1.760
8.116
113
51
MFC

Bác Kingo nói chính xác.
Em Tùng & Bảo tư vấn ok nhưng khâu hậu kiểm rõ ràng cần được quan tâm hơn!

Tóm lại :
- Làm bảo dưỡng & sửa xe em thấy Tốt
- Làm đồng sơn : chưa tốt cần cố gắng !

Ps : lần này em làm vẫn sót một vệt xước dài ở trên bánh sau bên Tài. 99% khi rửa xe KTV phải thấy :)

kingo nói:
Bảo dưỡng AMC thì rất oke, cố vấn nhiệt tình và không có vụ vẽ vời như chỗ khác nhưng đồng sơn thì em cũng thấy chưa hài lòng lắm

Hạng B1
15/5/13
87
5
8

Anh em bảo dưởng bên này khá nhiệt tình, chất lượng cũng ok. Là trung tâm bảo hành của Subaru nhưng lượng xe bảo hành của Su hơi ít nên các xe của các hãng khác cũng có thể bảo hành, hôm trước ghé thăm em có đi lòng vòng tham quan, vào phòng dịch vụ thấy phụ tùng của xe Toyota là chủ yếu, ở xưởng sơn và xưởng sửa chữa thấy xe Mit, Toy, Honda..thì nhiều, lác đác mới thấy 1-2 xe Subaru đang bảo hành (Do lượng nhân lực lớn nên phải sửa chữa thêm các hãng khác mới duy trì hoạt động cho xưỡng dịch vụ được) :)
Một vài hình ảnh của em chụp khi qua bên đó về, gửi lên cho các bác xem qua:
Tòa nhà trung tâm của khu bảo hành (đang trưng bày một em Outback)
resize.php

Nhìn từ tổng quan: (Một em Fortuner đang bảo hành tại xưởng)
resize.php

Khu chờ, vui chơi cho khách hàng.
resize.php

Nhân viên tư vấn
resize.php

Xưởng sơn
resize.php

Xưởng sửa chữa
resize.php

resize.php
resize.php

resize.php

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113

laithang nói:
Nắp capo của Em cũng bị đá văng lõm vài chỗ; Em mang vào Sóng Thần làm lại và sơn nguyên nắp luôn (màu bạc). Đánh giá là quá chuẩn, đẹp. sơn xong đánh bát lại nguyên con (trong hãng luôn) bảo đảm không thấy khác biệt. Giá thì khoảng 2 chai nhưng lại mất toi 3 ngày.
sao sơn cái nắp capo với bat nguyên con mà rẻ vậy bác?

Tập Lái
12/2/13
24
0
0

Em thì vào Isamco Cô Giang làm thấy cũng ok lắm đó, ko biết đồng sơn có ngon ko nữa
xe em bị thằng Everest to xác ịn lên nắp capo làm móp mất 1 chút, cuối năm chạy vô Isamco làm thử xem sao

Hạng C
17/7/11
850
1.278
93

ngidinh nói:
laithang nói:
sao sơn cái nắp capo với bat nguyên con mà rẻ vậy bác?
Em thấy giá sơn ở hãng rẽ hơn ở đại lý. Ở hãng làm cái vụ sơn này cũng làm kỹ hơn so với đại lý, vì vậy, nên chịu khó chạy lên Sóng Thần để sơn.

Last edited by a moderator:
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Hãng là bao cấp,làm cho vui thôi.