h2c confirmed
Hạng B2
13/5/08
292
459
63
Em cũng tính làm cái tương tự vầy nhưng sớm hơn 2 ngày và có thể ở Buôn Me Thuột 1 ngày vì chưa đến đây bao giờ :)

Có thể tối 27 tết là em check in BMT, bác đến ngày nào, tối giao lưu nhé.

Hạng B2
9/1/15
446
1.978
93
44
Có thể tối 27 tết là em check in BMT, bác đến ngày nào, tối giao lưu nhé.

cám ơn bác. Hôm bữa ghiền BMT quá nên em quất trước rồi :D nên Tết này đi QL1A ra Phú Yên lun. Em đánh 2 chỗ Phú Yên và Nha Trang rồi quay về SG

Em thấy lịch của bác "ê mông" quá , chạy xe không à nên ko có ngắm nghía gì được nhiều đó

• Like
Reactions: Man_of_Cars
Hạng B2
4/9/07
448
2.417
93
Lịch của em cũng hơi giống của bác @binhtri . Khác vài chổ là em đi đến Quảng Bình luôn và tận dụng F1 được nghỉ 1 tuần trước Tết nên em cũng book phép nghỉ theo luôn. Kế hoạch là:

- 30/1 (21 Tết): SG-Kontum
- 31/1: Kontum – Quảng Bình
- 1/2 : lanh quanh Động Phong Nha
- 2/2: buổi sáng tham quan tiếp ở QB và trưa về Huế bằng đường TS
- 3/2: Huế
- 4/2: Đà Nẳng – Hội An
- 5/2: Bà Nà – Cù Lao Chàm
- 6/2: tiếp tục tham quan ĐN chiều về Tuy Hòa
- 7/2 (29 Tết): chơi ở Tuy Hòa, trưa về Nha Trang tắm bùn và đón giao thừa
- 8/2 thăm thú NT
- 9-11/2: Đà Lạt
- 11 hoặc 12/2 (Mùng 4 hoặc 5) về lại SG nghỉ ngơi cho lại sức :)

Tết này em cũng co kế hoạch du Xuân ăn Tết miền Trung, sau Tết em xin nghỉ thêm 1,2 ngày để về cho thoải mái, lịch trình em tính như sau:
+KH CN-29 âm lịch: SG - Nha Trang: lúc này đường vắng, theo em có thể chạy thoải mái, đến NT check-in và tìm trước KS nào có tổ chức Party đón mừng năm mới sẻ rất vui.
+ Mùng 1 Tết: Nha Trang - Đà Nẵng: đường chắc chắn vắng nên em sẻ KH lúc 11g , chắc đến Đà Nẵng tối Mùng 1
+ Mùng 2 - Mùng 5: ăn chơi Đà Nẵng + +.... tùy hứng có thể Huế, Hội An...
+ Mùng 6: buổi trưa KH về Qui Nhơn
+ Mùng 7: sáng KH về Đà Lạt, chơi tại đây 2 đêm
+ Mùng 9: dzìa SG, kết thúc
Dự tính là vậy, đường xá lúc em đi chắc chắn là vắng vẻ, thói quen em đi chơi hay mang đồ ăn theo nên chẳng lo lắng gì nhiều về hàng quán, đa số ăn luôn trong KS, Resort cho an toàn, khỏi sợ chặt chém
Bác nào lịch trình giống em xin được giao lưu nhé, cám ơn các bác

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Tết này em cũng có plan đi tour miền Trung với cô bạn, nhưng ra tới DN là phải vòng về rồi, thời gian eo hẹp.

5/2 (27 tết), 12:00 - 19:00: SG -> BMT, 324km
6/2 (28 tết), dậy sớm cafe ăn sáng loanh quanh BMT. 9:00 khởi hành đi Quãng Ngãi, 416km. Trên đường đi em đang tìm hiểu các điểm dừng chân có cảnh đẹp. 18:00 tới Quãng Ngãi ngồi nhậu với thằng bạn thời đH
7/2 (29 tết), sáng dậy nghỉ ngơi loanh quanh Quãng Ngãi xong chạy ra đà Nẵng, 132km. Cô bạn em có người quen ở đN, nên dành thời gian nhiều hơn ở đây. E đang lo 29 tết thì Bà Nà hill đóng cửa sớm nghỉ tết.
8/2 (1 tết), đi chùa Linh ứng. Trưa chạy về Hội An nghỉ ở ks gần biển Cửa đại.
9/2 (2 tết), Hội An -> Quy Nhơn: 304km. Trên đường đi sẽ ghé thăm các thắng cảnh dọc đường.
10/2 (3 tết), Quy Nhơn -> ghềnh đá dĩa: 80km, sau đó đi thẳng lên đà Lạt 290km.
11/2 (4 tết), dạo quanh đL nguyên 1 ngày, tối 23h lên đường về SG
12/2 (5 tết), 6h sáng có mặt ở SG.

Do bạn em phải bay về trưa 12/2 nên lịch trình như chạy giặc. Những chỗ bôi đỏ các bác góp ý thêm giúp em. Ks thì chỉ mới book ở biển Cửa đại thôi.

9/2 (2 tết), Hội An -> Quy Nhơn: 304km. Trên đường đi sẽ ghé thăm các thắng cảnh dọc đường.:
Từ HA về QN bác thử đi đường ven biển QNgãi - QNhơn, qua đèo gì đó quên rồi, ra ban đảo Phương mai, đồi cát Nhơn hòa vào tp Quy Nhơn.

Hạng D
25/8/10
2.627
333
83
Bác nào đã đi đoạn đường mới này tư vấn giúp ạ
về miền trung mà vòng qua Bà rịa xa quá ko? hết cao tốc Long Thành Dầu Giây nhập vào vào đường mới này đoạn nào, kết thúc ở đâu?

Bác có thể du xuân toàn bộ đường ven biển trên cung này: Bà rịa - Lagi - Mũi né - Bàu trắng - Phan Rang - Nha Trang (tên đường và địa danh thì bác hỏi GGle nhé!).

Vài ảnh lượm lặt tham khảo cho cung từ Bàu trắng - Phan rí cửa (đến Tết là finished 100%):
Chạy dọc đồi cát ven biển:
Rủ rê đón tết xa nhà: Huế-Đà nẵng-Hội an-Quy nhơn-Phú yên-Nha trang!

TT Phan rí cửa:

Đường từ Ngả ba cảng Cà ná ven biển đi Phan rang cũng xong rồi:

Hạng D
16/10/11
1.728
9.179
113
Bác nào đã đi đoạn đường mới này tư vấn giúp ạ
về miền trung mà vòng qua Bà rịa xa quá ko? hết cao tốc Long Thành Dầu Giây nhập vào vào đường mới này đoạn nào, kết thúc ở đâu?
Em dự phải chạy qua tp bà rịa đó bác rồi cứ lagi - mũi kê gà thẳng tiến sau đó e ko rành cũng hóng giống bác

Hạng C
22/4/13
538
325
63
Hi các bác!

Tết âm lịch năm nay nghỉ nhiều, nhà em định làm chuyến ăn tết đón giao thừa và du xuân ở các tỉnh miền trung như tiêu đề, khởi hành từ 28 tết cho đến hết ngày mùng 6 tết (8 ngày 7 đêm), mùng 8 đi làm lại.

Khác với các lần đi chơi dịp hè và cũng khác với "về quê ăn tết", ta cần lên kế hoạch sớm và book phòng ốc trước cho chắc ăn. Do vậy, em lập thớt này rủ rê các bác nào có "cùng chí hướng" làm chuyến ăn tết dạo, đón xuân ở miền Trung cho vui:3dcuoi:.

Các bác: Chickendau, Dstuyen, Phatbinhduong, Truongbinhdong, Nguyentanngoc... và các bác khác?
Em thấy thích lắm nhưng khổ nỗi tết là em không thể đi đâu được vì phận con cháu phải thế. Chúc các bác đi vui và review cho em đỡ thèm

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Chà , lại sắp tới tết rồi , rộn ràng quá, cảm thấy náo nức , chưa có kế hoạch gì, nhưng có lẽ cũng phải đi đâu đó, chúc sớm các bạn có những chuyến du lich vui vẻ

Hạng D
19/11/15
1.083
3.276
113
Em tính mùng 2 em mới đi, lịch dự kiến của em như sau, mong các bác góp ý :)
Mùng 2: Biên Hòa - Nha Trang
Mùng 3: Nha Trang - Đà Nẵng
Mùng 4 -5: ăn chơi ở Đà Nẵng
Mùng 6: Đà Nẵng - Đà Lạt
Các bác cho em hỏi luôn là từ Đà Nẵng đi Đà Lạt và ngược lại mình nên đi đường nào ạ? QL 1A hay đi BMT qua. Em chưa đi đường BMT lần nào nên không biết đường có khó đi không vì 2 vợ chồng em đi cùng với F1. Cám ơn các bác
Tham khảo lịch trình của bác
Em đi cùng Gấu và f1
Hy vọng đi cùng ngày với bác