Hạng B2
25/12/13
386
286
63
Xin chào các bác.
Tết lại tới và ae ta quê xa lại tính toán cho hành trình về quê bú mẹ.
Năm nay e vẫn lộ trình Biên Hòa - Quảng Trị. Bác nào cùng thời gian, cung đường thì kết hợp đi cho vui nhé.
Dự kiến lộ trình và thời gian như sau:
Ngày 26/12AL:
3h sáng xuất phát Biên Hòa (Sớm chút đỡ kẹt xe trạm thu phí đầu ra đi vào hướng Phan Thiết). Đi hết cao tốc ra lại QL1.
7h30 ăn sáng tại nhà hàng Hòn Cò - Cà Ná.
12h ăn trưa tại quán cơm Thiên Nga (Tuy An, Phú Yên.
21h: Đến cuối Cao tốc Đà Nẵng ăn tối và nghỉ ngơi. Nếu đến sớm hơn dự kiến thì đi vào trung tâm Đà Nẵng.
Ngày 27/12AL:
Sau 1 ngày chạy khá nhiều thì ngày 2 thông thả ăn sáng Mì Quảng ( Khu vực này mì quảng rất ngon). 8h00 xuất phát đi Quảng Trị.
12h kết thúc hành trình.
-----------------.
Một vài chia sẻ với các bác để chuẩn bị cho chuyến đi dài ( kinh nhiệm cá nhân thôi nhé, bác nào có thêm thông tin thì bổ sung cho ae)
1. Căn chỉnh chụm thước lái. Cân mâm để đi cao tốc 120km ko bị rung lắc vô lăng.
2. Kiểm tra bình, nước rửa kiếng đổ đầy. Nếu các bác xịt nano phủ kiếng nữa là ok vì ra đến Miền Trung là mưa và có phủ nano thì tầm nhìn quan sát dễ hơn.
3. Kiểm tra lốp, áp suất lốp. Có đk thì thay khí thường bằng khí nito.
4. Bảo dưỡng, thay nhớt nếu cận hạn vì đi cự ly dài, họ kiểm tra gầm luôn.
5. Mang theo bơm lốp dự phòng, kích bình ( nếu có)
6. VTEC thì nạp tầm 2tr.
6. Đi đoàn thì có thêm bộ đàm để tám cho đỡ buồn ngủ.
...
Còn rất nhiều thứ chuẩn bị ...và đương nhiên phải có đủ giấy tờ xe.
--------
Chúc các bác có chuyến đi AN TOÀN, TẾT HẠNH PHÚC, BÌNH AN.

Rủ rê Oser đồng hành về quê tết 2024 ngày 26AL

Last edited by a moderator:
Tập Lái
18/8/23
38
45
18
30
dịp lễ đi trong ngày (3h - 21h) có thể đến Đà Nẵng ko bác? em chưa đi nhưng thấy hơi "khoai"

• Like
Reactions: thanhnv
Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Nếu về Quảng Trị thì anh về thẳng luôn khỏi ghé Đà Nẵng, còn nếu mệt thì nên nghỉ ở Quảng Ngãi hợp lý hơn.

• Like
Reactions: thanhnv
Hạng C
6/8/17
851
689
103
bốn bể
con CUV này mà ngày đầu bác chạy nhiều thế thì ngày thứ 2 ko lê mông lên xe được.