Hạng B2
8/3/06
376
220
61
Các bác dùng Kia cho em hỏi là em muốn rửa máy Kia CD5 cho sạch sẽ thì rửa ở đâu và cần lưu ý chỗ nào ? em ở Bình Thạnh
Cám ơn

Hạng C
15/6/04
821
12
0
RE: RỬA MÁY KIA CD5

SG thì em chịu, các bác SG tư vấn cho nhà thời trang đi, nhưng bác lưu ý là cái bầu chế của CD5 phần trên nó lõm xuống như 1 cái hố thu nước, vì vậy khi rửa nước sẽ tập trung vào đây và nhỏ giọt xuống họng chế, hồi trước em rửa chưa có kinh nghiệm nên ko chú ý đến cái này (hoàn toàn tin tưởng vào tay nghề mấy anh thợ) nên hôm sau chạy xe hơi bị ục ặc 1 tý, phải dừng lại rồ ga 1 lúc mới tạm ổn.
Tốt nhất bác tháo nắp đậy bầu chế ra, nhét nhiều giẻ khô vào kín họng chế, rồi mới đậy lại mà rửa (ko tin được cái núm cao su chống nước dưới con ốc bên ngoài được), khi rửa cũng phải bịt cổ hút chống lọt nước, cái này thợ biết rồi.
Chúc bác sớm có con máy sạch sẽ :)

Last edited by a moderator:
Hạng C
24/12/05
575
4
18
50
Vùng than

Hôm nọ em cũng rửa máy, thấy các chú thợ chẳng che chắn gì hết mà cứ xịt nước vô tư. Em nhắc nhưng mà chủ tiệm bảo không vấn đề gì, ở đây bọn tớ rửa máy có kinh nghiệm rồi. May mà sau khi rửa máy xong, xe em chẳng bị sao hết.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Bác ra chỗ cây xăng góc Hai Bà Trưng-Trần cao Vân ,ở đấy nó có nhận rửa cả trong động cơ bằng một loại dầu chuyên dùng ,rất sạch và êm máy hơn.Nhưng có nghe nói rửa xe ở đó phải dòm kỹ hoặc có đồ cá nhân gì thì nhớ lấy ra hết kẻo bị "bay hơi" đấy! Góc HBT-Nguyễn Đình Chiểu cũng rửa giàn động cơ kỹ lắm.Còn nếu không thì bác ra chỗ cầu Đỏ cũng có một điểm rửa xe khá tốt,rửa xong còn đánh bóng xe bằng một loại dầu bóng gì đó mà giá cũng không đắt hơn chỗ khác đâu.Xịt rửa máy xe và súc rửa bên trong động cơ là việc nên làm định kỳ giúp cho máy xe được mát mẻ và êm ái hơn.