Hạng F
10/3/07
5.056
8.600
113
Thủ Đức - TP.HCM
Re: RE: Rửa xe bằng nước rửa xe Sonax

civic1999 nói:
bác ơi cho e hỏi bác mua cái bơm hơi đó ở khu an dương vương mà tiệm nào bác nhớ k0 ah!e mún mua 1 cái mà k0 biết chổ

Em nhờ bạn tiện đường mua giùm nên không biết tiệm nào. Nhưng chắc tiệm nào cũng có bán mà Bác. Bác thử ghé Cường Nga xem.

Hạng B2
28/1/06
158
1
18
Đà Nẵng

theo mình nghĩ thì để bơm được lốp thì kiểu gì nó cũng phải nén khí. Nếu mình gắn đầu ra của bơm với 1 cái đoạn dây xoắn màu vàng (cũng có bán ở metro) thì sẽ có thêm công dụng xịt bụi. Cái vụ xịt này cũng hay lắm, bác có thể làm sạch bụi bám trên lốc máy trong capo, làm sạch nội thất (những chỗ máy hút bụi không len vào được), xịt bay các loại rác nhỏ, hoa, lá cây bị chèn vào trong các ngách của xe ...

tôi sẽ mua cái bơm và thử xem, nếu được sẽ post hình lên các bác xem.

Hạng B2
4/5/09
137
1
16

Ông cậu tui, người giữ được một chiếc xe màu đen gần chục năm vẫn bóng láng như mới, thì lại dạy: Tránh rửa xe, rửa ít thôi, thỉnh thoảng nó dơ thì lấy chổi lông gà phủi nhè nhẹ.

Chắc mình trung hòa các lời khuyên, cứ để vài ba tháng mới rửa một lần, nếu có c. chim hay vết gì dơ thì xịt nước cục bộ.

Tập Lái
14/5/09
2
0
0
lamseico nói:
Bộ vòi cộng súng phun có 120K - dùng đến lúc hỏng ( vòi dài 10m , nó lắp sẵn súng ở một đầu ) dùng để rửa xe hay tưới cây cũng được , không cần máy bơm , lắp vào cái vòi nước dưới tầng 1 ( thông thường bể nước dùng cho gia đình ở trên tầng 3 trở lên ) nên áp lực nước rất tốt , súng phun điều chỉnh được áp lực và lượng nước ra . Như ở nhà em , em làm luôn cái vòi nước ở cửa gara , tiện lắm . Còn xô , bàn chải ... khoảng 100K nữa ( Cũng dùng đến lúc hỏng ) , một chai nước rửa Sonax 115K ( dùng được cả năm ) một chai Clearveiw 160K ( dùng được 2 năm - cái này chỉ để đổ vào nước rửa kính trong bình nhựa ở xe ) một chai dầu đánh bóng xe Sonax ( 200K ) dùng được 2 năm ( cái này tùy thuộc vào bác đánh bóng bao nhiêu lâu 1 lần ) nhưng theo em chỉ cần 2 đến 3 tháng 1 lần . Ra tiệm rửa xe , nó rửa chỉ mất 30 phút là cùng , nhưng mình tự rửa phải hơn 1 tiếng ( Tất nhiên là cẩn thận hơn ở tiệm ) nhưng rửa xong bác thấy ngon lành luôn . Khi nào xe bác gầm bẩn quá ( vì tự rửa rất khó sạch dưới gầm ) thì mang ra tiệm rửa gầm xe ( mất 30 đến 50K ) . Nếu trời không mưa , nếu bác rửa xe ngoài tiệm chỉ vài ba ngày đã thấy bụi bám đầy , thì tự rửa bác có thể yên tâm tới 10 ngày sau xe vẫn sạch bóng ( khi nào có tí bụi chỉ cần lấy cây phất trần phủi qua là được ) vì bề mặt sơn rất bóng .

bác hướng dẫn chu đáo quá, thank bác

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
35
carotlovepig nói:
lamseico nói:
Bộ vòi cộng súng phun có 120K - dùng đến lúc hỏng ( vòi dài 10m , nó lắp sẵn súng ở một đầu ) dùng để rửa xe hay tưới cây cũng được , không cần máy bơm , lắp vào cái vòi nước dưới tầng 1 ( thông thường bể nước dùng cho gia đình ở trên tầng 3 trở lên ) nên áp lực nước rất tốt , súng phun điều chỉnh được áp lực và lượng nước ra . Như ở nhà em , em làm luôn cái vòi nước ở cửa gara , tiện lắm . Còn xô , bàn chải ... khoảng 100K nữa ( Cũng dùng đến lúc hỏng ) , một chai nước rửa Sonax 115K ( dùng được cả năm ) một chai Clearveiw 160K ( dùng được 2 năm - cái này chỉ để đổ vào nước rửa kính trong bình nhựa ở xe ) một chai dầu đánh bóng xe Sonax ( 200K ) dùng được 2 năm ( cái này tùy thuộc vào bác đánh bóng bao nhiêu lâu 1 lần ) nhưng theo em chỉ cần 2 đến 3 tháng 1 lần . Ra tiệm rửa xe , nó rửa chỉ mất 30 phút là cùng , nhưng mình tự rửa phải hơn 1 tiếng ( Tất nhiên là cẩn thận hơn ở tiệm ) nhưng rửa xong bác thấy ngon lành luôn . Khi nào xe bác gầm bẩn quá ( vì tự rửa rất khó sạch dưới gầm ) thì mang ra tiệm rửa gầm xe ( mất 30 đến 50K ) . Nếu trời không mưa , nếu bác rửa xe ngoài tiệm chỉ vài ba ngày đã thấy bụi bám đầy , thì tự rửa bác có thể yên tâm tới 10 ngày sau xe vẫn sạch bóng ( khi nào có tí bụi chỉ cần lấy cây phất trần phủi qua là được ) vì bề mặt sơn rất bóng .

bác hướng dẫn chu đáo quá, thank bác

@all: em cũng nghe theo mấy bác kiếm shampoo và wax cho vợ 2, rồi đem ra đưa mấy chú rửa xe nhờ rửa giúp. Cũng nhiều bác làm giống em, nên các chú biết ngay, chú còn nhắc mình phải xịt lốp nữa cho đủ bộ make up cho em nó. Công nhận rửa xong nhìn đã lắm các bác ạ. Tks các bác nha. Mà tính ra 1/2 tháng 1 tháng rửa bằng shampoo 1 lần thì cái chai 2lít đó cũng đâu có đắt lắm. Hôm rồi em cũng làm thêm chai rửa kính Sonax clearview mới pha thử chút cũng thấy sáng hơn. Không biết sáng hơn thật hay là cảm tính nữa

Có bác nào biết cái vòi 120K như bác lamseico nói ở SG bán ở đâu chỉ em với. Trước em nhớ metro có bán mà giờ không thấy nữa.

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
35
@lungcu: chợ trời là đâu vậy Bác, cái bơm này ở metro bán 2.7tr

Hạng B2
11/4/09
102
0
0
14
cực bắc việt nam
madata nói:
chợ trời HN bác ĐC đây điện máy HẢI HUỆ 102-104 trần cao vân(mới) ĐT 04.39765783 . bác nào cần đến mua , em mua đúng 2 triệu , metro cũng có mà đắt kinh

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
35
lungcu nói:
madata nói:
chợ trời HN bác ĐC đây điện máy HẢI HUỆ 102-104 trần cao vân(mới) ĐT 04.39765783 . bác nào cần đến mua , em mua đúng 2 triệu , metro cũng có mà đắt kinh

hihi, tks bác nhìu, nhưng em ở SG bác ạ:)

Tập Lái
12/3/10
1
0
0

mình biết 1 địa chỉ rửa bằng loại sonax này,vua sạch lại còn rẻ nũa. bạn ra 89 trúc khê.nguyẽn chí thanh rẽ phải,đối diện ban cơ yếu chính phủ.chỉ với 50k thui hihi