Hạng B2
9/11/07
225
1
18
Các bác ạ , hôm rồi vào siêu thị Metro thấy có nước rửa xe sonax ( Loại màu vàng ) giá hơi chát ( 160K một chai ) mua đại về dùng thử . Rất tốt các bác ạ , rửa xong xe bóng hơn hẳn so với rửa ở tiệm , bụi cũng lâu bám hơn . NHưng chỉ cực một nỗi phải tự rửa xe cũng oải . Mỗi lần rửa xe chỉ mất một cái nắp chai dung dịch , tính ra cũng chẳng bao nhiêu tiền . Có bác nào biết ở Hà Nội có điểm rửa xe nào dùng nước rửa này không ? mách cho em với chứ cứ tự rửa bà con láng giềng nhòm ghê quá .

• Like
Reactions: chedoanvien
Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com
RE: Rửa xe bằng nước rửa xe Sonax

Chưa có dịch vụ rửa bên ngoài nào sử dụng loại này để rửa. mà thường dùng nước rửa chén đó bác.:mad:. Loại Sonax này tui đang dùng nè 2 năm chưa hết :D. Tự rửa thì có cái thú của nó nhưng rửa rồi thì dùng dầu bóng Sonax kèm theo thì sau đó ít bám bụi lắm, nếu có dùng chổi lông gà phủi hết liền. Lần rửa kế thì dùng nước máy thôi, lâu lâu mới dùng bài bản vì một lần tự rửa, đánh bóng , hút bụi... hết buổi sáng CN[:-]

• Like
Reactions: trthnamvn
Hạng B1
29/8/06
69
1
6
Sài Gòn

Tại sao khi dùng Sonax thì bác phải tự rửa xe? Bác cứ đến tiệm rửa xe, yêu cầu họ rửa xe bằng nước rửa xe Sonax của bác đem theo.

• Like
Reactions: hungtm05
Hạng D
29/3/07
1.808
654
113
vnexpress.net

Bác mua mắc quá . Em mua ngay tại sonax nè , có 115 K thôi hà . còn pha thì phải đọc kỹ hướng dẫn tỉ lệ pha cho nó đúng . 1 nắp đầy là cho 1 xô 5l nước . Rửa 1 xe hơi em nghị 5l là hơi bị nhiều đó . Cho nên pha đúng tỉ lệ vửa tiết kiệm , vừa tốt cho xe hơn

Còn về vụ nước rửa ở các tiệm rửa xe , bác cứ đem chai sonax ra, biểu họ pha theo đúng tỉ lệ . Chú ý , coi tụi thợ có lấy nước sạch hay o , chứ lơ mơ tụi nó lấy nước dơ rửa xe mình là tèo đó nha . Em súyt bị rồi đó . Hôm bữa cây xăng gần nhà đông qua , ra cây xăng khác rửa tạm , tụi thợ có máy phun xà bông pha sẵng , em biểu lấy sonax , tụi nó đòi cho 2,3 nắp vô 1 xô nước chưa tới 5l :mad: . Đã vậy , xô nước tụi nó múc là nước trong cái lu để ngâm mấy cái tấm tapi lót xe , đen thui như nước cống , vậy mà tụi nó dám :mad::mad: . May mà em phát hiện kịp thời , o thôi thì tiu làn da xe em rồi . Bên cạnh đó, tụi thợ rửa xe lẹ mà ẩu ve kêu . Em thề từ nay o ghé chỗ đó nữa , rửa chỗ quen tốt hơn nhiều

Last edited by a moderator:
Hạng D

Các bác ạ , hôm rồi vào siêu thị Metro thấy có nước rửa xe sonax ( Loại màu vàng ) giá hơi chát ( 160K một chai ) mua đại về dùng thử . Rất tốt các bác ạ , rửa xong xe bóng hơn hẳn so với rửa ở tiệm , bụi cũng lâu bám hơn . NHưng chỉ cực một nỗi phải tự rửa xe cũng oải . Mỗi lần rửa xe chỉ mất một cái nắp chai dung dịch , tính ra cũng chẳng bao nhiêu tiền . Có bác nào biết ở Hà Nội có điểm rửa xe nào dùng nước rửa này không ? mách cho em với chứ cứ tự rửa bà con láng giềng nhòm ghê quá .{quote]

Em cũng làm 1 chai vứt sau xe đi rửa em mang ra nhờ thợ rửa nói chung chất lượng tốt bác ạ , các chú thợ rửa khen rửa bóng hơn và thơm nữa bác ạ.Em hay đi tỉnh nên phải làm chai này đi rửa cho nó lành , hôm lên công tác trên Hà Giang thấy chị rửa xe ở trên đó rửa bằng xà phòng Vì Dân em choáng luôn.

Hạng D

Mua các sản phẩm SONAX các bác lên chỗ Ngô Thì Nhâm em quên mất số nhà rồi Cty Anh Vũ , giá rẻ hơn các nơi khác mà còn có khuyến mại nữa

Hạng B2
18/7/04
275
4
18
Hà nội

Cuối đường Lê Văn Lương Khu Trung Hòa Nhân chính có chỗ rửa xe đầu tư bài bản, dùng loại dung dịch bọt để rửa xe, có dàn kích để nâng xe lên cao rửa gầm xe. Tôi thấy chỗ này là hài lòng nhất. Họ không có dùng Sonax mà dùng loại dung dịch tạo bọt chuyên dùng để rửa xe

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Trích đoạn: pleluu

Cuối đường Lê Văn Lương Khu Trung Hòa Nhân chính có chỗ rửa xe đầu tư bài bản, dùng loại dung dịch bọt để rửa xe, có dàn kích để nâng xe lên cao rửa gầm xe. Tôi thấy chỗ này là hài lòng nhất. Họ không có dùng Sonax mà dùng loại dung dịch tạo bọt chuyên dùng để rửa xe

Tôi ở gần đấy mà! Vẫn rửa xe ở đấy nhưng tưởng xà phòng như những chỗ khác! Bác căn cứ vào đâu mà nói đó là dung dịch tạo bọt chuyên dụng hả bác! Tôi thấy xe vẫn bám bịu nhanh mà!

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: lamseico

Các bác ạ , hôm rồi vào siêu thị Metro thấy có nước rửa xe sonax ( Loại màu vàng ) giá hơi chát ( 160K một chai ) mua đại về dùng thử . Rất tốt các bác ạ , rửa xong xe bóng hơn hẳn so với rửa ở tiệm , bụi cũng lâu bám hơn . NHưng chỉ cực một nỗi phải tự rửa xe cũng oải . Mỗi lần rửa xe chỉ mất một cái nắp chai dung dịch , tính ra cũng chẳng bao nhiêu tiền . Có bác nào biết ở Hà Nội có điểm rửa xe nào dùng nước rửa này không ? mách cho em với chứ cứ tự rửa bà con láng giềng nhòm ghê quá .
Hihihi, tự rửa xe cũng có sự thú vị bác ah, bác nên phát huy chứ không phải lúc nào cũng đem ra tiệm, tụi nó làm ẩu lắm, em chỉ đem ra tiệm rửa gầm thôi ! còn bà con láng giềng nhòm bác là họ "thán phục" bác đó, nên tự hào mới đúng ! xe mình thì mình rửa có nhờ họ rửa giùm đâu mà bác ngại nhỉ? :D:D:D
Em rất thích tự rửa xe đó bác:D

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Em mới làm một chai ở Metro, 115K, chai 1 lít . Theo hướng dẫn pha 2 nắp /10 lít nước. Rửa xong chiếc xe còn dư lại một nữa . He he, lần sau chơi 1 nắp / 5 lít nước thôi . Công nhận rất sạch và bóng xe . Mà mùi của nó giống như mùi Sunlight, nhưng nhẹ hơn .
Em đồng ý kiến với bác Binhtri, xe ta thì ta cứ rửa, ai nhòm cứ nhòm :D