Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
Total mớ này là 2tr4 đó bác, được cái là 1 chai chất lượng lắm, xài không biết khi nào mới hết
Hôm nay rãnh, làm thứ cái rửa máy với chai All Clean +, mới qua 1 lần mà em cảm thấy đã thay đổi rõ, hy vọng lần 2,3 nữa thì em nó được phục hồi như xưa :)
View attachment 166620 View attachment 166621 View attachment 166622 View attachment 166623 View attachment 166624 View attachment 166625 View attachment 166626

Và thử chai Butter Wet Wax cho con xe máy, cũng khá ok, chỉ đánh bằng tay với khăn thôi ạ
View attachment 166627 View attachment 166628 View attachment 166629
Quá tuyệt bác, tiếp tục phát huy tinh thần DIY:3dquaytay:.Cái Butter Wet Wax nó sẽ còn phát huy hết tác dụng nếu bác đánh bóng tạo bề mặt thật tốt, vì bản chất nó là chất phủ bảo vệ sau cùng giúp tăng độ bóng và bảo vệ bề mặt sơn mà mình vừa đánh bóng.Bản chất của BWW nó ko phải là polish nên nó ko có khả năng xóa xước,vì vậy khi dùng bác chỉ cần dùng khăn thoa lên bề mặt sau đó lau khô đi là dc chứ ko cần đánh mạnh tay vì làm vậy....mỏi tay lắm:3dcuoi: ,nó chỉ một phần lấp đi các vết xước và tạo độ bóng nhưng thực chất cái "nền" của mình vẫn bị xước nên sau một time sử dụng cái lớp này mất đi thì vết xước sẽ xuất hiện trở lại

Hạng B2
15/11/12
385
124
43
HCM
cameraip-wireless.tk
hix nhà bác có sân nên rữa xe thoải mái, có những bác nhà ngay trung tâm đậu được xe vô nhà ko phải đem đi gữi là mừng rồi chứ nếu mà đem ra rữa chắc... nói chứ xe nhà em phải đi gữi thế nên thấy bài bác hay lắm muốn làm lắm nhưng mà thôi đành cắn răng chịu vậy :3dkhoc:

hehe, bữa nào chạy được cỡ 10k chạy xe xuống nhà mình mình rửa cho Tuấn coi 1 lần, chưa bằng bác chủ topic nhưng cũng gần được như vậy, rửa xong đánh bóng và xoá những vết xước mờ bằng Sonax good lắm, nên hôm bữa mình mới nói Bảy Bằng rửa vẫn chưa tốt là vậy đó. Những người tự chăm sóc như mình và bác chủ thì thấy khó hài lòng với các tiệm rửa xe ngoài lắm. Xe mình xài 1 năm, đi làm toàn để ngoài mưa nắng mà còn đẹp lắm hehe.

• Like
Reactions: beemca and tuanpo
Hạng B2
16/3/14
129
47
28
thực lòng là nếu bác ko tìm hiểu về chuyên sâu thì ko nên làm cái đánh bóng ah, vì nó là cái theo e thấy là phức tạp nhất trong tất cả các khâu của detailing, phải có đủ dụng cụ va hóa chất chuyên dụng + time để training nữa thì mới làm dc bác, còn cana thì e khuyên bác nên dừng ngay và luôn, nó cực kỳ hại sơn, vừa ko bóng vừa ăn mòn sơn kinh khủng đấy:(. nếu muốn đánh bóng thì bác nên mang xe ra những chỗ chuyên nghiệp để họ làm cho, bác nên nhớ là phải đúng chuyên nghiệp nhé, chứ mang ra mấy chỗ ầu ơ nó đánh bóng là tèo luôn:3dgian:
khổ cái là ở tỉnh a ơi. A liệt kê dùm e cái đống dụng cụ dzoi e đi xì phố nghiên cứu. Thanks a.

Hạng D
4/9/13
1.871
1.547
113
TP HCM
hehe, bữa nào chạy được cỡ 10k chạy xe xuống nhà mình mình rửa cho Tuấn coi 1 lần, chưa bằng bác chủ topic nhưng cũng gần được như vậy, rửa xong đánh bóng và xoá những vết xước mờ bằng Sonax good lắm, nên hôm bữa mình mới nói Bảy Bằng rửa vẫn chưa tốt là vậy đó. Những người tự chăm sóc như mình và bác chủ thì thấy khó hài lòng với các tiệm rửa xe ngoài lắm. Xe mình xài 1 năm, đi làm toàn để ngoài mưa nắng mà còn đẹp lắm hehe.
10k chắc còn lâu lắm anh :D chắc còn 1 năm nữa lận haha anh ở BT khúc nào bữa nào trong tuần rãnh em ghé alo anh cafe ;)

Hạng B2
15/11/12
385
124
43
HCM
cameraip-wireless.tk
10k chắc còn lâu lắm anh :D chắc còn 1 năm nữa lận haha anh ở BT khúc nào bữa nào trong tuần rãnh em ghé alo anh cafe ;)
hehe đó là lấy đại 1 số thôi chứ tuỳ người xài mà hehe
mình ở gần cầu Bình Lợi mà ban ngày đi làm ở Q3 cũng gần nhà Tuấn Po đó :D

Hạng D
4/9/13
1.871
1.547
113
TP HCM
hehe đó là lấy đại 1 số thôi chứ tuỳ người xài mà hehe
mình ở gần cầu Bình Lợi mà ban ngày đi làm ở Q3 cũng gần nhà Tuấn Po đó :D
vậy thội bữa nào cuối tuần cafe xong em chạy qua bên nhà anh rửa xe thử hehe :D

• Like
Reactions: hainam261
Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
khổ cái là ở tỉnh a ơi. A liệt kê dùm e cái đống dụng cụ dzoi e đi xì phố nghiên cứu. Thanks a.
Một góc nho nhỏ của e đây ah,nếu bác muốn tập tành đánh bóng thì chi phí ban đầu khoảng $600-700 bác nhé, nếu bác sẵn sàng thì pm số dt e gọi tư vứn trực tiếp cho lẹ, viết ra dài dòng lắm:3dcuoi:
Rửa xe! SÁT THỦ thầm lặng (Update Clip trang 1)

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
hé hé, bác cũng chơi detailing nữa hả, vui quá gặp người cùng đam mê. lúc nào có dịp gặp bác cafe trao đổi kinh nghiệm nhé( mặc dù e ở mãi BR nên chắc cũng khó mà thôi cứ hẹn trước vậy:3duongbiahutthuoc:)