Hạng B2
23/6/13
299
125
43
Khăn Microfiber của những hãng chuyên car care thì rất mắc, ít thì cũng hơn 100k/cái như Liqui moly, còn cao hơn thì dao động từ 200-300/cái như của Sonax, những cái có tên tuổi mua thì dễ rồi, còn thông thường ngoài siêu thị hay các cửa hàng tạp hóa thì ôi thôi là đủ loại, thằng nào cũng ghi Microfiber mà về lau như ...shit, ko thấm nước tẹo nào nhưng sau nhiều lần chuột bạch thì e thấy loại này của NHÀ ĐẸP MAGIC CLEANER lau là ổn áp, và cũng vừa túi tiền, nếu như ko đòi hỏi cao thì e thấy loại này là ok
View attachment 161939
loại này e hay mua ở Co.op, bác để ý là lấy đúng mẫu như hình trên nhé, Magic cleaner nó cũng có nhiều loại lắm, e thử hết rồi thì chỉ có loại trên dùng là dc nhất
http://nhadepmicrofiber.com/chi-tiet-san-pham/khan-lau50-x55-cm-vai-ndF-331.html

Em cũng dùng loại này như bác :3dquaytay: Sẵn tiện bác cho e hỏi làm vệ sinh lốp xe thì nên dùng bàn chải chuyên dụng hay bàn chải loại thường thôi ạ ? Còn chai Sonax bác mua ở Sonax ĐBP giá bao nhiêu ạ ? Hbữa e mua ở CƯờng Nga trên ADV bán tới 189k :(

Hạng C
30/4/11
578
530
93
Sì phố
Có một cách bớt làm hại da dẻ vợ 2 là... bớt rửa xe lại. Thiệt, em rất ít rửa xe. Tự rửa thì lâu lâu gom lại thật dơ rồi rửa và rửa kỹ chút.

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
Em cũng dùng loại này như bác :3dquaytay: Sẵn tiện bác cho e hỏi làm vệ sinh lốp xe thì nên dùng bàn chải chuyên dụng hay bàn chải loại thường thôi ạ ? Còn chai Sonax bác mua ở Sonax ĐBP giá bao nhiêu ạ ? Hbữa e mua ở CƯờng Nga trên ADV bán tới 189k :(
bàn chải chuyên dụng thì cũng có nhưng theo e thấy cũng ko cần đâu bác, dùng bàn chải thường loại mềm mềm chút đừng dùng bản chải sắt là dc:3dcuoi:. chai xà bông sonax giá dao động từ 180-200k tùy chỗ bán đó bác, sonax ĐBP bán 190k

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
Có một cách bớt làm hại da dẻ vợ 2 là... bớt rửa xe lại. Thiệt, em rất ít rửa xe. Tự rửa thì lâu lâu gom lại thật dơ rồi rửa và rửa kỹ chút.
một phần cũng đúng, đúng là vì nếu rửa thuong xuyên mà rửa ko đúng cách thì càng tệ hơn, càng rửa càng trầy, xước. Nhưng nếu để lâu thiệt lâu mới rửa, nếu xe chỉ bụi ko thì ko sao chứ nếu là xe đi trời mưa về, bản chất nước mưa có tính axit và sình bẩn đọng lại lâu ngày sẽ tạo ra những vết ố khoang cực kỳ "cứng", rửa thông thường chắc chắn ko hết dc mà phải đánh bóng lại:3dcuoi:

Hạng C
30/4/11
578
530
93
Sì phố
một phần cũng đúng, đúng là vì nếu rửa thuong xuyên mà rửa ko đúng cách thì càng tệ hơn, càng rửa càng trầy, xước. Nhưng nếu để lâu thiệt lâu mới rửa, nếu xe chỉ bụi ko thì ko sao chứ nếu là xe đi trời mưa về, bản chất nước mưa có tính axit và sình bẩn đọng lại lâu ngày sẽ tạo ra những vết ố khoang cực kỳ "cứng", rửa thông thường chắc chắn ko hết dc mà phải đánh bóng lại:3dcuoi:
Đi mưa về nếu xe còn ướt thì thường em lấy vòi nước xịt 1 phát, phủi hết nước dơ và bụi đất đọng trên sơn. Rồi sau đó có siêng thì rửa lại cho kỹ. Đỡ hơn là để chất dơ, bụi bẩn ráo nước sẽ bám vào sơn khó rửa hơn.

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
hàng CG thì quá chuẩn rồi:3dup:, mặt bằng giá nhìn chung là nhỉnh hơn một số hãng khác, same same Sonax. Ở SG mới có đại lý chính thức của CG mà giá mắc vãi, ship từ web us về giá tốt hơn. e cũng thích nhiều sp của CG và muốn thử nhưng ở nhà còn dư nhiều quá nên thôi đành chờ vậy:(, CG e chỉ mới mua chai Pad conditioner mà chưa có dịp đánh bóng nên chưa thử. Bác có chơi detailing luôn ko? cái này bác tự mua hay nhờ dv mua vậy bác?

Hạng B2
21/9/11
304
105
43
Total mớ này là 2tr4 đó bác, được cái là 1 chai chất lượng lắm, xài không biết khi nào mới hết
Hôm nay rãnh, làm thứ cái rửa máy với chai All Clean +, mới qua 1 lần mà em cảm thấy đã thay đổi rõ, hy vọng lần 2,3 nữa thì em nó được phục hồi như xưa :)
Rửa xe! SÁT THỦ thầm lặng (Update Clip trang 1)

Và thử chai Butter Wet Wax cho con xe máy, cũng khá ok, chỉ đánh bằng tay với khăn thôi ạ

Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
49
Hôm nào thuận tiện em mang xe qua bác học hỏi bác cách chăm sóc xe. Mong được thọ giáo cùng bác @bboypro0601