Hạng B2
15/11/12
385
124
43
HCM
cameraip-wireless.tk
hé hé, bác cũng chơi detailing nữa hả, vui quá gặp người cùng đam mê. lúc nào có dịp gặp bác cafe trao đổi kinh nghiệm nhé( mặc dù e ở mãi BR nên chắc cũng khó mà thôi cứ hẹn trước vậy:3duongbiahutthuoc:)
Mới đầu em cũng nghĩ là em cũng chơi detailing như bác nhưng thấp hơn 1 bậc, nhìn cái đống "đồ nghề" của bác thì em phải tự giảm đi 2 bậc nữa kaka, em chỉ có khoảng chục chai sonax chuyên bảo dưỡng thôi chứ chưa rành về đánh bóng bác ạ. hihi

Hạng B2
15/11/12
385
124
43
HCM
cameraip-wireless.tk
nhìn kho đồ nghề bác thấy thèm quá :p
tự làm nó cũng có cái thú của nó đó Tuan Po à, nếu có nhiều thời gian thì mua 1 ít để trên xe thỉnh thoảng xuống thăm vợ cả thì mần luôn vợ 2 cũng vui lắm hoặc qua Bảy Bằng rửa xong đưa cho mấy bác rửa xe làm rồi tip 20k cũng được đó. Như bác chủ thì pro quá rồi, mình amateur thôi cũng đủ rồi hehe.

Hạng D
4/9/13
1.871
1.547
113
TP HCM
tự làm nó cũng có cái thú của nó đó Tuan Po à, nếu có nhiều thời gian thì mua 1 ít để trên xe thỉnh thoảng xuống thăm vợ cả thì mần luôn vợ 2 cũng vui lắm hoặc qua Bảy Bằng rửa xong đưa cho mấy bác rửa xe làm rồi tip 20k cũng được đó. Như bác chủ thì pro quá rồi, mình amateur thôi cũng đủ rồi hehe.
Em luôn thích tự rửa xe ;) hehe chăc mua 1 ít vêˋ lâu lâu xài quá

• Like
Reactions: bboypro0601
Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa

Em luôn thích tự rửa xe ;) hehe chăc mua 1 ít vêˋ lâu lâu xài quá
chính xác, tự tay làm sướng lắm bác, cái chính là mình chăm sóc theo ý mình, theo sp, mùi, chất lượng mà mình cảm thấy ưng ý nhất:3dup:, nhiều người mang ra ngoài dọn nội thất xong ngồi vào trong lại ko chịu nổi loại mùi mà chỗ dv đó làm.:3dnhiumay:. Còn rửa xe khi bác đã làm quen và làm tốt thì ra ngoài nhìn mấy chỗ rửa xe ko chịu nổi đâu, ẩu vô cùng:3dgian:. ở chỗ e, e đã từng chứng kiến 1 chỗ đánh bóng con BM 535 mới cáo, anh chủ tiệm lấy cái lon sữa bò chứa cái chât gì đấy màu xanh rồi lấy cái cọ sơn quét lên xong lấy máy với pad lông cừu đánh qua đánh lại vài đường xong. Đme, e đứng nhìn mà xót chịu éo nổi,ko biết nó có hiểu đánh bóng là gì ko, banh cmn cái nước sơn xe tiền tỉ:3dandap:

• Like
Reactions: tuanpo
Hạng B2
20/12/14
197
139
43
Bác này nói chơi xe thì e chịu. Còn em thì bắt xe phục vụ mình nên vụ rửa xe như bác thì e chịu,ko theo dc

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
Bác này nói chơi xe thì e chịu. Còn em thì bắt xe phục vụ mình nên vụ rửa xe như bác thì e chịu,ko theo dc
E nghĩ bác hiểu sai vấn đề, khi nói đến vấn đề chăm sóc xe như vậy thông thường se vấp phải nhiều luồng ý kiến như bác, có nghĩa là "mua xe để nó phục vụ mình chứ mình lại phục vụ nó chi cho cực cái thân". Câu nói này chính xác nhưng với trường hợp những người mua xe về xong cất vào tủ kiếng, ko dám xài, so dơ, sợ hư, rồi cứ tối ngày mang ra rửa rồi ngồi ngắm, như vậy thì đúng câu "mình làm mọi cho cái xe". Còn ở đây e đang chia sẻ chăm sóc xe đúng cách, bác nên hiểu rõ, chứ e ko phải tối này chứ mang cái xe ra lau lau, rửa rửa rồi mang đi cất, nhiều khi 3 tuần mới rửa một lần và 6 tháng chăm sóc định kỳ 1 lần. Cũng giống như bác chạy xe thì bác phải bảo dưỡng máy móc vậy, bảo dưỡng thường xuyên, định kỳ thì nó mới phục vụ bác tôt dc chứ, cái này rõ ràng. Chăm sóc xe cũng vậy, cung là một hình thức bảo dưỡng định kỳ chỉ khác là nó care nội ngoại thất, nói gì thì nói, "nhà sạch thì mát, bát sạch ngon cơm", đi cái xe nó sach, đẹp, thơm tho từ trong ra ngoài thì vẫn hơn chứ bác, giúp tinh thần mọi người ngồi bên trong cũng sảng khoái, phấn khởi. Nếu suy nghĩ như bác thì thế giới nó đã ko đẻ ra cái gọi là Detailing Industry cả trăm năm nay trong khi VN mình bây giờ khái niệm về cái này vẫn còn mới mẻ và thậm chí cho nó là rối rắm, ko cần thiết (ok, cũng đúng đối với người ko cần nó:3dcuoi:). E chia sẻ rửa xe chỉ là phần nhỏ trong Detail thôi, có thể ko phải ai cũng làm dc nhưng ít nhiều là cơ bản hiểu về nó

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Ặc, lâu nay sao không biết có topic này ta.
Thôi rãnh hôm nào anh lên nhà bboy, chỉ anh rửa xe và anh làm culi em chỉ anh quánh bóng luôn nha!

• Like
Reactions: tuanpo