Hạng D
26/11/09
1.054
882
113
Bà Rịa
Bác bboypro0601 còn theo dõi topic không ạ? Các vết xước quầng trên sơn xe có thể xử lý bằng Sonax Polish + Wash 3 được không bác?
hi bác! Polish & wax 3 của sonax là sp hướng tới khách hàng DIY. kết hợp 2in1 vừa đánh bóng và sẵn trong đó có wax bảo vệ luôn để tiện sử dụng cho khách mua về (thay vì thông thường là đánh bóng riêng rồi sau đó mới wax riêng). Vì là DIY nên công năng của nó cũng ở dạng vừa phải. đánh bóng có thể giảm được xước quầng đó bác nhưng không hoàn hoàn như thuốc đánh chuyên dụng. với lại bác nên dùng với máy đánh bóng thì hiệu quả xóa xước sẽ tốt hơn, với lại thực sự thì ko thể có sức để đánh bằng tay nguyên chiếc xe được, kkk. Chính vì là phải dùng máy nên lại hơi rườm rà là đòi hỏi bác phải mua dụng cụ máy móc tốn kém xíu và cũng phải cơ bản biết đánh bóng bằng máy ạ.

• Like
Reactions: kamelov1
Hạng D
26/11/09
1.054
882
113
Bà Rịa
Đưa xe ra các trung tâm chăm sóc xe chuyên nghiệp để rửa xe là hợp lý nhất các bác ạ
Dạ chính xác bác, nếu ko đk để tự thực hiện thì nên ra các trung tâm detailing chuyên nghiệp. Vấn đề còn lại chỉ là trung tâm nào mới thực sự CHUYÊN NGHIỆP. Còn hiện nay e thấy toàn là look like pro thôi. Nhìn thì CÓ VẺ chuyên nghiệp nhưng thực thế lại ko, thậm chí là rất nghiệp dư nữa là khác. Khổ vậy, nói thật, nếu có chỗ nào rửa xe good là e đem ra họ rửa cho rồi, còn mình chơi xe thì tự chăm mấy cái khác.

Tập Lái
18/7/19
8
7
6
34
Dạ chính xác bác, nếu ko đk để tự thực hiện thì nên ra các trung tâm detailing chuyên nghiệp. Vấn đề còn lại chỉ là trung tâm nào mới thực sự CHUYÊN NGHIỆP. Còn hiện nay e thấy toàn là look like pro thôi. Nhìn thì CÓ VẺ chuyên nghiệp nhưng thực thế lại ko, thậm chí là rất nghiệp dư nữa là khác. Khổ vậy, nói thật, nếu có chỗ nào rửa xe good là e đem ra họ rửa cho rồi, còn mình chơi xe thì tự chăm mấy cái khác.
Nhìn chuyên nghiệp quá anh ơi. Nếu được anh có thể chỉ cho em mua những dụng cụ như của anh để rửa ở đâu k ạ ?

Hạng B2
27/5/16
346
761
93
Quá tuyệt bác, tiếp tục phát huy tinh thần DIY:3dquaytay:.Cái Butter Wet Wax nó sẽ còn phát huy hết tác dụng nếu bác đánh bóng tạo bề mặt thật tốt, vì bản chất nó là chất phủ bảo vệ sau cùng giúp tăng độ bóng và bảo vệ bề mặt sơn mà mình vừa đánh bóng.Bản chất của BWW nó ko phải là polish nên nó ko có khả năng xóa xước,....
Có loại nào xoá xước thay cana thông thường ko bác? Xe em hay xước nhất chỗ tay nắm cửa vào toàn phải dùng Cana. :(

Hạng B2
29/7/09
465
51
28
Thật sự các cách rửa xe D.I.Y hay tại các tiệm thông thường ít nhiều sẽ làm trày xướt xe mình, rồi nó hay thêm ít "dầu" vào nước làm cho các bác thấy xe bóng bẩy khi ra khỏi tiệm. Còn cách làm của bác chủ rất giống các clip nước ngoài, đó cách chuẩn nhất, chỉ có 1 khuyết điểm duy nhất là rất "công phu"(như khăn chúng ta phải sắm cả chục cái và nhớ nó dùng cho đúng mục đích từng loại, rồi giặc, phơi --> xếp vô...) và ta phải xem việc chăm "em"nó như chăm "lover" vậy đó:p

• Like
Reactions: bboypro0601
Hạng C
5/4/12
885
2.862
93
Ho Chi Minh
Quá công phu !
Không biết chủ thớt có biết tắm cho con không nhỉ? Nhất là con nhỏ dưới 1 tuổi.