Tư Vấn S500 hay jaguar XJL

chọn lựa giữa s500 và XJL

• Total voters
    2
Tập Lái
26/9/14
41
16
8
33
Tình hình là em đang dùng e300 được 3 năm rồi, không chê 1 điểm gì nhưng nay tích cóp dc tí nên có nhu cầu muốn lên đời vợ 2, em đang lăn tăn mua xe sedan đi lướt trong vòng 4 tỷ đổ về , hiện có 2 lựa chọn làm phân vân là S500 hoặc Jaguar Xjl , S500 ( thương hiệu e đã quen thuộc) thì em thấy sử dụng ở việt nam rất nhiều rồi , options hầu như khá nhiều, nhưng kiểu dáng trong mắt em thấy hơi đứng tuổi, còn XJL thì nhìn trẻ trung hơn ( em 28t nên thích trẻ trung hơn tí ), ít gặp ngoài đường hơn , hiện em không biết dòng jaguar ở việt nam sửa chửa có phổ biến chưa, và có phù hợp với khí hậu việt nam như mấy em Merc không nữa.
Có ae nào từng sử dụng qua 2 dòng này có thể cho em ít cao kiến được không .

Hạng B2
3/5/06
211
99
28
nếu bác là người lái và ít chở người thì xét về đẳng cấp và bề ngoài thì XJL vẫn sang chảnh hơn, còn nếu bác có tài và thường ngồi sau thì S500 sẽ cho cảm giác thoải mái rộng rãi hơn. còn về vụ sửa chữa thì bác đã dùng e class 3 năm bác biết rồi đó, xe sang thì 5 năm đầu chắc chả hư gì mấy nên bác không nên suy nghĩ nhiều.

nhưng chốt lại theo ý kiến cá nhân bác nên làm con S450 mới tinh bảo hành gia hạn total 4 năm thì miễn bàn luôn, nếu bác tự lái thì S450 với S500 chả khác nhau gì mấy.

• Like
Reactions: duchuy147258