Tập Lái
8/10/10
2
0
0
[BLOCKQUOTE]Vì nhu cầu công việc và hay đi xa cùng với gia đình. Tôi cần đổi xe vì đi em Camry 3.5Q cũng được 2 năm rồi. Thật sự mà nói tôi và vợ quá phân vân không biết nên mua Mer S500 hay BMW series 7, nhìn chiếc nào cũng thấy hợp lý và ưng ý cả. Theo tôi thì đường phố ở Sài Gòn đi chiếc Mer nó đậm đà hơn nhưng theo bà xã tôi thì do hay đi xa nên BMW nó tiện lợi hơn rất nhiều. Tôi năm nay 29 tuổi, bà xã thì 25, đều làm kinh doanh riêng. Tôi mong các bạn cho tôi lời khuyên sớm với để tôi có thể rinh 1 trong 2 em trên về gara, nóng ruột và phân vân quá. Cảm ơn các bạn thật nhiều [/BLOCKQUOTE]

Hạng C
19/7/07
505
0
0
Hay là chồng S500, vợ series 7, đỡ lăn tăn, thuận cả vợ chồng hả bác :D

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
Re:phân vân Mercedes S500 hay BMW serie 7, anh em tư vấn giúp gấp với

rosy1910 nói:
Hay là chồng S500, vợ series 7, đỡ lăn tăn, thuận cả vợ chồng hả bác :D

em bơm vá mãi chị đổi đi, ko chịu đổi mà cứ khuyên người khác là sao chị??? ^^ hehe
@bác chủ thớt: bác 29 tuổi là vẫn còn trẻ, em thấy bác làm chiếc 740Li là hợp lý. model mới, 5 năm nữa mới đổi, S sắp hết dòng đời w221 rùi ^^

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Em chưa đi 2 xe này lần nào nên hỏi ngu tí: S7 đi xa tiện lợii hơn S500 ở điểm nào vậy các bác? Với lại 2 loại này giá tương đương nhau ah?

Hạng D
21/9/04
1.361
9.175
113
Saigon
www.dongbich.com
Nếu dưới 40 và có điều kiện, tiền không phải là yếu tố quan trọng thì cả 2 đều quá khó để chọn, hãy ra xa-lông chạy thử 2 chiếc rồi để con tim bác mách bảo thôi.

Xu thế chung sẽ nói với bác về độ tuổi chủ sở hữu và sự trẻ trung của BMW, tuy nhiên vẻ sang trong và đẳng cấp toàn cầu của S class sẽ khiến bác phân tâm.

1 cách "thô sơ" nhất, em có thể nói (vui) rằng:
BMW 7
[blockquote]Ưu:
[blockquote]
  • Kiểu dáng trẻ trung, thể thao
  • cảm giác lái thể thao
[/blockquote]Khuyết:
[blockquote]
  • Chưa có nhiều nhà phân phối
  • Chi phí hoạt động, bảo dưỡng (OPEX) có vẻ cao hơn Mẹc
[/blockquote][/blockquote]Mẹc S
[blockquote]Ưu:
[blockquote]
  • Kiểu dáng sang trọng + hỗ trợ mạnh hơn từ Merc VN (em đoán)
[/blockquote]Khuyết:
[blockquote]
  • Nhìn không thể thao bằng Series 7
  • Thường chủ xe hay ngồi băng sau hơn (em nghe nói)
[/blockquote][/blockquote][blockquote][blockquote]
[/blockquote][/blockquote]

Hạng B2
4/3/10
138
15
18
36
Q1, TP.HCM
dautu-bietthubien.com

s7 với s500 thì không còn phải bàn rồi bác ơi. nhưng mà s500 nghe giang hồ đồn hay bị hỏng vặt nguyên nhân do khí hậu ở vn không thích hợp cho em này, vì em này sx cho vùng lạnh và khô. nhưng ở vn thì ngược lại.còn những chi tiết khác bác cứ hỏi anh em tiếp xem.chào bác

VIP CARD MEMBER
15/6/10
207
1
0

NamHung nói:
Nếu dưới 40 và có điều kiện, tiền không phải là yếu tố quan trọng thì cả 2 đều quá khó để chọn, hãy ra xa-lông chạy thử 2 chiếc rồi để con tim bác mách bảo thôi.

Xu thế chung sẽ nói với bác về độ tuổi chủ sở hữu và sự trẻ trung của BMW, tuy nhiên vẻ sang trong và đẳng cấp toàn cầu của S class sẽ khiến bác phân tâm.

1 cách "thô sơ" nhất, em có thể nói (vui) rằng:
BMW 7
[BLOCKQUOTE]Ưu:
[BLOCKQUOTE] [UL][*]Kiểu dáng trẻ trung, thể thao[*]cảm giác lái thể thao [/UL] [/BLOCKQUOTE]Khuyết:
[BLOCKQUOTE] [UL][*]Chưa có nhiều nhà phân phối[*]Chi phí hoạt động, bảo dưỡng (OPEX) có vẻ cao hơn Mẹc [/UL] [/BLOCKQUOTE][/BLOCKQUOTE]Mẹc S
[BLOCKQUOTE]Ưu:
[BLOCKQUOTE] [UL][*]Kiểu dáng sang trọng + hỗ trợ mạnh hơn từ Merc VN (em đoán) [/UL] [/BLOCKQUOTE]Khuyết:
[BLOCKQUOTE] [UL][*]Nhìn không thể thao bằng Series 7[*]Thường chủ xe hay ngồi băng sau hơn (em nghe nói) [/UL] [/BLOCKQUOTE][/BLOCKQUOTE] [BLOCKQUOTE] [BLOCKQUOTE]
[/BLOCKQUOTE][/BLOCKQUOTE]

Thui vậy bác chủ thớt làm luôn 1 con maybac hay bentley đi cho nó lành với khỏi phân vân lựa chọn....

Hạng B2
23/5/10
413
6
18
33
Nếu bác là dân chơi thì BMW
Thích kiểu đại gia thì Mec