Hỏi Đường? Sài Gòn - Cà Mau?

Nếu trên xe có người say xe thì nên cân nhắc việc đi đường QLPH, còn không thì cũng nên đi trãi nghiệm cho biết. Mặt đường không phẳng nên chạy bồng bềnh và cầu nhiều nên dễ bị tưng....
Riêng em thì lần nào đi Cà Mau cũng đều chọn đi đường QLPH vì cảm thấy chạy thoải mái hơn ql1a.
Chất lượng đường từ Năm Căn xuống mũi Cà Mau cũng tương tự như QLPH.
Xuống đất mũi có người bắt phải mua vé vô đất mũi và có dịch vụ xe ôm đưa vô.. Em thấy đoàn nào cũng mua vé nhưng riêng nhóm của em không mua ( lúc đó em nói với họ rằng : thấy trên Internet nói đâu có mua vé sao bây giờ lại bắt mua. Thế là họ không thu tiền nhóm của em). Cũng không nên sử dụng dịch vụ xe ôm vì rất bát nháo ( có người cãi lộn vì giá cả). Thật ra quãng đường từ bãi xe vào cột đất mũi không xa lắm.
Khi từ Đất Mũi quay ra gần đến Năm Căn thì lưu ý có bắn tốc độ nhé.

Oánh dấu để hóng

Hạng D
8/7/08
1.008
759
113
TP.HCM
Cũng không xấu lắm đâu bác.
Đường nhỏ, ngại nhất là chỗ gờ mố cầu không phẳng.
Đi quen đường còn đỡ chứ đi lần đầu qua những chỗ đó xe nảy lên vừa xót người, xót xe bác ạ.

Nếu trên xe có người say xe thì nên cân nhắc việc đi đường QLPH, còn không thì cũng nên đi trãi nghiệm cho biết. Mặt đường không phẳng nên chạy bồng bềnh và cầu nhiều nên dễ bị tưng....
Riêng em thì lần nào đi Cà Mau cũng đều chọn đi đường QLPH vì cảm thấy chạy thoải mái hơn ql1a.
Chất lượng đường từ Năm Căn xuống mũi Cà Mau cũng tương tự như QLPH.
Xuống đất mũi có người bắt phải mua vé vô đất mũi và có dịch vụ xe ôm đưa vô.. Em thấy đoàn nào cũng mua vé nhưng riêng nhóm của em không mua ( lúc đó em nói với họ rằng : thấy trên Internet nói đâu có mua vé sao bây giờ lại bắt mua. Thế là họ không thu tiền nhóm của em). Cũng không nên sử dụng dịch vụ xe ôm vì rất bát nháo ( có người cãi lộn vì giá cả). Thật ra quãng đường từ bãi xe vào cột đất mũi không xa lắm.
Khi từ Đất Mũi quay ra gần đến Năm Căn thì lưu ý có bắn tốc độ nhé.
Cám ơn bác
Vì em đi CM lần đầu nên kh biết có quán ăn nào ngon ở CM và Năm Căn kh ạ. Đặc sản CM như cá thòi lòi, cua, rắn .... Nhờ các bác hướng dẫn giúp.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Cám ơn bác
Vì em đi CM lần đầu nên kh biết có quán ăn nào ngon ở CM và Năm Căn kh ạ. Đặc sản CM như cá thòi lòi, cua, rắn .... Nhờ các bác hướng dẫn giúp.
Trong thành phố nhiều quán ăn cũng được. Mình hay ăn ở quán Lá đường Ngô Quyền.
Bác thử xem.

Hạng C
18/11/07
949
905
93
Gần hết nội thị Năm Căn có cây cầu, dưới chân cầu hướng đi Đất Mũi thường hay bắn tốc độ, chạy dưới 50 ko thì ăn hành nghe bác. Tin em đi, vừa kiểm chứng điều này cách đây 2 tuần, bắn công khai. Đi Đất Mũi cũng phải lưu ý mố cầu ko thì về thay dàn rotuyn.

• Like
Reactions: No[2]
Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Đi QL1 hay đi Quãng lộ Phụng Hiệp (vì QLPH gần hơn QL1 mấy 40-50km)?
Còn đường xuống Đất Mũi ok kh, hay đi tàu từ Năm Căn ra Đất Mũi.
Em đi 1 sedan + 1 xe 7 chổ
Cám ơn các bác.
QLPH gần hơn không quá 30Km, mà giờ đi chậm hơn nên em nghĩ không nên đi.
Đường đi đất mũi bằng xe ok, muốn trải nghiệm thì ca nô, nhưng có ai bị cột sống yếu thì tốt nhất nên đi xe

Tới tx Ngã Bảy nhớ chú ý nhìn biển báo kẻo đi vào đường QL-PH nha bác.
Đi xe nhà em toàn xuyên luôn TT khỏi đi đường tránh mắc công, chỗ này cũng dễ dính đi thẳng qua cầu lắm! :D

• Like
Reactions: bacai
Hạng B2
17/6/06
335
543
93
Tới tx Ngã Bảy nhớ chú ý nhìn biển báo kẻo đi vào đường QL-PH nha bác.

Sài Gòn - Cà Mau?

Đi hết đường tránh Ngã Bảy thì chú ý bảng này:
Nếu đi theo hướng chỉ Cà Mau là QL - PH
Nếu đi theo hướng Sóc Trăng là QL 1​

Hạng B2
17/6/06
335
543
93
Gần hết nội thị Năm Căn có cây cầu, dưới chân cầu hướng đi Đất Mũi thường hay bắn tốc độ, chạy dưới 50 ko thì ăn hành nghe bác. Tin em đi, vừa kiểm chứng điều này cách đây 2 tuần, bắn công khai.

Biển báo khu dân cư khi vào Năm Căn
Sài Gòn - Cà Mau?

Tới cầu Kênh Tắc

Sài Gòn - Cà Mau?

Qua hết cầu Kênh Tắc

Sài Gòn - Cà Mau?

Bị bắn

Sài Gòn - Cà Mau?

Bị chặn

Sài Gòn - Cà Mau?

Bắn công khai

Sài Gòn - Cà Mau?

Sài Gòn - Cà Mau?

Trước đó đã có một xe

Sài Gòn - Cà Mau?

Innova đi cùng nhóm cũng dừng lại.

Rồi cũng tới biển báo hết khu dân cư

Sài Gòn - Cà Mau?

Hạng D
8/7/08
1.008
759
113
TP.HCM
Trong thành phố nhiều quán ăn cũng được. Mình hay ăn ở quán Lá đường Ngô Quyền.
Bác thử xem.

Gần hết nội thị Năm Căn có cây cầu, dưới chân cầu hướng đi Đất Mũi thường hay bắn tốc độ, chạy dưới 50 ko thì ăn hành nghe bác. Tin em đi, vừa kiểm chứng điều này cách đây 2 tuần, bắn công khai. Đi Đất Mũi cũng phải lưu ý mố cầu ko thì về thay dàn rotuyn.
Cám ơn các bác

• Like
Reactions: bacai
Hạng D
8/7/08
1.008
759
113
TP.HCM
Biển báo khu dân cư khi vào Năm Căn
View attachment 1681609
Tới cầu Kênh Tắc

View attachment 1681610

Qua hết cầu Kênh Tắc

View attachment 1681611

Bị bắn

View attachment 1681613

Bị chặn

View attachment 1681614

Bắn công khai

View attachment 1681615

View attachment 1681616

Trước đó đã có một xe

View attachment 1681618

Innova đi cùng nhóm cũng dừng lại.

Rồi cũng tới biển báo hết khu dân cư

View attachment 1681619

Cám ơn bác, khúc ngã 7 này thì e rành rồi vì mỗi năm đi Mẹ Nam Hải 2-3 lần nên ổn, còn xuống CM thì chưa, nên lăn tăn cái vụ đường xá