Hỏi Đường? Sài Gòn - Cà Mau?

Hạng B2
11/9/14
204
146
43
Cầu tên gì bác còn nhớ kh bác?
Cầu này nhỏ, chỉ bắc qua con kênh, nên khi chưa qua cầu, mình đã thấy nhà hàng Gió Biển phía bên kia kênh rồi (Phía bên tay phải hướng từ Cà Mau xuống Đất Mũi).
So về giá cả thì nhà hàng này đỡ hơn các nhà hàng gần tới và trong Khu du lịch Đất Mũi. Đúng là họ có nhiều hải sản trông ngon, tươi sống.
Tuy nhiên, khi cân, mình cũng nên để ý số lượng con đã cân nhé. Lần mình ghé ăn ở đây, khi mang thức ăn lên, mình thấy thiếu số lượng. Và quán đã nhanh chóng bù lại đủ khi được khách phản ánh.
Xứ này, ngoài cua biển (có tiếng), còn có thòi lòi biển con to, kho tiêu, kho tộ ăn ngon.
Chúc anh đi vui.

• Like
Reactions: cuteboy
Hạng C
5/3/13
559
1.103
93
Các Bác ở Cà mau cho hỏi: - chợ nổi Cà mau có cano hay ghe làm dịch vụ du lịch như ở Cần thơ không?
- Có dịch vụ du lịch đi đầm Thị tường không, có gì ở đây không? Thanhks all.

Hạng C
18/11/07
949
905
93
Cầu này nhỏ, chỉ bắc qua con kênh, nên khi chưa qua cầu, mình đã thấy nhà hàng Gió Biển phía bên kia kênh rồi (Phía bên tay phải hướng từ Cà Mau xuống Đất Mũi).
So về giá cả thì nhà hàng này đỡ hơn các nhà hàng gần tới và trong Khu du lịch Đất Mũi. Đúng là họ có nhiều hải sản trông ngon, tươi sống.
Tuy nhiên, khi cân, mình cũng nên để ý số lượng con đã cân nhé. Lần mình ghé ăn ở đây, khi mang thức ăn lên, mình thấy thiếu số lượng. Và quán đã nhanh chóng bù lại đủ khi được khách phản ánh.
Xứ này, ngoài cua biển (có tiếng), còn có thòi lòi biển con to, kho tiêu, kho tộ ăn ngon.
Chúc anh đi vui.

Tên chính xác là Phố Biển. Khúc này chỉ rùng đước 2 bên, ko có nhà nên khó mà đi quá được. Em gửi hình thả gim trên GM.
Sài Gòn - Cà Mau?

• Like
Reactions: Bibica and cuteboy
Hạng D
8/7/08
1.008
759
113
TP.HCM
Chúc anh đi vui.

Tên chính xác là Phố Biển. Khúc này chỉ rùng đước 2 bên, ko có nhà nên khó mà đi quá được. Em gửi hình thả gim trên GM. View attachment 1687940
Cám ơn các bác nhiều

Hạng B2
30/7/13
262
218
43
Bác chủ đi cà mau chưa nhỉ? Đường xuống hòn đá bạc làm lại chưa?
Cách đây vài tháng em có đi xuống gần Hòn đá bạc và được người dân ở đó khuyên nên đi theo hướng cầu Gành hào qua huyện Trần văn thơi để xuống HĐB( xa hơn khoảng 10km và tốn 15 k khi qua cầu Trần văn thời), đường theo hướng này đi ok. Còn đường theo hướng nhà máy đạm cà mau còn xấu lắm.

Hạng B2
30/3/18
206
619
123
Cách đây vài tháng em có đi xuống gần Hòn đá bạc và được người dân ở đó khuyên nên đi theo hướng cầu Gành hào qua huyện Trần văn thơi để xuống HĐB( xa hơn khoảng 10km và tốn 15 k khi qua cầu Trần văn thời), đường theo hướng này đi ok. Còn đường theo hướng nhà máy đạm cà mau còn xấu lắm.
Hồi 30/4 năm trước em đi đường nhỏ vừa 1 xe 2 xe qua thì phải xuống lề nhường nhau đi em gặp mưa nữa riết rồi sợ đi đường đó luôn..lúc đó tới nơi nghe người ta nói có đường khác mà lớn hơn.

• Like
Reactions: quocminhtu
Hạng D
8/7/08
1.008
759
113
TP.HCM
Báo cáo các bác là em vừa đi về, cũng muốn cảm nhận Quảng lộ - Phụng hiệp nên đã đi thử và khuyên các bác đừng đi, vừa hại xe vừa hại sức khỏe, đường xấu lắm còn có bắn tốc độ nữa , nguyên đoạn tầm 68km Quảng lộ - Phụng hiệp có 2 trạm bắn tốc độ. bận về qua QL1 đi lun
Đường xuống Đất Mũi có đoạn từ Năm Căn xuống Đất Mũi tầm 15km đường xấu kinh khủng, ô voi, ổ gà kh

• Like
Reactions: yeuxemy and bacai