Em hay đi phan thiết bằng cung đường ven biển... Giờ đang đổi gió muốn đi Bãi Dài - Cam Ranh (gần sân bay cam ranh) bằng xe sedan gầm thấp đi đường ven biển. Thành phần thì có vc em + 1 ku 3 tuổi 1 bé 6 tháng... có vài option sau:
1. Đi máy bay ra Cam Ranh (option kô thích nhất, vì VC em muốn trải nghiệp)
2. Đi ra PT nghỉ ngơi 1 ngày rồi phi tiếp ra Cam Ranh... đường ven biển/QL 1 ?
3. Đi thẳng ra Cam ranh nghỉ ngơi 2 ngày rồi về luôn ?

Các bác cho em ý kiến với ạ, vì có bé 6 tháng sợ đi gần 400km có mệt ?
Nếu 2VC và các bé đã ăn được cơm (ba mẹ ăn gì con ăn nấy) thì Bác trải nghiệm thoải mái, nhưng bé 6 tháng tuổi, ăn uống riêng, nồi, xoong, máy xay ... thì Bác nên cân nhắc, nhất là bé chưa biết nói để diễn tả cảm xúc cho ba mẹ biết, chúc GĐ Bác có kỳ nghỉ trải nghiệm và ý nghĩa.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Em hay đi phan thiết bằng cung đường ven biển... Giờ đang đổi gió muốn đi Bãi Dài - Cam Ranh (gần sân bay cam ranh) bằng xe sedan gầm thấp đi đường ven biển. Thành phần thì có vc em + 1 ku 3 tuổi 1 bé 6 tháng... có vài option sau:
Đi Cam Ranh chỉ có hơn 400km thì chạy xe kết hợp ngắm cảnh vẫn thú hơn nhiều. Tuỳ theo nhà bác sợ cháu mệt, có thể ngừng Mũi né 1 đêm rồi đi tiếp, hoặc thấy cháu khoẻ thì chạy thẳng ra Cam Ranh luôn cũng được.
Saigon Phan Thiết cứ đi QL1 đường tốt cho bé dễ chịu, từ Phan Thiết ra Cam Ranh mới đi đường ven biển, đường khá tốt mà ngắm cảnh lại đẹp hơn.
P/s bé nhà em hồi xưa chưa thôi nôi đã ngồi xe đi thẳng ra Nha Trang, trên xe chủ yếu là ngủ nên cũng chẳng mệt mỏi gì.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Nếu 2VC và các bé đã ăn được cơm (ba mẹ ăn gì con ăn nấy) thì Bác trải nghiệm thoải mái, nhưng bé 6 tháng tuổi, ăn uống riêng, nồi, xoong, máy xay ... thì Bác nên cân nhắc, nhất là bé chưa biết nói để diễn tả cảm xúc cho ba mẹ biết, chúc GĐ Bác có kỳ nghỉ trải nghiệm và ý nghĩa.
Bé nhà em 6 tháng chỉ mới ti mẹ thôi ạ, không có bú bình nên ko lích kích lắm, chỉ sợ bé mệt. Ku con 3 tuổi đã theo bố mẹ đi chơi Vũng Tàu - Phan Thiết từ hồi 5 tháng rồi...
Đi Cam Ranh chỉ có hơn 400km thì chạy xe kết hợp ngắm cảnh vẫn thú hơn nhiều. Tuỳ theo nhà bác sợ cháu mệt, có thể ngừng Mũi né 1 đêm rồi đi tiếp, hoặc thấy cháu khoẻ thì chạy thẳng ra Cam Ranh luôn cũng được.
Saigon Phan Thiết cứ đi QL1 đường tốt cho bé dễ chịu, từ Phan Thiết ra Cam Ranh mới đi đường ven biển, đường khá tốt mà ngắm cảnh lại đẹp hơn.
P/s bé nhà em hồi xưa chưa thôi nôi đã ngồi xe đi thẳng ra Nha Trang, trên xe chủ yếu là ngủ nên cũng chẳng mệt mỏi gì.
Em lăng tăng khoản này, chắc đu SG- PT đi QL 1 (ăn sáng/ trưa) luôn, xem tình hình có phi ra được Cam Ranh không...
Vụ bé còn nhỏ thì cho ngồi car seat hay địu hả bác ? Hồi ku lớn nhà em đi chơi xa lúc 5 tháng thì mẹ nó bế trên tay/đùi nên cũng mỏi ạ...

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Quả thật trước khi đi lo lắng, suy nghĩ tới lui...
Đi về mới thấy rạo rực, ham muốn đi nữa...
Các địa danh thân thương khắp vùng miền, cứ nhắc đến là thik, là bồi hồi, trong lòng cảm xúc dâng trào...
Các bác cứ đi , trải nghiệm và cẩn thận nếu ko là... "nghiện" luôn đó.

• Like
Reactions: c51 and scrlinh
Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56

Mấy bé nhỏ chưa biết mệt đâu, người lớn bồng nó mới mệt, 400km thì cứ đi tà tà 60-70 khi bé nằm ( tránh phanh gấp) vừa an toàn vừa không tốn vé phạt, trên đường cũng có nhiều chổ chơi nên cứ thấy thì ghé cho mấy bé chơi.

• Like
Reactions: copycon
Hạng B2
11/12/14
282
279
63
38
Cac bac cho e hoi duong ven bien tu Ho Coc den La Gi va di Phan Thiet co tot ko vay cac bac.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
QL55 địa phận Bình Thuận đến Lagi đang nâng cấp nên đường hơi nhỏ. Lagi ra Tân Hải đường cũ, bình thường. Gần ngả ba 709/712/719 và qua 719 đường cực xấu. Gần đến Kê Gà chạy dọc biển Tiến Thành vào Phan Thiết đường đẹp cảnh đẹp.
Nếu từ Hồ Cốc ra Phan Thiết, bác cứ theo QL55 ngang Lagi, chạy tiếp 55 để nhập vào QL1 đường tốt hơn

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
QL55 địa phận Bình Thuận đến Lagi đang nâng cấp nên đường hơi nhỏ. Lagi ra Tân Hải đường cũ, bình thường. Gần ngả ba 709/712/719 và qua 719 đường cực xấu. Gần đến Kê Gà chạy dọc biển Tiến Thành vào Phan Thiết đường đẹp cảnh đẹp.
Nếu từ Hồ Cốc ra Phan Thiết, bác cứ theo QL55 ngang Lagi, chạy tiếp 55 để nhập vào QL1 đường tốt hơn
Bác cho em hỏi, cái đường 719 đoạn từ ngã ba 709/712/719 tới Mũi Kê Gà tình hình mùa mưa nay thế nào rồi ạ.
Cuối tuần sau em có chuyện đi từ XUyên Mộc tới Phan Thiết đang xem đi đường này hay di QL55 - QL1 (vợ em thì thích đường ven biển, chạy thư thái hơn) nhưng em xe sedan hơi oải.