Hỏi Đường? SAIGON - DALAT 2019

Hạng D
16/10/11
1.727
9.177
113
Bác đi sớm được thì nên đi tầm 4h30, đi trễ quá qua đoạn đồng nai vừa phải bò, vừa phải né dân băng qua lại, mệt lắm bác ơi.
Em thường về quê ĐL toàn chạy đêm cho thong thả. Khi thì 9h tối, khi thì 3h sáng.
Chạy đêm thì nhìn kịp biển báo đúng là phải mắt 11/10 hehe. Trước đây em hay chạy đêm đi nha trang toàn bám theo xe tốc hành chứ không nhìn biển báo kịp nhất là mấy đoạn đang 90km/h gặp bảng KDC hay bảng giới hạn tốc độ hay gặp mấy xe ngược nó pha không hạ thì khỏi nhìn thấy gì.

Hạng B2
13/4/09
165
158
43
11
Chạy đêm thì nhìn kịp biển báo đúng là phải mắt 11/10 hehe. Trước đây em hay chạy đêm đi nha trang toàn bám theo xe tốc hành chứ không nhìn biển báo kịp nhất là mấy đoạn đang 90km/h gặp bảng KDC hay bảng giới hạn tốc độ hay gặp mấy xe ngược nó pha không hạ thì khỏi nhìn thấy gì.
Bảng có phản quang mà bác, em đeo kính cận. Với chạy chậm thôi, 90km/h là lố 10km/h rồi :D

Hạng B2
19/2/19
185
61
56
Em cũng tính đi vào tuần sau 25/5 , tự nhiên thèm đi gớm, e đi sedan số sàn

Hạng B1
26/7/17
95
43
28
45
Qua qua hướng dẫn lại cho người anh em
Ra khỏi cao tốc
1. Chạy gần tới ngã 3 Dầu Giây có bảng KDC, quẹo vào Ql 20 chay qua cây xăng khỏi cây xăng Huyền Hậu (bên tay phải) hơn 500 mét mới hết giới hạn 60Km
2. Chạy đến khi găp đèn xanh đỏ thứ 2 thì dương mắt lên chú ý sẽ thấy bảng KDC Phú Cường, tự nhìn đường để biết khi nào hết KDC Phú Cường nha
3. Hết KDC Phú cường khoảng 5 Km se thấy KDC Phú Túc , tự tìm bảng Hết KDC Phú túc nha
4. Hết KDC Phú túc chạy được khoản 5 Km sẽ có bảng 60 Km xuất hiện ...... hầu hết bị bắn chết toi chổ này. Tự tìm bảng hết giới hạn 60 Km nha
5. Sau khi bon bon 80 Km qua cầu La Ngà hơn 15 km , chú ý coi chừng bảng KDC Định Quán ..
6. Hết KDC Định Quán, chạy được hơn 10 Km bát đầu ngó xem bảng KDC Tân Phú ở đâu .....
7. 4 hay 5 Km khi hết KDC Tân Phú cẩn thận đừng để bị độp chổ vì chổ Cấm Vượt, nhiều đồng chấy chết vì tưởng là ..... hết Đồng nai rồi.....

Ơn Đờ và ơn Chú phỉnh .... để tiết kiệm sơn, cũng như để độp mấy tài đường xa, lâu lâu mới chạy xe .... các bảng KDC đều không ghi Địa Danh củ khu dân cư nơi đó.
Ql20 ngang qua ĐN thì khu dân cư nhiều lắm, nhất là đoạn Tân Phú dài ơi là dài.

Hạng B1
26/7/17
95
43
28
45
Thuộc địa phận ĐN thì vô phương cứu chữa nhé, cứ chịu khó chạy 60Km trở xuống thì OK (xxx ở đây đôi khi còn chơi chiêu nữa cơ mà :eek:), tất nhiên sẽ mất nhiều thời gian hơn vì chạy hết ĐN là rất dài. Chịu khó đi vào buổi tối thì không có hoặc ít xxx hơn, qua khu vực này là một bài toán khó vẫn chưa có lời giải cho các bác tài...
Chủ nhật vừa rồi 12/05/19 mình đi từ Long Khánh lên Dạ Oai, đi theo một tay thổ cư ở đây nên không dính xxx vì toàn chạy 60KM thôi dù đường rất đẹp và vắng vẻ, chạy qua chốt mình hú hồn (nó bảo nó biết trước rồi nên yên tâm).
Em thấy ko nhất thiết chạy 60 đâu, cứ 50 - 80 lag ok mà, cẩn thận thì trừ bớt 5. Em đi ĐL 4 lần cũng từ LK chưa gặp xxx làm khó lần nào.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Em thấy ko nhất thiết chạy 60 đâu, cứ 50 - 80 lag ok mà, cẩn thận thì trừ bớt 5. Em đi ĐL 4 lần cũng từ LK chưa gặp xxx làm khó lần nào.
Mình bị một lần ngay TP bảo lộc xxx bắn khi mới xuống hết đèo (2.5tr), bị giữ bằng lái sau ra bưu điện nộp tiền họ gửi trả về nhà luôn. Địa phận ĐN thì mình chạy chậm nên chưa bị (nghe thiên hạ đồn nên sợ không dám chạy nhanh).
Hình như chạy buổi tối thì xxx ít hơn có phải không bác? Mình đang nghiên cứu có đi thì đi buổi tối vừa vắng xe vừa tránh được xxx, có lẽ an toàn mà nhanh hơn.

Hạng B1
26/7/17
95
43
28
45
Mình bị một lần ngay TP bảo lộc xxx bắn khi mới xuống hết đèo (2.5tr), bị giữ bằng lái sau ra bưu điện nộp tiền họ gửi trả về nhà luôn. Địa phận ĐN thì mình chạy chậm nên chưa bị (nghe thiên hạ đồn nên sợ không dám chạy nhanh).
Hình như chạy buổi tối thì xxx ít hơn có phải không bác? Mình đang nghiên cứu có đi thì đi buổi tối vừa vắng xe vừa tránh được xxx, có lẽ an toàn mà nhanh hơn.
Có ít hơn bác. Nhưng em nghĩ cung đường đó nên đi ban ngày an toàn hơn. Chậm hay nhanh hơn 1 chút ko vấn đề gì bác.
Đi đêm được cái là mấy đứa nhỏ nó ngủ khỏe thôi à.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Có ít hơn bác. Nhưng em nghĩ cung đường đó nên đi ban ngày an toàn hơn. Chậm hay nhanh hơn 1 chút ko vấn đề gì bác.
Đi đêm được cái là mấy đứa nhỏ nó ngủ khỏe thôi à.
Gọi là ban đêm chứ buổi tối thì đúng hơn, khoảng 6 giờ tối chạy tới ĐL khoảng 12 giờ đêm là OK, giờ đó vẫn rất an toàn mà, chạy ban ngày vừa nắng nóng, vừa đông xe dữ lắm em. A chỉ không biết giờ đó có vắng vẻ qúa không thôi, đi đường rừng núi cũng hơi sợ MA nếu vắng quá... :)

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Gọi là ban đêm chứ buổi tối thì đúng hơn, khoảng 6 giờ tối chạy tới ĐL khoảng 12 giờ đêm là OK, giờ đó vẫn rất an toàn mà, chạy ban ngày vừa nắng nóng, vừa đông xe dữ lắm em. A chỉ không biết giờ đó có vắng vẻ qúa không thôi, đi đường rừng núi cũng hơi sợ MA nếu vắng quá... :)
QL20 lên Dalat không vắng đến nỗi có ma đâu bác, thỉnh thoảng vẫn có xe ngay cả trên đèo, cứ yên tâm đi bình thường.
Chỉ có tháng trước em buổi chiều từ Nhatrang chạy về Mũi né theo đường 702 và đường ven biển Ninh thuận, trời còn sáng cảnh còn đẹp, nhưng từ Cà ná đã sụp tối, rồi vào xa lộ 716B và 716 tới Hòn rơm không một bóng xe, đường tối đen, đèn xe mù mờ, trên xe chỉ 2vc vừa chạy vừa sợ ma sống !

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
QL20 lên Dalat không vắng đến nỗi có ma đâu bác, thỉnh thoảng vẫn có xe ngay cả trên đèo, cứ yên tâm đi bình thường.
Chỉ có tháng trước em buổi chiều từ Nhatrang chạy về Mũi né theo đường 702 và đường ven biển Ninh thuận, trời còn sáng cảnh còn đẹp, nhưng từ Cà ná đã sụp tối, rồi vào xa lộ 716B và 716 tới Hòn rơm không một bóng xe, đường tối đen, đèn xe mù mờ, trên xe chỉ 2vc vừa chạy vừa sợ ma sống !
Cám ơn thông tin của bác ạ, thực ra chạy được cung giờ từ chiều khoảng 5 giờ cho tới tầm 11, 12 giờ đêm là khá ổn, vì giờ này chúng ta chưa buồn ngủ. Nhưng nếu vắng vẻ quá thì hãi thật, như bác nói ở trên nếu gặp ma sống thật thì chỉ có nước dí ga mà xơi luôn thôi ạ, dừng lại thì nó xơi mình mất... :eek: