Hạng F
9/8/09
6.395
68.492
113
TFC
xaydungquocgia.com
thấy anh @nqkhanhn phân vân sàn trệt bê tông 8cm với thép phi 8 a250, em thấy hụt hẫng!

sao không làm luôn sàn dày 100, thép phi 10a200, vừa an toàn mà không thêm bao nhiêu.

giá thành thép phi 10 a200, với 1 cái sàn nhỏ vậy cũng bằng giá thành thép phi 8 a250 với cái sàn đó...
???
Phân vân gì anh??

• Like
Reactions: Vuyền
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.233
113
www.phindeli.com
Thợ nhiều thằng ngu mà lì bà cố. Hướng dẫn nó làm đúng kỹ thuật thì nó gân cổ lên cãi "em làm nhà hàng trăm lần rồi, anh sao rành bằng em". Kêu thầu thì thầu nó nhăn nhó bây giờ thiếu thợ dữ lắm ... :) hoặc nó bảo đồng ý làm kiểu của mình nhưng thực tế nó làm theo ý nó :)

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.233
113
www.phindeli.com
Mình có ông bạn làm thầu nhà phố & biệt thự 20 năm kinh nghiệm, khách hàng cũng nhiều, cuối đời ổng bả bỏ tiền làm 1 căn bt cho bản thân hưởng thụ, vật liệu nhập Âu Mẽo hàng xịn nhất, cử đội thợ tốt nhất và cai ruột ...

Làm cái nhà riêng mà 2 vc ổng lên máu mấy lần phải đi bv cấp cứu suýt chết.

:3dcuoigif:

Hạng F
9/8/09
6.395
68.492
113
TFC
xaydungquocgia.com
Thợ nhiều thằng ngu mà lì bà cố. Hướng dẫn nó làm đúng kỹ thuật thì nó gân cổ lên cãi "em làm nhà hàng trăm lần rồi, anh sao rành bằng em". Kêu thầu thì thầu nó nhăn nhó bây giờ thiếu thợ dữ lắm ... :) hoặc nó bảo đồng ý làm kiểu của mình nhưng thực tế nó làm theo ý nó :)
Em thì nói đơn giản lắm: Làm theo ý mày, có sự cố mày chịu nhé.)))

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.233
113
www.phindeli.com
Gạch ốp lát nhập Italy mấy trẹo đồng 1m2. Buổi sáng đã căn dặn lát xéo. Đi công chuyện một buổi về thấy nó lát ngang. Mấy chục m2 gạch là mất mẹ nó trăm triệu :)

Đó chỉ là 1 ví dụ trong nhiều sự cố mà ổng bả gặp khi xây cái nhà riêng.

Hạng C
13/2/09
549
36.600
93
Qua còm trên thì mình đoán anh chưa có nhiều kinh nghiệm làm nhà phố
Ghẹo A chơi thôi, chớ mình biết nếu dùng thợ chỉ chuyên thi công nhà phố nhiều lúc nó quái lắm ko phải yêu cầu gì nó cũng nghe. mình có làm nhà phố nhưng chỉ làm chỗ quen biết, và bốc thợ công trình về làm nên nói kiểu gì nó cũng nghe, nhưng dùng kiểu này nhân công tốn hơn!

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.233
113
www.phindeli.com
Ghẹo A chơi thôi, chớ mình biết nếu dùng thợ chỉ chuyên thi công nhà phố nhiều lúc nó quái lắm ko phải yêu cầu gì nó cũng nghe. mình có làm nhà phố nhưng chỉ làm chỗ quen biết, và bốc thợ công trình về làm nên nói kiểu gì nó cũng nghe, nhưng dùng kiểu này nhân công tốn hơn!
Anh bạn mình, một OS CNL có cty doanh thu vài trăm tỏi/ năm chuyên ME.
Lắp 3 cái máy lạnh cho nhà ảnh, ảnh không muốn ảnh hưởng dự án nên dùng thợ của bên bán máy.
Ảnh nói phương án thợ đéo nghe. Đành đuổi thợ về rồi rút 1 đội ở dự án về nhà để gắn có 3 cái máy lạnh :)

• Like
Reactions: Vuyền and liquid
Hạng C
13/2/09
549
36.600
93
Mình có ông bạn làm thầu nhà phố & biệt thự 20 năm kinh nghiệm, khách hàng cũng nhiều, cuối đời ổng bả bỏ tiền làm 1 căn bt cho bản thân hưởng thụ, vật liệu nhập Âu Mẽo hàng xịn nhất, cử đội thợ tốt nhất và cai ruột ...

Làm cái nhà riêng mà 2 vc ổng lên máu mấy lần phải đi bv cấp cứu suýt chết.

Cái này là bình thường trong giới XD mà Anh! Làm nhà người ta cái nào cũng ngon đến khi làm nhà mình ko ra gì, kể cả là KTS luôn. Có đứa bạn hiện đang PTGĐ 1 cty XD khá lớn, xuất thân từ đội đi lên thi công nhà mấy chục tầng ko sao, đến khi làm nhà riêng đích thân điều thợ chiến, trực tiếp lên giàn hò hét luôn :D, lúc tháo coffa cột rỗ tè le lòi cả cốt thép:D

Hạng F
9/8/09
6.395
68.492
113
TFC
xaydungquocgia.com
Cái này là bình thường trong giới XD mà Anh! Làm nhà người ta cái nào cũng ngon đến khi làm nhà mình ko ra gì, kể cả là KTS luôn. Có đứa bạn hiện đang PTGĐ 1 cty XD khá lớn, xuất thân từ đội đi lên thi công nhà mấy chục tầng ko sao, đến khi làm nhà riêng đích thân điều thợ chiến, trực tiếp lên giàn hò hét luôn :D, lúc tháo coffa cột rỗ tè le lòi cả cốt thép:D
Làm ctr gì cũng có cái khó riêng.
Lớn khó kiểu lớn, nhỏ khó kiểu nhỏ, dân dụng, nhà xưởng có cái khó riêng từng cái.