Hạng D
22/6/10
1.609
31.379
113
Nếu chỉ mua xe là phương tiện đi lại hợp túi tiền thì đã không có nhiều anh mua con xe Đức đời ơ kìa, hay mấy anh bán tải hầm hố lội bùn đất, cũng không có các bác sồn sồn mua lx570 chạy trong phố hay các đại gia mua xe triệu đô về nẹt pô và vẽ hươu vẽ vượn. Với Vinfast thì dường như họ đã marketing quá giỏi để hôm nay ai mua Vinfast cũng có vẻ gì đó hãnh diện và sành điệu.
received_332103341053651-jpeg.1942690

:eek:

Hạng B2
8/8/15
343
149
43
54
Em mê mỗi quả nhà máy Toyota 1200 robot hàn tự động 100% :D

Tập Lái
21/3/19
8
4
3
45
Chúc mừng Vinfast. Cuối cùng VN mình cũng có thể tự hào là có xe thương hiệu Việtnam. Sau lời chúc mừng, thì nói thật e cũng lo lo, vì Vinfast nhận đặt cọc từ tháng 10/2018 đến giờ là 8 tháng. Nếu hôm nay giao (650 xe) nếu là tất cả các đơn hàng thì e lo nhiều, giao 1/2 số đơn thì e vẫn lo nhiều mà, tóm lại là dù chỉ giao 1/3 số đơn thì e vẫn hơi lo vì 8 tháng vẫn thua thằng Huyndai i10 trong 1 tháng. Giờ e chỉ mong Honda Brio nữa, sẽ làm thằng i10 hết cửa và HTC hết làm mầu.
Vài lời, mong các các HTC đừng giận, chỉ vì các bác hành lạc dân Việt nên mới thế.

Hạng D
9/2/15
1.488
7.152
113
40
Mua giá này mà bảo hành 10 năm. Đổ dầu free cũng đáng :))))
Bác bỏ thêm 100 chai ra sẽ dc gói bảo hành 10 năm và đổ dầu free không giới hạn km nhé bác.

Mà xui cái là e này chạy xăng

Hạng D
9/2/15
1.488
7.152
113
40
Thấy nhiều người cứ nói người khác là seeder của Vin này nọ chứ nhiều khi đang là sale của TOY của KIA không chừng. Khuyên thật lòng là ai làm sale hãng khác thì nhớ lấy câu khẩu nghiệp á. Cười người hôm trước hôm sau người cười đấy. Còn người có xe rồi thì ko ai rảnh mà vô chê đâu.
Đây là diễn đàn chuyên về oto, nhà e có xe rồi nhưng vẫn vào chê đấy thôi.
Tất cả anh chị em tài xế chúng ta nếu dc hãy chê, mạnh dạng và kịch liệt vào để ít nhất giá xe dc giảm xuống, hoặc nếu kg giảm thì option phải tận răng. Trc giờ chúng ta là gà bị luà nhiều quá rồi.

Hạng C
22/5/16
867
398
63
Chắc cắt hết option rồi bán giá thùng tôn chắc nhiều người thích lắm

Hạng B1
21/7/18
74
32
18
Nếu ý của bạn là tiền Đồng của người Việt nếu xài trong nước thì nó vẫn lòng vòng là của người Việt, thì mình không phản bác. Còn nếu ý như bạn nói ở cái post đầu là hướng vào 1 chủ thể rõ ràng, thì mình e rằng ở xứ Việt nó không chính xác, nếu không muốn nói rằng khi làm thế ta đang làm giàu và tạo điều kiện cho một thiểu số quy đổi sang USD và xách tiền ra nước ngoài.
Đất nc mình đang phát triển nên cái chuyện cầm tiền của giới quan chức dần dần sẽ giảm. Do luật pháp và ý thức con người nâng cao nên.dù 1 đồng quay lại với bạn thì cũng tốt. Con hơn cho mấy ông nc ngoài. Chỉ làm nền công nghiệp họ phát triển hơn nữa thôi. Như bác vượng h nhiều tiền rồi. Chắc bác ý chỉ làm lấy danh tiếng thôi. Bạn biết trò chơi đế chế do microsolt tạo ra ko. Khi đời thấp thì dùng đồ nhà mình. Khi phát triển nên cao thì đi lấy đồ của nhà khác mang về nhà mình mua lính nânn cấp. Các nc tư bản họ cũng vậy. Cứ bảo tại sao họ giàu. Vì mấy chục năm trước họ chỉ đi cướp bóc. Gây hết các cuộc xung đột này kia để bán vũ khí. Rồi lấy vàng. Roiif lấy các nhà khoa học ở các nc đang có chiến tranh mang về nc mình. Việt nam mình hoiif xưa lúc nào cũng rừng vàng biển bạc. Nhưng h đây chính phủ cũng hiểu cạn kiệt tài nguyên. Và phải đầu tư nên công nghiệp phát triển.

Hạng B1
21/7/18
74
32
18
Ví dụ còn mơ hồ không đúng thực tế, nếu mình muốn mua mẹ mình cho luôn đâu cần phải trả tiền.
Em tin rằng xe xuất bán ra ngoài giá rẻ hơn trong nước.
Nếu mẹ bạn cho. Thì bạn đang đóng thuế rất cao hàng tháng cho mẹ bạn. Thì mẹ bạn mới có tiền để cho hàng hoá. Như ở nc ngoài. Tại sao chế độ phúc lợi họ cao. Vì hàng tháng người đi làm phải đóng thuế cao thôi. Nc mình thì trồng lúa nước ngoài họ bán oto. 1 cái oto đc bán ra họ sẽ mua đc bao nhiêu gạo?

Tập Lái
20/5/19
41
17
8
26
Đặt gạch hóng cái kết sau một vài năm nữa :))
Nhưng mà xe hạng A mà giá tới 5-600 triệu lận ak @@ Trong xe có vàng hay sao ?

Tập Lái
26/5/16
45
44
18
41
Đây là diễn đàn chuyên về oto, nhà e có xe rồi nhưng vẫn vào chê đấy thôi.
Tất cả anh chị em tài xế chúng ta nếu dc hãy chê, mạnh dạng và kịch liệt vào để ít nhất giá xe dc giảm xuống, hoặc nếu kg giảm thì option phải tận răng. Trc giờ chúng ta là gà bị luà nhiều quá rồi.
Nhiều người thích làm gà cho tụi nó lùa chứ sao. Có đứa bạn có tiền, đợt này nhắm con Camry 2019, đại lý nó lùa đâu hơn trăm củ vậy mà phải mang ơn nó là được mua. Tôi thà đi Vinfast được khuyến mãi, được săn đón không sướng cái thằng người hơn sao?