Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
cái đó là lôi cua nhà sản xuât,la khach hàng của họ thi tha lỗi cho họ đi :p:p:p:p

Hạng C
15/2/08
556
306
83
didongthienminh.com
đâu ai cấm khám bệnh online đâu? lên đây để nhiều người cùng đi xe chú ý kiểm tra tốt cho cộng đồng chứ?

btw, bác nói “đẽo cày” í là sao? Cái này hỏi thiệt lòng vì em hay nghe mấy người nói mà ko hiểu ý nghĩa
Đẽo cày nghĩa là nghe người này người kia phán mà thật sự họ cũng ko biết chính xác nó là như thế nào, e chỉ giải thích cho bác hiểu nghĩa từ "đẽo cày" thui nhé, còn chuyện trong bài thì e ko biết gì đâu nhé.

Hạng B1
9/9/19
51
145
33
52
Chuyện kể rằng có một bác nông dân rất nghèo, cả đời sống bằng nghề đồng áng, bác muốn làm một cái cày thật tốt để làm công việc đồng áng năng suất và đỡ vất vả hơn. Một hôm, bác rất vui vì đã xin được một cây gỗ tốt nhưng bác chưa làm cái cày bao giờ, bác bèn mang khúc gỗ ra ven đường ngồi đẽo và hỏi ý kiến mọi người.

Bác đẽo được một lúc thì một người đi qua chê:

– Bác đẽo thế không phải rồi, bác đẽo to quá.

Bác nông dân nghe thấy có lý bèn làm theo. Bác làm được một lúc lại có một người đi qua bảo:

– Bác đẽo thế này không cày được đâu, cái đầu cày bác làm to quá….

Bác nông dân nghe có lý hơn, bác lại chỉnh sửa theo lời khuyên, bác đẽo được một lúc lại một người đi qua nói:

– Bác đẽo thế không ổn rồi, cái cày bác làm dài quá không thuận tay.

Bác nông dân nghe lại có lý hơn, lại chỉnh sửa theo.

Và cuối cùng, hết ngày hôm đấy bác nông dân chỉ còn một khúc gỗ nhỏ, bác không còn cơ hội để đẽo cái cày theo ý mình nữa, cây gỗ quý đã thành một đống củi vụn. Bác buồn lắm nhưng cuối cùng bác đã hiểu: “Làm việc gì cũng vậy, mình phải có chính kiến của mình và kiên trì với một con đường đã chọn.”

Nguồn: Truyện cổ tích Tổng hợp.

Hạng D
10/4/07
1.260
44
48
44
S.O.S NT
tiếng kêu lạch cạch khi đi vô chỗ xóc bác xem thử chỗ nhày nhé, xe tui cũng bị và đã fix rồi
Chỗ này fix sao vậy bác, xe e sau 10k giờ cũng kêu kiểu như mỗi khi xe bị vặn khung, e cứ đoán là do cửa sổ trời

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Ráng sau này đổi xe nhập nguyên chiếc có bị lỗi thì nó phát thông báo toàn thế giới, chứ còn xe lắp ráp thì coi như che nắng che mưa cho nhẹ cái đầu, chứ giờ than vãn cũng chả ai cứu dc, hên thì thằng bán nó fix để vui, còn xui thì coi như của đi thay người :D

• Like
Reactions: quangnguyen3105
Hạng C
5/1/07
969
386
63
53
Xin chào các ae. Mình ở Cần Thơ mua con stf19 cơ bản và bị lỗi cửa bên tài kêu xẹc xẹc và cửa bên phụ kêu cộp cộp khi đi đường dằn.
Từ lúc mua xe đã bị lỗi cửa bên tài kêu xẹc xẹc. Đêm lên hãng cứ chỉnh tới chỉnh lui hoài 3-4 lần không có hết. Mình gọi ra Thành Công yêu cầu phải giải quyết dứt điểm. Lần này lấy cái ron của xe mới thay qua thì hết luôn. Lỗi ron cửa bên tài xế làm xe kêu xẹc xẹc. Còn lỗi bên cửa phụ kêu cụp cụp a lên họ chỉnh cho hết liền à.
Ngoài ra xe mình đi nhiều hiện đã chạy hơn 30,000 km rồi, cảm giác ồn từ bánh xe nhiều hơn lúc mới. Đã vô hãng kiểm tra các kiểu bình thường hết. Vậy tiếng ồn đó có phải do vỏ kumho mòn không còn mới nên kêu to không nhỉ?
Xe mới ra mà bác chạy chi rứa 30K km dữ vậy. Tiếng ồn từ mặt đường chắc chắn là từ vỏ xe rồi. 30K km là đủ để thay vỏ rồi đó bác, thay 4 cái brigtone dong eco vào là êm ngay.

Hạng D
5/9/09
2.219
464
83
Chỗ này fix sao vậy bác, xe e sau 10k giờ cũng kêu kiểu như mỗi khi xe bị vặn khung, e cứ đoán là do cửa sổ trời
xe em đi qua gờ nghiêng cũng bị kiểu vặn thân, trước 1 lần vào hãng tháo trần siết ốc thì hết nhưng sau tầm hơn 1 tháng thì lại bị nên thôi để đi luôn kệ nó :)

• Like
Reactions: totite
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Xe mới lấy mà cụ sale này coi giống như xe 10 tuổi kêu chêm :D
Cái này thì đồng ý với bác, trình độ lắp vn và nước ngoài khác nhau ở mấy chi tiết nhỏ xíu nhưng khó chịu lắm