Tập Lái
15/12/15
0
15
3
34
Cafe hạt nhưng khi giang, loại vừa, loại chưa tới, loại cháy quá cũng đã có vị khác nhau rồi, nhà em mấy ông anh đều có cty chỉ cung cấp cafe hạt nên em biết, bác cứ đầu tư một lần làm máy pha cafe hạt tại nhà sẻ lấy lại hương vị cafe thôi.
Cà phê bây giờ toàn bột ngô bắp, uống thì đắng ngắt mà chả có tý gì vị thơm ngon của cafe cả. 2 năm nay đa phần e toàn phải mua cafe về tự pha uống ở nhà cho an tâm.

Tập Lái
7/6/16
6
16
3
39
em mới mua nửa ký cà phê K'HO của cửa hàng Ama Store 100% nguyên chất Arabica Typica trên làng K'ho Lâm Đồng, uống vào vị hơi chua, thanh, ngọt hậu ( em uống vào cả tiếng đồng hồ sau vẫn ngọt trong cổ họng), mùi thơm nức mũi, uống tuyệt ko thể tả.
Các bác thử tìm hiểu xem nhé, đảm bảo không sẽ không hối tiếc .

• Like
Reactions: hocnt
Tập Lái
15/12/15
0
15
3
34
Em thấy cà phê pha ngon ngay không còn phụ thuộc vào sữa nữa nhé. E thấy pha bằng sữa ngôi sao là chuẩn nhất, thơm, ngậy, đậm :D

Tập Lái
25/11/14
2
12
3
44
Khoảng 2 năm nay em không thể nào uống nỗi ly cà phê tại các quán bình dân đến khá khá, từ Sài Gòn đến các tỉnh miền Tây, nên phải vào siêu thị mua cà phê bột của Vinacafe tự châm uống tại nhà. Trước đây em thường uống cà phê tại các quán bán điểm tâm khi ăn sáng, hoặc các quán cà phê máy lạnh khi tiếp khách hàng, bạn bè... Quán bình dân thì mùi bắp, đậu nành nhiều hơn nhưng vẫn uống được, quán sang hơn thì mùi cà phê thơm lừng. Nay thì hương vị cà phê hầu hết các quán khá giống nhau: Mùi cà phê thơm nhưng không còn tự nhiên như trước, hậu vị thì rất chát, đắng, màu sắc đen đậm đặc. Điều đáng chú ý là dù cố nuốt hết ly cà phê nhưng tinh thần vẫn không sảng khoái mà ngược lại có cảm giác nóng rang trong người. Vài lần lái xe đi tỉnh hơi buồn ngủ, em tấp vào quán ven đường uống ly cà phê xong, từ cổ họng trở xuống rất khó chịu, và cảm giác buồn ngủ chẳng vơi bớt.
Các bác ghiền cà phê có cảm nhận như em không nhỉ? Điều em quan tâm hơn sẽ thổ lộ sau khi nhận được ý kiến từ các bác.
Bác nhận xét chuẩn

Tập Lái
31/12/12
6
36
13
Các bạn thử cà phê của cty 1864 - Thunder 3 , đặc biệt cà phê shake cực ngon. Chất cà phê luôn
Cà phê shake nhìn đẹp mắt, uống phê, nhưng khách hàng thì dị ứng bọt nên vẫn chỉ muốn bỏ đá vào ly cà phê loại thấp nhỏ uống thôi.

Tập Lái
3/6/15
22
4
3
29
do lợi nhuận, lòng tham của con người mà vị cafe nó thay đổi đấy bác ạ

Hạng B2
27/1/16
101
91
28
49
Dạo này em tự rang, xay và pha cafe tại nhà để uống. Ko uống cà phê cóc nữa. Mặc dù em rất thích ngồi quán cóc uống ly cafe nhưng giờ bỏ thói quen đó.

Hạng D
24/7/12
4.196
13.343
113
Mình ug cà phê của anh bạn tự mần ở nhà mấy năm nay rồi, thấy an toàn hơn chút