Hạng B2
28/11/11
197
167
43
Bây giờ ra quán em chỉ dám uống nước chanh tươi, tuy đá không sạch nhưng còn chịu được. Riêng Cà Phê em thì em không dám uống ở quán nữa vì sợ hóa chất được tẩm ướp trong đó, uống không nhưng không sảng khoái mà lại còn mệt mỏi khó chịu. Mỗi lần đi Tây Nguyên em lại nhờ người quen lựa chọn cho em lại quả cà phê chín tự nhiên, trái đều (loại mà con chồn hoặc chịm lựa chọn để ăn) em mang về bỏ vỏ, phơi sây rồi rang mộc (không tẩm ướp thêm bơ hay bất cứ thứ gì khác) Khi pha uống mùi thơm nhẹ nhàng, tinh thần sảng khoái dễ chịu, ngon không kém cà phê chồn đâu các bác ạ.

Hạng B2
20/6/07
174
88
28
53
Em cũng ghiền cà phê, mỗi ngày 1, 2 ly từ vài năm trở lại đây, khi mà cà phê rang xay bắt đầu thịnh. Thread dài quá không đọc hết và lúc này cũng hơi trễ.
- Trong công ty em có cà phê của chị lao công sáng nào cũng pha sẵn, nhưng em không uống được vị có mùi bơ. Cà phê thương hiệu nổi tiếng nhen. Em đi du lịch hay về tỉnh, thậm chí lên Pleiku, cà phê đa số đều có mùi bơ. Em chịu. Mà mấy người uống cà phê có-mùi-bơ thì lại không thích uống cà phê không-có-mùi-bơ cho dù biết là cà phê đó pha tùm lum thứ trong đó, có hại cho sức khỏe. Quen với vị cà phê đó rồi.
- Quán cà phê rang xay mọc lên ở TP HCM như nấm sau mưa. Em hay thử ghé mua cà phê rang xay của các quán mới mở (trên đường đi làm), nhiều lần em uống xong 1 ngụm là bỏ ly cà phê vì có mùi bơ. Đã để trên bảng hiệu là cà phê rang xay nguyên chất mà còn tẩm bơ. Thiệt tình.
- Hiện tại em thích uống cà phê của các hiệu sau, không mùi bơ nhen, mộc, vị đặc trưng: The Factory Coffee (28k size vừa, 35k size lớn), Phúc Long (28k, 35k), cà phê sữa Việt Nam ở Mc Donald's (30k). Thương hiệu ít nổi tiếng hơn: Bona Coffee http://bonacoffee.vn/, Cà phê Sáng ở đường Nguyễn Trọng Tuyển (quá ngon, 18k cà phê đá, 22k cà phê sữa đá), Cà phê Men In Black, Cà phê Coffee House ở đường Vũ Tông Phan khu An Phú An Khánh Quận 2.

Hạng B2
20/6/07
174
88
28
53
em mới mua nửa ký cà phê K'HO của cửa hàng Ama Store 100% nguyên chất Arabica Typica trên làng K'ho Lâm Đồng, uống vào vị hơi chua, thanh, ngọt hậu (em uống vào cả tiếng đồng hồ sau vẫn ngọt trong cổ họng), mùi thơm nức mũi, uống tuyệt ko thể tả. Các bác thử tìm hiểu xem nhé, đảm bảo không sẽ không hối tiếc .

Cám ơn bác giới thiệu, em mới mua online 250 gr, sáng nay pha uống thử, cà phê moka, đúng thơm ngon luôn.

• Like
Reactions: fantasista911
Tập Lái
12/9/16
0
3
2
41
Vì nhiều cafe giả hoặc kém chất lượng chứ sao ạ?? Đi uống cafe trên phố mà e thấy 90% là cafe pha trộn các tạp chất khác. Giờ tim mua caf nguyên chất cực khó luôn

Hạng B2
15/9/16
167
678
93
Tập Lái
18/5/16
0
0
0
37
xuonggodaiphat.com
Em cũng thuộc dân ghiền cafe, mỗi ngày ít nhất cũng uống 2 ly đó. Cũng vì theo niềm đam mê nên em đã chọn con đường thiết kế quán cafe. Bác nào có nhu cầu mở quán cafe sạch để tận hưởng đúng chất đậm đà vị cafe thì nhắn em nhé.

Tập Lái
25/9/12
9
13
3
Lâm Đồng
em cũng bán cafe đây, nhưng là loại bây giờ còn dính trên cây. Mai mốt cafe chín hái xuống bác nào mua em bán, hihi

Tập Lái
15/5/12
1
6
8
51
Đậu nành rang trộn với hàng loạt hóa chất, hương liệu sẽ biến thành “cà phê” chính hiệu các bác ạ, uống sao nổi ...

Tập Lái
7/6/16
6
16
3
39
Cám ơn bác giới thiệu, em mới mua online 250 gr, sáng nay pha uống thử, cà phê moka, đúng thơm ngon luôn.
Bác lười pha thích trải nghiệm ấy. Bác tới Shin Coffee tại 13 Nguyễn Thiệp hoặc 18 Hồ Huấn Nghiệp (đều cùng 1 cửa hàng cả). Đảm bảo với bác sẽ mê cực kỳ luôn đủ loại cà phê trên thế giới từ Brazil, Colombia, Ethiopia, Honduras,Mexico... với đủ các kiểu pha luôn. Tới đó chỉ có cà phê thôi bác nhé, nước khác thì chỉ có cam ép với bưởi ép nguyên chất thôi.
Thích cực.

• Like
Reactions: hocnt
Tập Lái
7/6/16
6
16
3
39
Từ hồi uống những thứ cà phê đúng vị. ĐI quán cà phê khác em nào có dám kêu cà phê uống đâu, toàn uống nước suối cho nó lành. :D