Hạng C
5/12/07
780
1.952
93
vnexpress.com.vn
Khoảng 2 năm nay em không thể nào uống nỗi ly cà phê tại các quán bình dân đến khá khá, từ Sài Gòn đến các tỉnh miền Tây, nên phải vào siêu thị mua cà phê bột của Vinacafe tự châm uống tại nhà. Trước đây em thường uống cà phê tại các quán bán điểm tâm khi ăn sáng, hoặc các quán cà phê máy lạnh khi tiếp khách hàng, bạn bè... Quán bình dân thì mùi bắp, đậu nành nhiều hơn nhưng vẫn uống được, quán sang hơn thì mùi cà phê thơm lừng. Nay thì hương vị cà phê hầu hết các quán khá giống nhau: Mùi cà phê thơm nhưng không còn tự nhiên như trước, hậu vị thì rất chát, đắng, màu sắc đen đậm đặc. Điều đáng chú ý là dù cố nuốt hết ly cà phê nhưng tinh thần vẫn không sảng khoái mà ngược lại có cảm giác nóng rang trong người. Vài lần lái xe đi tỉnh hơi buồn ngủ, em tấp vào quán ven đường uống ly cà phê xong, từ cổ họng trở xuống rất khó chịu, và cảm giác buồn ngủ chẳng vơi bớt.
Các bác ghiền cà phê có cảm nhận như em không nhỉ? Điều em quan tâm hơn sẽ thổ lộ sau khi nhận được ý kiến từ các bác.

Last edited by a moderator:
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Re:Sao bây giờ cà phê khó uống quá ?!

Trước bao cấp, tất cả có một vị, bây giờ nhiều nơi phát triển khẩu vị riêng của mình. Bạn nên thử, ngon chứ.

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0

giờ cà phê toàn là bắp, bơ, đậu phộng, nước mắm, rượu, cau, các hoá chất, tinh chất cà phê .... ... làm j còn cà phê mà ngon với dở bác ơi

Hạng B2
17/1/11
141
1
16

Bác đã và đang không hút thuốc. Vậy các bớt bia lại sẽ thấy cafe ngon hơn !:)

• Like
Reactions: Capheda
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113

Phần lớn ca phê được tẩm hóa chất, chú gì gì hói đầu nổi tiếng về cà phê cũng xác nhận mà.
Cà phê chồn mà vừa xuất khẩu, vừa bán trong nước cả mấy chục tấn --> số lượng chồn việt nam nuôi chắc cả triệu con
Bác chủ đừng lo cà phê uống vào đảm bảo đi rừng không bị sốt rét

Hạng C
6/4/11
967
33
28
20

Trung Nguyên đi các bác ơi
Dù sao cũng thơm ngon, nhưng giá hơi cao.
Mấy ly cà phê ven đường giờ chỉ Bắp, bơ không nuốt nổi

Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định

truong195 nói:
Trước bao cấp, tất cả có một vị, bây giờ nhiều nơi phát triển khẩu vị riêng của mình. Bạn nên thử, ngon chứ.

Trước bao cấp, báo đài chỉ có 1 giọng

@ chủ thớt ở trên bờ nhiều hay đi tàu nhiều mà bức xúc xém đứt nút dzị

... mỗi năm Tết đến ... ai cũng thêm 1 tuổi ... cảm nhận + nhìn nhận cái sự đời nó cũng theo đó mà ... khác ... xưa ...

Hạng D
3/1/10
1.811
95
48
TP. HCM

knguyenvo nói:
Trung Nguyên đi các bác ơi
Dù sao cũng thơm ngon, nhưng giá hơi cao.
Mấy ly cà phê ven đường giờ chỉ Bắp, bơ không nuốt nổi
nếu bác biết ngay tại thủ phủ cà phê (Buôn Mê Thuột) , người ta không thèm uống trung nguyên thì có lẽ bác sẽ nghĩ khác:D