Hạng B2
9/4/07
176
561
93
Chuyện là em đang kết chú Everest 07 máy dầu 4x2, đang đi hỏi các đại lý về giá.
Sáng nay em về Ford An Lạc để lái thử, cảm giác là như thế này:

1. Đề-pa chậm, có cảm giác như không muốn lên
2. Chân côn khá nặng. Một điều lạ là mỗi khi cắt côn sang số, máy nó giựt một phát rất khó chịu
3. Mỗi khi đề hoặc tắt máy, cả phần xe rung lắc dữ dội

Bác nào đi xe Everest xin chỉ giáo giúp, cám ơn các bác.

Chi hội phó FIFC
27/4/07
898
3
0
RE: Sao Everest lại run bần bật như đi qua cầu khỉ

Trích đoạn: Socnhimsg

Chuyện là em đang kết chú Everest 07 máy dầu 4x2, đang đi hỏi các đại lý về giá.
Sáng nay em về Ford An Lạc để lái thử, cảm giác là như thế này:

1. Đề-pa chậm, có cảm giác như không muốn lên
Xe có vấn đề rồi, em thấy FE tương đối bốc nhà
2. Chân côn khá nặng. Một điều lạ là mỗi khi cắt côn sang số, máy nó giựt một phát rất khó chịu
Côn nặng thì đúng, máy gựt thì em chưa thấy
3. Mỗi khi đề hoặc tắt máy, cả phần xe rung lắc dữ dội
Đúng rồi, máy dầu mà
Bác nào đi xe Everest xin chỉ giáo giúp, cám ơn các bác.

Bác xem trả lời của em nhá

Hạng C
23/7/07
895
4
18
40

e đang chạy FE. máy dầu thì dề máy tắt máy có hơi run là bản chất của xe dầu rồi bác. côn nặng thì do bác chưa quen, nhưng cái này có thể điều chỉnh theo mình mà. đề pa chậm thì đúng nhưng đúng khi bác đem so sanh với xe máy xăng, chứ trong dòng xe máy dầu dưới 35k thì FE là đỉnh rồi. còn phần sang số nó giật 1 phát thì e nghỉ do bác chưa wen với chân côn nên sang số chưa đuề. vài ý kiến cá nhân có gì mấy bác đóng góp thêm...

Hạng B2
9/4/07
176
561
93

Cám ơn bác KienPC và bác Cruise_Ngo đã chỉ giáo làm em đỡ phải lo nghĩ vẩn vơ phần nào.

Quả thật là khi cắt côn (không đệm ga) trước khi vô số, thì xe giựt nhẹ và cảm giác là rất không "phình phường". Em xem đồng hồ thì thấy mới đi được 10k.
Thêm một cảm nhận nữa là kính giảm tốc rất nhiều, em chạy 70-80 km/h mà cứ y như đang chạy 50km/h vậy. Xe của hai bác có như vậy không?
Xe chạy khá đầm và ổn định khi qua ổ gà, cách âm tốt.

Thanks

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM

1. Đây là bản chất của xe máy dầu bác ạ, kể cả Escape cũng bị.
2. Bác cắt côn không hết, hay xe con mới đang chạy rô đa, có thể cân chỉnh côn lại để không bị nữa.
3. Đề có thể không rung nhưng tắt máy rung là cái chắc vì xe máy dầu luôn luôn thế
:D

Hạng B1
26/5/07
96
0
0

Trong đây bác nào có chiếc 2007 rồi nhỉ?

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.461
2.198
113
48
TP.HCM

Bác lên con Hilander nhà em, khi tắt máy xem nó rung thế nào, khi đó bác thấy con FE chưa nhằm nhò gì. Xe máy dầu có chức năng mátxa cho chủ trước khi tạm biệt mà

Hạng B2
28/6/05
163
0
16
Xóm Nước Đen

Ông Bạn em có con Hilander đời 2003, ổng nói có gắn cái máy matxa dưới cần số. Khi trả số nó rung đã tay lắm :D

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Còn nữa!Nếu như bác thử máy khi nguội và tắt máy ngay thì đảm bảo ngang với "Đầm Rung".Nếu như máy chạy được một lúc thì đỡ hơn nhiều.Bản chất máy Diesel thì càng nóng càng êm và bốc.
Khi bác đang chạy xe Xăng mà chạy sang xe dầu thì cảm giác bị ì là đúng vì:Bản thân máy dầu nếu không phải Turbo thì nó sẽ ì,không vọt.Ngoài ra còn do cách vận hành của bác nữa,máy dầu thường phải đạp lút ga,không như máy xăng.Nếu đi quen thì bác vẫn vượt xe khác một cách vô tư.Em cũng đã chạy ké Everest rồi,nói chung hài lòng.

Hạng B2
9/4/07
176
561
93

Cám ơn các bác đã "đã thông tư tưởng" để em yên lòng cưới vợ hai.
Phen này cưới vợ hai xong em chả cần đi massage làm gì nữa:).
Thêm một théc méc nửa: Ford đã lấy đi cản trước của FE. Tại em thấy trong website của Ford thì có, mà hỏi mấy chú sales thì lại bảo hiện giờ chưa có, vì "một vài chi tiết minh họa có thể thay đổi so với thực tế mà không báo trước", vài tháng nữa mới có. Cứ ra ngoài khu vực An Dương Vương sẽ có do lúc đó Chợ Lớn sẽ đúc xong. Bó tay luôn.