Hạng C
10/8/18
709
796
93
44
Sông xì gòn mình vẫn sợ Đại Lô Ven Sông hình thành :D:D:D, nói tới Đại lộ ven sông nhiều bác ném đá tui à
Có thổ cư rồi mà bác, theo mình được biết một số nhà ở đường Cộng Hòa dính đường trên cao, được đền bù hơn 350tr/m2 (chỉ bị mất một ít vẫn giữ được nhà), nên nhà nước có làm gì cũng sẽ phải thương lượng đền bù, chỉ sợ đất nông nghiệp mới lo thôi

Hạng B1
16/9/18
77
27
18
Có thổ cư rồi mà bác, theo mình được biết một số nhà ở đường Cộng Hòa dính đường trên cao, được đền bù hơn 350tr/m2 (chỉ bị mất một ít vẫn giữ được nhà), nên nhà nước có làm gì cũng sẽ phải thương lượng đền bù, chỉ sợ đất nông nghiệp mới lo thôi
Mình nghĩ cứ nhìn sen của tiến phước mà mạnh dạng, tp ít nhiều cũng nằm trong top những cdt khá mạnh, có liên kết với các cdt bộ công an này nọ, ngày xưa mình còn làm xd cũng từng thi công cái Lemerien ngay 3C tôn đức thắng của họ.

Hạng B2
3/8/17
112
58
38
39
mình đã giữ chỗ, sau đó thấy nó rủi ro quá nên mình rút ko mua, mà mua cái có sổ, tính ra cái có sổ với nó giờ giá cũng lên mà có sổ riêng an tâm hơn
tại máu ít bác ơi, mua có sổ rồi nặng tiền quá.
Nên nhờ các bác tư vấn,nếu chủ đầu tư uy tín thì m cũng yên tâm nằm chờ. Hoặc là các sổ bên cạnh ra riêng được rồi

• Like
Reactions: runaway2310
Hạng D
13/4/16
1.901
3.065
113
Hồ Chí Minh
quangcaosanpham.com
Nhà nước dùng từ thu hồi đất, tức là tính giá thổ cư hiện tại, còn dự án nhà thương mại mới thỏa thuận theo giá thị trường, đất nông nghiệp và thổ cư thu hồi như nhau thôi, khu đó nhà nước quy định nông nghiệp 500.000 đồng thì sẽ thu hồi và đền bù 500.000 đồng, còn khu đó thổ cư nhà nước quy định 2.000.000 đồng/m thì nhà nước thu hồi đền bù 2.000.000 đồng/m và cộng giá trị nhà, cách đó là đúng luật 100%, cho nên có cảnh cưởng chế theo luật

Hạng C
10/8/18
709
796
93
44
Nhà nước dùng từ thu hồi đất, tức là tính giá thổ cư hiện tại, còn dự án nhà thương mại mới thỏa thuận theo giá thị trường, đất nông nghiệp và thổ cư thu hồi như nhau thôi, khu đó nhà nước quy định nông nghiệp 500.000 đồng thì sẽ thu hồi và đền bù 500.000 đồng, còn khu đó thổ cư nhà nước quy định 2.000.000 đồng/m thì nhà nước thu hồi đền bù 2.000.000 đồng/m và cộng giá trị nhà, cách đó là đúng luật 100%, cho nên có cảnh cưởng chế theo luật
Từ đường ven sông SG đến đường Vườn Lài bao nhiêu mét bác?
Nếu mà các bác trên ấy chơi lớn thu hồi đất, thì thu cả mặt sông SG và sông Vàm Thuật luôn, chứ lấy mỗi bên sông SG làm đường rồi làm dự án lung linh cá cảnh mà bên kia đường nhếch nhách coi sao được. Nên bác đừng lo nếu có chơi lớn thì chơi cả khu An Phú Đông luôn chứ chả phải bên Sài Gòn đâu bác
Mà thuế đất thổ cư đã gần 2tr rồi bác, nên bác có bôi bác nhà nước thì cũng đưa ra nhận xét coi sao được chứ nói hoài vầy kỳ quá

• Like
Reactions: Gió Nắng
Hạng B1
16/9/18
77
27
18
Từ đường ven sông SG đến đường Vườn Lài bao nhiêu mét bác?
Nếu mà các bác trên ấy chơi lớn thu hồi đất, thì thu cả mặt sông SG và sông Vàm Thuật luôn, chứ lấy mỗi bên sông SG làm đường rồi làm dự án lung linh cá cảnh mà bên kia đường nhếch nhách coi sao được. Nên bác đừng lo nếu có chơi lớn thì chơi cả khu An Phú Đông luôn chứ chả phải bên Sài Gòn đâu bác
Mà thuế đất thổ cư đã gần 2tr rồi bác, nên bác có bôi bác nhà nước thì cũng đưa ra nhận xét coi sao được chứ nói hoài vầy kỳ quá
Thực ra bây giờ giá đền bù cũng khá ok, chỉ sợ đất nông nghiệp thôi, với nếu bị thu hồi hết mà bác chỉ có 1 căn nhà thì buộc phải tái định cư, cái đó quyền lợi thì mình phải đòi thôi, càng xa mặt trời thì mới càng khổ chứ ở tp hcm 2018, sau khi khui thủ thiêm chắc cũng ít có dân oan nơi khác hơn. Bữa mình có đo trên maps thì từ bờ sông vào mép đường vlai tầm 250m

Hạng D
13/10/15
1.858
3.113
113
Hihi, nếu sợ quy hoạch thì không nên mua ở an phú đông và cũng chẳng nên mua đất ở đâu cả. May ra chung cư kao kấp mới xây thì được lâu lâu chút.