Hạng C
24/10/05
771
1.213
93
HCMC
các bác có biết chổ nào scan lỗi cho Ssangyong không chỉ giùm e với. Tks.
Chẳng lẽ đất SG không có chổ nào có sao ?

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia
Bác ui, em đã trả lời bác chi tiết kèm hình ảnh bên chuyện ngoài lề rùi mà.
Em làm lại lần nữa vây:
Bác đến garage của Việt Tấn Phát trên QL13, hướng ra Ngã Tư Bình Phước, đối diện Phở Ao Sen. Ở đó họ có máy scan tất cả lỗi hệ thông của xe SsangYong, miễn sao xe bác có cổng cắm là được. Chi phí sửa lỗi tuỳ thuộc vào lỗi dạng gì, còn xoá lỗi hoặc scan thì xe em và bác BlueRex hôm trước vào làm chỉ mất khoảng 200k.
SCAN lỗi Ssangyong

Xe bác BlueRex đang được sửa lỗi 4WD Low.
SCAN lỗi Ssangyong

Mong bác dành thời gian tham gia hội SsangYong với anh em.

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia
Em quên không dặn bác, để chắc chắn có sẵn người biết sử dụng máy scan ở VTP. Trước khi bác đến, bác nên gọi điện thoại cho mợ Vân Anh (Ms. 7459) để đặt chỗ. Số điện thoại của mợ ấy có thể tìm được ngay trên trang 1 của thớt Đăng ký thành viên. Thớt này đã được dán chết ở đỉnh của box SsangYong. Tiện thể đã vào đấy, bác đăng ký tham gia với mọi người cho vui nhé. Mong được sớm diện kiến bác.

Hạng C
24/10/05
771
1.213
93
HCMC
Lần trước được bác chỉ dẫn, e đã gọi điện đến công ty VTP, Công ty bảo gọi chị Vân Anh, nhưng chị VA bảo bên gara trước đây có làm dịch vụ này, bây giờ thì không (bảo e chờ check & gọi lại nhưng không thấy).

Vậy SG còn chổ nào nữa không các bác ? e chạy xe cùi khổ vậy đó.

Tiện đây e cũng xin đăng ký để có dịp diện kiến ae SY.

Tks all.

suv75 nói:
Em quên không dặn bác, để chắc chắn có sẵn người biết sử dụng máy scan ở VTP. Trước khi bác đến, bác nên gọi điện thoại cho mợ Vân Anh (Ms. 7459) để đặt chỗ. Số điện thoại của mợ ấy có thể tìm được ngay trên trang 1 của thớt Đăng ký thành viên. Thớt này đã được dán chết ở đỉnh của box SsangYong. Tiện thể đã vào đấy, bác đăng ký tham gia với mọi người cho vui nhé. Mong được sớm diện kiến bác.

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia
Em mới hỏi lại Ms. 7459. Bên VTP vẫn làm dịch vụ đó nhưng thợ của họ hơi bận nên phải hẹn trước và kết hợp khi bác muốn bảo dưỡng xe thì làm luôn. VA cho em lại số điện thoại của chị Thuý (Thuỷ) quản lý garage 0918206179 để các bác nào có nhu cầu test xe tự liên lạc với chị ấy.
Phương án 2: nếu bên VTP không làm. Ngân Hàng Nam Việt đang bảo dưỡng và sửa chữa đội xe SsangYong chở tiền ở VTP và một garage SsangYong khác. Họ đã fax cho em địa chỉ và số điện thoại liên lạc nhưng em làm mất khi cái điện thoại bị hư rồi. Để em check địa điểm thứ hai xem có máy test không rồi sẽ báo cho bác. Theo em thiển nghĩ với lượng xe SsangYong không nhỏ đang chạy cho các đội xe ngân hàng thì garage sửa chữa không thể không sắm máy scan lỗi. Vấn đề ở chỗ họ có thấy đáng bỏ công ra làm cho mình không. Hôm em và bác BlueRex đem xe qua VTP làm thì thấy họ rất nhiệt tình.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/3/10
124
0
0
suv75 nói:
Em mới hỏi lại Ms. 7459. Bên VTP vẫn làm dịch vụ đó nhưng thợ của họ hơi bận nên phải hẹn trước và kết hợp khi bác muốn bảo dưỡng xe thì làm luôn. VA cho em lại số điện thoại của chị Thuý (Thuỷ) quản lý garage 0918206179 để các bác nào có nhu cầu test xe tự liên lạc với chị ấy.
Phương án 2: nếu bên VTP không làm. Ngân Hàng Nam Việt đang bảo dưỡng và sửa chữa đội xe SsangYong chở tiền ở VTP và một garage SsangYong khác. Họ đã fax cho em địa chỉ và số điện thoại liên lạc nhưng em làm mất khi cái điện thoại bị hư rồi. Để em check địa điểm thứ hai xem có máy test không rồi sẽ báo cho bác. Theo em thiển nghĩ với lượng xe SsangYong không nhỏ đang chạy cho các đội xe ngân hàng thì garage sửa chữa không thể không sắm máy scan lỗi. Vấn đề ở chỗ họ có thấy đáng bỏ công ra làm cho mình không. Hôm em và bác BlueRex đem xe qua VTP làm thì thấy họ rất nhiệt tình.

Cố gắng up cái thông tin gara nào sửa SS uy tín, chất lượng cho ae nha bác HT