Hạng D
15/8/04
1.219
0
36
RE: Shumi giải nghệ với lần thứ 2 liên tiếp thất bại

5 vị trí toàn người quen mà bác ;) 3 vị trí sẽ cùng một tên, nhưng mà cả 5 vị trí đều là người nhà của nhau [8D]:D:D:D

Hạng C
20/2/04
881
0
18
VietNam

Bác Heavyrain có vẻ tâm trạng quá nhỉ:D

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

Trích đoạn: heavyrain2408

5 vị trí toàn người quen mà bác ;) 3 vị trí sẽ cùng một tên, nhưng mà cả 5 vị trí đều là người nhà của nhau [8D]:D:D:D
Bác có vẻ vẫn tiếc cho Fer nhỉ :D. Em thử đưa ra đặt cược của bác thế này
P: Schumi
P1: Schumi
P2 Massa [8|]
P3 Kimi :)
FL: Schumi
Được chưa ạ???

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Hê hê,
bác Mưa lớn có vẻ luyến tiếc Schumi quá nhỉ, em thì lại mong cho mùa giải 2006 qua đi và F1 GP 2007 đến thật sớm để xem Kimi tham gia đội đua màu đỏ thế như thế nào.

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

5 vị trí bác dawa đưa ra là em đặt cược trên lý trí đóa, ko phải dựa vào tình cảm đâu nhé :D Mà linh cảm mách bảo thế. :D Số 7 hơi bị định mệnh chút, hiếm người nhưng cũng có người vượt qua nó chứ ;)

Hạng B2
17/1/06
315
1
16
Hà Nội
svykhoa.com

Thuê đi . bán độ thuê KImi đâm cho Alonso tan xe ngay vòng thứ 28 gì đó , hoặc hơn,
Còn anh Schumi về nhất
He he tinh thần cao thượng

Hạng C
22/8/05
587
0
0

Alonso chỉ cần về 4 thôi cho an toàn.Fisi P3.cho Fer 1,2 cũng được.thế là win cả driver lẫn constructor:D

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

Cho Fisi P2 (cứ ở trên Massa) để được P3 trong bảng tổng sắp của Driver có hay hơn không bác Hard :D:D:D

Hạng C
22/8/05
587
0
0

thật ra thì em không khoái Fisi lắm bác ạ,vì hồi trước cãi nhau với JV;)

Hạng B2
20/4/05
140
0
0
www.taybacgroup.com.vn

Thưa các bác, lamchieu thấy các bác thiên vị Schumi quá nên cũng ngại vô đây :D cho tới khi bác bman ới ới đòi khao.
Chừng nào Remault thắng thì lamchieu hứa sẽ khao các bác tại OS cafe, nhân dịp offline F1 kế tiếp (nếu lamchieu có ở SG [8D])

Nếu các bác điểm lại quá trình từ lúc Schumi vô địch lần thứ nhất thì thấy chẳng vẻ vang gì khi cố tình đâm xe của Hill ở vòng cuối, lúc đó đang hơn Hill 1 điểm, Hill đang mạnh với Williams Renault. Schumi chạy cho Benetton Ford.
Chuyện đâm xe để vô địch thì Senna cũng đã làm với Prost. Lần thư nhất với Schumi xem như bỏ qua.
Từ năm 92-97 thật sự động cơ Renault làm mưa gió trên đường đua. Năm 95, Benetton sử dụng động cơ Renault và không ai có thể cạnh tranh với Schumi nữa.
Những năm 96-97, Schumi chuyển qua đua cho Ferrari và đành hửi khói những chiếc Willams Renault, thậm chí năm 96 thua cả hai chiếc WR! lamchieu lúc đó chỉ nói rằng nếu thảy cho Schumi một chiếc Renault thì đã có nhiều chức vô địch hơn nữa rồi.

Năm 97, Hill chạy cho Arrows và không còn là một thế lực trên đường đua nữa, J.V. thì người ta nói rằng P2 năm 96 và P1 năm 97 là do chiếc Williams Renault quá mạnh. Thế nhưng năm đó Schumi làm một chuyện và trở thành vết nhơ không rửa được. Lần thứ nhất thì người ta có thể tha thứ, lần thứ 2 thì không quên được và Schumi bị không được xếp hạng năm đó.
Từ đó, tui không còn cảm tình với Schumi nữa, mặc dù những năm trước ủng hộ Renault nhưng cứ tiếc cho Schumi.

Bất cứ ai leo lên xe Renault thì tôi đều ủng hộ, chỉ duy nhất Schumi bỏ xe Renault mà tui vẫn theo dõi, thế nhưng...

Và rồi 1998-2002 tui không còn theo dõi F1 nữa do Renault rút khỏi F1 và Schumi thắng hoài, chán! Cho tới 2003 mới thấy có sự cân bằng. 2004 Fer lại thống trị do Mer, Williams đi xuống. Renaults hứa hẹn thay đổi (động cơ mới toe) cho 2005 (2003 động cơ không bền, 2004 động cơ kiểu cũ được làm lại) thì lại có một mùa đua mà các thay đua nghĩ tới chiến lược hơn là chiến thuật vì chuyện cái vỏ xe. Kết quả các bác ghét cay ghét đắng Alonso do tên này lạnh quá, chỉ chăm chăm kiếm điểm, không nóng, không máu, xem không sướng, trong khi hắn có thể chạy hơn trâu điên. Ghét Fronzo, cac bác ghét lây Renault!! :mad:

Năm nay cũng chán vì không có đột phá, hầu như từ 1/3 giải là tui thấy chán, xe cứ nối đuôi chạy vòng vèo. Hai năm gần nhau, 2003 hay bao nhiêu thì 2006 dở bấy nhiêu! Hình như động cơ V8 dễ điều khiển hơn, không phải con ngựa bất kham V10 nên không có những cảnh bứt phá...

Không biết năm sau có khá hơn không. Hay là tình trạng cào bằng và làm mất đi những con ngựa bất kham làm giảm sức hút của F1, vốn rất hấp dẫn về mặt kỹ thuật.