Hạng B2
17/1/06
315
1
16
Hà Nội
svykhoa.com
RE: Shumi giải nghệ với lần thứ 2 liên tiếp thất bại

Trích đoạn: lamchieu

Thế nhưng năm đó Schumi làm một chuyện và trở thành vết nhơ không rửa được. Lần thứ nhất thì người ta có thể tha thứ, lần thứ 2 thì không quên được và Schumi bị không được xếp hạng năm đó.
Từ đó, tui không còn cảm tình với Schumi nữa, mặc dù những năm trước ủng hộ Renault nhưng cứ tiếc cho Schumi.

Cho em hỏi bác nói kĩ cho em cái đoạn này cái . em không rõ lắm . Những năm này em còn chưa biết đi xe máy nữa là nói đến ô tô.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/4/05
140
0
0
www.taybacgroup.com.vn

Năm 94, trước vòng cuối cùng, Schumi dẫn 1 điểm so với Damon Hill, Damon Hill đang thật sự rất mạnh. Thế nên để an toàn nhất là đâm xe Hill một phát là vô địch! Kết quả Schumi có chức vô địch lần đầu tiên!

Năm 97, còn 1 vòng cuối - European, Schumi cũng đang dẫn JV 1 điểm, JV Pole Position còn Schumi 2nd Grid. Chắc nhắm đua không nổi [8D] nên Schumi đã cố tình đâm vào xe JV nhưng may mắn cho JV là vẫn có thể tiếp tục về đích (P3, 4 điểm), Schumi thì phải bỏ cuộc.
Năm đó Schumi bị phạt không được xếp hạng vì hành động phi thể thao trên.

Chả thế mà mới đây, Damon Hill cảnh giác Fronzo rằng phải cảnh giác với Schumi và nên mang giáp trong cuộc đua tới!!!

Hạng C
20/10/03
883
9
18
Vietnam
www.vacodesign.com

còn 5 ngày nữa các bác ơi... Sao Paolo là vòng đua thử xe xịn... Chắc Schumi cùng Ferrari sẽ Pole Pos.
Go Schumi, Go FA....to hell :D...

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Chú Hill ấy thù dai quá vậy ta [8D]
Mà các bác yên tâm. Với động cơ sử dụng 1 lần, số vòng quay lên đến trên 20,000 rpm/s thì FA có mà bị bỏ xa vài vòng :) Renault đánh bài sử dụng động cơ cũ :D Hi vọng nó lại cháy giống ở Monza [8D]
Mà đường đua ở Brazil nổi tiếng lắm tai nạn, từ năm 2000 tới 2005, năm nào cũng có gần chục chú bỏ xe chạy lấy người. :D

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

:):)Em thì lại mong Kimi về nhất, gửi lại cho McLaren một kỷ niệm đẹp trước khi về với đội đua màu đỏ. Năm ngoái 2 chiếc MP4-20 về nhất nhì tại Ỉnterlagos đây mà:)

...em nghĩ ae ta đều đồng ý rằng F1 là 1 môn thể thao đặc biệt...bởi tay đua giỏi mà ko có chiếc xe mạnh hay tay đua giỏi với chiếc xe mạnh nhưng đeo bộ lốp tồi thì đâu thể vô địch được...phải không ạ...;)...

Còn chuyện bác lamchieu nói ae trên này ghét Fonzo mà ghét luôn cả Renault thì em thấy oan cho anh em quá...anh em đa phần đều bày tỏ quan điểm rằng họ không ưa Fonzo điểm a,b,c nào đó (cái đó mình không can thiệp được phải không bác)...

Còn nữa...em giống bác...em cổ vũ cho bất kỳ ai chạy cho Ferrari giống như bác cổ vũ cho bất kỳ ai chạy Renault...:)

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Thế mùa sau bác Bắp cùng cổ vũ cho Kimi, cùng với em, bác Minhtit, dawa và một số bác khác nữa nhé (em không nhớ hết - xin lỗi các bác). Còn bác Mưa lớn thì thôi, hình như năm sau bác ấy không xem F1 nữa

Còn em thì thích Kimi, cho nên Kimi chạy cho bất kỳ đội đua nào cũng thích hết, kể cả Minardi (năm ngoái) hay Midland (năm nay). À mà, cũng không vì không thích Alonso mà năm sau em không ủng hộ cho McLaren, vưỡn ủng hộ như thường . . . Nói túm lại là năm sau ủng hộ hết . . . hy vọng sẽ có một mùa giải đẹp, hấp dẫn .

Hạng C
20/10/03
883
9
18
Vietnam
www.vacodesign.com

Em cũng thích Kimi nhưng....Kimi xui bỏ xừ..... đã vậy cái giọng nói không ra hơi như mấy cha bị cảm lạnh...hi hi :D

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Bác Bim oai, còn bác hard nữa, bác ấy cổ vũ cho ai nhẩy [8D] Có khi bác ấy quay sang xem Nascar mất.

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

Ơ bác này, vừa đọc thấy Schumi bảo cám ơn BMW đang tìm ảnh sang đây đã thấy bác tung lên rồi :D
thanks Heavyrain

thêm cái nữa