Hạng B2
17/1/06
315
1
16
Hà Nội
svykhoa.com
Tiếc cho anh quá Shumi ah . Thầy anh bắt tay ôm hôn mọi người trong Cabin làm em phải bật khóc.
Sau 7.6s vào đường Pits anh chạy ra với làn khói um tùm .
Thế là hết .

Hạng B2
17/1/06
315
1
16
Hà Nội
svykhoa.com
RE: Shumi giải nghệ với lần thứ 2 liên tiếp thất bại

Bảng tổng sắp Alonso 126 điểm , Shumi nhà mình có 116
Chỉ còn một vòng đua tại Brazin nữa , chỉ hy vọng làm sao Alonso hư máy hoặc về thứ 11 trong khi Shumi về thứ nhất thôi .
Tại đường đua Sujuka 8.10 vừa qua , anh đã dẫn đầu trong suốt chặng đua , nhưng sự cố xẩy ra sau khi vào thay bánh và bơm xăng , động cơ đã bốc khói um tùm .
Có 4 tay đua bỏ cuộc đầu tiền là Weber tự dưng bánh sau bên phải nổ , rồi David Coulthard (Scotland) RedBull ... thêm một tay nào em chẳng nhớ nữa, tốc độ nhanh khi vào khúc cua đâm vào hàng rào chắn.
Khi động cơ Shumi bốc khói cũng là lúc Alonso bứt phá vượt lên và duy trì đến khi về nhất .
Thật buồn

Last edited by a moderator:
Hạng B2
29/1/05
131
0
16

nhọ thế là cùng.Ko phải bênh chứ tổng thể năm nay MSC nhọ hơn cái tên bẩn FA nhiều. Phong độ là nhất thời đẳng cấp là mãi mãi. Xem cái cách ứng xử mỗi lần thất bại của FA như là .... gì á.
Thể nào bác TỊT lại cũng lên án em vì ủng hộ MSC nhưng em nghĩ FA ko thể là 1 nhân cách lớn được ko thể là True Race được, đã là cuộc đua thì phải bằng mọi cách chiến thắng (dù cho là xấu hay đẹp), phải cống hiến chứ an phận nhưn thằng FA thì chán, thua là đổi lỗi này nọ. Số lượng FAN của FA chỉ là Rờ NÔN thôi
Chia tay 1 tượng đài chuẩn bị đón vua mới (True race) năm sau: Kimi hoặc Mát xa hoặc ai đó chứ ko phải FA [8D]

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

[&:][&:][&:]
Alonso :mad::mad::mad:
Thằng ranh con của thần may mắn :mad::mad::mad:

Tập Lái
23/4/06
28
0
1

xem xong Suzuka GP + cảnh Sch bắt tay đồng đội + quyết dịnh về hưu vào năm nay mà thấy tiếc cho Sch quá. Quá đen đủi cho 1 kết cục rất đẹp mà đágn ra nó phải như vậy. Tiếc cho Sch+ Fer :mad:.
*: Sao FA hay giành pole bằng "rủi ro" của các racer khác thế nhỉ !?

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Giành điểm chứ bác [:'(] Thần rùa phù hộ mà [:'(]:mad::mad::mad:

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: heavyrain2408

[&:][&:][&:]
Alonso :mad::mad::mad:
Thằng ranh con của thần may mắn :mad::mad::mad:

Ơ thế sao bác lại không nói đến những lần Fè và Khoai Mì may mắn nhể ;).

@chimdada: tôi là tôi ghét Khoai Mì từ khi chưa biết xem F1 cơ, mà tôi cũng chẳng thích Alonso, nhưng bất cứ ai thắng Khoai Mì tôi đều thích tất á :D. Còn mỗi người 1 quan điểm riêng, lên án gì bác ơi ;). Hôm nay lắm người buồn đây :D

Hạng B2
29/1/05
131
0
16

@tịt em cũng có cùng quan điểm với bác về FA. Em có thể ghét Kimi hoặc ai đó vì là đối thủ của MSC nhưng dù thế nào thì Kimi hay Senna hay Alesi trước đây em đều có sự kính trọng vì họ đua cống hiến đam mê cho F1 chứ ko như FA. FA đã từng phát biểu về MSC chẳng ra gì trên phương tiện truyền thông (trước giờ chỉ có JV và FA thôi) nhưng mà MSC cũng chẳng thèm đếm xỉa mà qua đó FA chỉ thể hiện mình là 1 ngừơi hẹp hòi ***
Em chỉ mong bác (và mọi người ko phải là fan của RỜ NÔN) công nhận với em là FA ko bao giờ là một True Race là em vui -> thế là đủ còn thần tượng của mỗi người thì khác nhau

Hạng F
5/3/05
8.718
72.136
113
đây

Mặc dù có vậy mới gay cấn, nhưng thực lòng em cũng thấy khó ưa thằng cu Alonso thế nào ấy, chỉ mong chặng cuối hắn bổ xe vào đâu đấy :mad:, toàn ăn may

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

@tuanle: bác nói thế cũng chưa đúng lắm, quả là có may mắn, nhưng trong F1 nếu không có xe ngon thì có may mắn mấy cũng không thể làm nên chuyện.