3ms confirmed
Hạng D
16/4/11
1.942
432
83
Trương Đức Hải nói:
Fiat có vụ lock chìa khóa nữa hả ...vào đây đọc nhiều cái mới lạ quá .hay hay
cái vụ lock chìa khóa này phải phàn nàn với anh Italy thôi, xe cùi mà bày vẽ khóa lock chống trôm
mất bộ chìa khóa là đi tong hơn 20 củ:mad:

Hạng B2
6/3/11
455
81
28
48
Phan Thiet
HoanTon nói:
bj cứ mần về là canh bài bác xitpelong đọc xã xì-trec...đã thiệt

mà đúng là <span style=""background-color: #ff6600;"">em siena này vòng cua hơi lớn</span> nhỉ???
Ủa, zậy hả bác. Bác chơi Albea đi. Nhà em hơi chật nhưng em lượn như chim, không de tới lui gì hết.
Mà tính em thì lười, tới là tới luôn, de là de luôn , không thích chuyển số mắc công ... mỏi tay. ( Hic.. nhưng mà vợ cả em thì khen tay em ... dẻo).
Lúc mua tới giờ chưa dính vết trầy đó bác mặc dù tay lái em vẫn khá non.

@bác Xitpelong:
Em kết nhất bác câu này :
Ngu nó có cái sướng của đứa ngu !

Còn cái này thì em bó tay bác:
"ển tí ga mà xe chả nhích gì hết , mấy ông fiater cứ bào xe dọt ga nhạy ... búa là xua , thua mỗi cây cột điện ".
Xe dọt ga nhạy thì OK rồi nhưng bác đem thử tài với cột điện thỉ em thua bác rồi. Óc tưởng tượng của bác thực là siêu hài.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/3/11
455
81
28
48
Phan Thiet
3ms nói:
Trương Đức Hải nói:
Fiat có vụ lock chìa khóa nữa hả ...vào đây đọc nhiều cái mới lạ quá .hay hay
cái vụ lock chìa khóa này phải phàn nàn với anh Italy thôi, xe cùi mà bày vẽ khóa lock chống trôm
mất bộ chìa khóa là đi tong hơn 20 củ:mad:
Cái này là nó luyện cho bác tính Cẩn Thận.
He... Bán xe mà có kèm sách giáo khoa nữa... Đặc trưng của Ý đó nha bác.

Hạng B2
12/4/08
106
0
16
51
Chào các bác !
Hôm nay em xin luận về cái gọi là " Tình chị duyên em ".
Bà cả nhà em ,trước giờ dị ứng với xe cộ . Nói cho thơm miệng thế thôi chứ thực tình thì vì bả say xe quá nên đâm ra sợ đi xe . Có chuyện lên xe đi tí là lai láng ngay . Khi nào thì cũng phải có thuốc say xe đi cùng . Mà nếu đã dùng thuốc thì không say nhưng người sẽ ngầy ngật và mệt rất lâu , cũng như một loai thuốc gây mê nhè nhẹ vậy ! Cho nên khi em có ý định kiếm một chiếc xe thì lý do đầu tiên là không đi được xe . Chẳng lẽ mình để mất 50% số phiếu sao !!! Nói về mức độ say xe thì yếu tố tâm lý là vô cùng quan trọng . Có lần lùi xe vô nhà - lúc đó là con kia già - vậy mà mợ cả ngồi tầng trên lầu nghe mùi xe mà nôn thốc nôn tháo , khổ vậy , có ngồi trong xe đâu cơ chứ ! Có lần xe mới trờ tới gần đã nôn . Thế cho nên mục tiêu cơ bản khó đây , phải làm sao để chị em họ hòa thuận nhẩy !
Đưa em Siena về , bà cả nhìn em út đầy tính hồ nghi , đối kỵ ... thử xem sao ... mình nghi lắm ... cái điều hòa yếu như thế rứa thì nó hại em rồi , chị cả mày ngất ngây kìa , chết anh không !
Siena elx - M & Tôi

Thế nên liệu pháp thứ hai phải dùng là cho kèm trẻ em , ríu rít chút thì tinh thần thêm tươi vui bớt căng thẳng :
Siena elx - M & Tôi

Mỗi lần chở bà lớn , mình lại phải nghiêm chỉnh hút bụi , dọn dẹp , xông tí mùi hương , dần dà quen các bác ạ .
Giờ thì lên xe xuống mã đã ổn rồi , cô lớn cô bé xem như hòa thuận .

Hạng B2
12/4/08
106
0
16
51
Hết say xe , nàng mới cảm nhận được cái xe . Giờ thì vui rồi , lại còn nghêu ngao : " ông xã em năm bờ woanh ! " mới ngon chớ !
Mình còn phải làm cho mợ yêu xe nữa kia ! Mấy hôm rồi còn muốn tập lái nữa chớ ! pá cháy không !
...Hôm nay nhà mình đi Đầm Sen . Chẳng có nhiều thời gian nên thôi bố trí đi buổi chiều , mới từ Gòvấp ra đến Phổ Quang thì thình lình em thấy đồng hồ nước lên " bịch kim" - Cái từ này học được ở ngoải :D . Sợ quá em dừng lại , chị cả thì cũng có chiều lo lắng . Mở táp lô coi thì ôi thôi banh mất cái nắp bình nước phụ rồi , nước giải nhiệt bắn tung tóe khắp buồng máy trông thê lương . Em huy động mọi nguồn nước có sẵn trong xe cũng không đủ bù vô , chị cả nhà em chạy vạy xung quanh kiếm thêm nước về tiếp tế cho em út , còn cẩn thận chuẩn bị thêm vài chai nước suối nước dự phòng nữa vì em bảo đi chút ta phải dừng để châm nước . Cứ thế , bọn em vừa đi vừa dừng dọc đường xin nước , châm chế để giải quyết cái sự cố , và em thật happy vì mợ cả mợ hai có vẻ hiểu nhau và ăn ý với nhau rồi .

Hạng B2
15/1/10
164
0
16
cám xúc nguyên sơ ... lâu rồi em mới có dịp nhớ lại, cảm ơn bác
nhưng mà cái đoạn bác nói về accord, ko có đúng đâu nhe, em là cựu thành viên hội Accord nên phải bảo vệ cho accord. Accord chỉ có bơm xăng thôi, thay mới là đi phà phà, dàn điện ... bình thường, đi thì đầm hơn Siena nhe bác

Hạng B2
12/4/08
106
0
16
51
Bác Wagon
Em có dám chê ác cọoc đâu bác , em đã nói là khuyết điểm duy nhất của ẻm là có quá nhiều ưu điểm mà .
Chúc cả nhà vui vẻ .
Thân kính

Hạng B2
12/4/08
106
0
16
51
Bác Wagon thân kính
Em lại muốn nói về một vấn đề khác qua comment của bác mà theo em là liên quan thú chơi và yêu xe bác ạ .
Phàm ở đời chả có cái gì là hoàn thiện cả :D , chiếc xe cũng thế thôi . Dòng nào , đời nào khi bắt đầu nghiên cứu chế tạo ra thì cũng có hạn chế mặt này mặt khác . Các hãng luôn cố gắng hoàn thiện , cải tiến .... những dòng xe càng nhiều đời thì người dùng càng hưởng lợi nhiều hơn về tiện ích và sự hoàn thiện hơn ở các đời sau . Nói thế thì Siena em thua là cái chắc , cũng là hậu duệ của dòng Pailo gì ấy nhưng Fiat lại cho Siena tuyệt tự , thế mới đau chứ !
Bác thử đi một vòng các FC xem nào , hội nào cũng bảo con xe nhà mình là nhất , em nói sai em chết mất linh hồn !:oops:
Thế thì sao ???
Bản thân em ly giải thế này : anh có đam mê , yêu thích cái xe của anh thì cái khó sẽ trở thành cái dễ , tìm tòi nghiên cứu thì sẽ giải quyết được vấn đề khi có sự cố xảy ra mà đối với người ngoại đạo có khi là nan giải .
Cái vấn đề là chơi cái gì hợp với khả năng của mình là happy lắm lắm .
Em chia xẻ với bác thế có chi không phải xin bác cứ dạy , em cảm ơn trước luôn ah