Thảo Luật Chung Siêu dự án GS MetroCity

Hạng C
12/9/12
861
9.277
93
NHT cho dù mở rộng hết cỡ ko thể sánh ngang với NVL. GS cũng ko thể song sánh với PMH.
Nếu Nhà Bè mở thêm đường LVL2 nối liền với Long An thì mới gọi liên kết vùng. Mình nghĩ Nhà Bè lên giá nhiều hơn mong chờ GS.
cao tốc tầm 1 năm nữa đã là chuyện tất yếu rồi
vành đai 3 là việc phải làm
nếu vừa có cao tốc lẫn VĐ3 thì tuyến đường NHT sớm muộn cũng quá tải vì nó nhỏ hơn Mai Chí Thọ nếu so sánh về một cửa ngõ vào cao tốc giống như bên Q2
Chỉ cần đầu 2021, là đủ quá tải NHT hiện tại rồi vì các tuyến xe đò chuyển qua đi hướng này, không hiểu lúc đó lò đã đốt xong chưa để còn phát triển nữa

Tập Lái
26/5/16
12
111
28
36
e ko biết tiếng Hàn bác ợ, chờ mọi thứ lên hết để all in one ko cần vô Q1 như bác nói chắc đời con, cháu em nó vậy (15-20 năm trở lên), chứ đời thanh niên trai trẻ của e biết chắc ko có chuyện đó đâu, PMH phát triển mười mấy năm còn chưa hút dc nhiều các cty về đóng bản doanh, nghĩ sao cái nhà bè độc đạo chưa có liên kết vùng mà phát triển riêng như 1 thành phố dc hả bác?
Tùy suy nghĩ mỗi người. Ở Nine South, GS thì người dân lấy PMH làm trung tâm cho việc ăn uống, giải trí gia đình và đặc biệt là học hành cho con cái. Chỉ cần nói riêng 2 trường công Võ Thị Sáu và Nam Sài Gòn nằm trong nội khu PMH thì có phải đã ăn đứt các trường công khác không, chứ đó là em chưa nói đến mấy trường quốc tế nhé. Cái nào cũng có cái giá của nó, chứ ai chả muốn ngon bổ rẻ, giờ giá đất Quận 4 = Nhà Bè thì em xuống Quận 4 ở liền :D.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
View attachment 1898349 View attachment 1898348

Đẹp mà các Bác. l
Em có bộ full thông tin từ plan tới layout.
Bác nào quan tâm call em chia sẻ nhé
Em Thái 0868.00.37.37

:eek: Vài ông từng nhận mình là chiên gia khen tấm hình này làm tui thất vọng quá. Nhìn cái biết ngay của ai rồi. Chứ GS cái con khỉ ấy :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
10/7/17
227
128
71
41
Đổi tên Dại Gái cái là khác liền hà.
Mấy anh điện lực đang chuẩn bị hạ ngầm đoạn ngang qua NHT.
Tình hình là thấy thi công hạ ngầm thật rồi các bác ạ

xrk confirmed
Hạng B2
3/1/13
107
360
63
e ko biết tiếng Hàn bác ợ, chờ mọi thứ lên hết để all in one ko cần vô Q1 như bác nói chắc đời con, cháu em nó vậy (15-20 năm trở lên), chứ đời thanh niên trai trẻ của e biết chắc ko có chuyện đó đâu, PMH phát triển mười mấy năm còn chưa hút dc nhiều các cty về đóng bản doanh, nghĩ sao cái nhà bè độc đạo chưa có liên kết vùng mà phát triển riêng như 1 thành phố dc hả bác?
Bác này chắc không sống ở q7. Nhà e sống q7 đã lâu và chưa bao giờ phải lên q1 bác nhé, cả ăn chơi học hành hay bệnh viện các kiểu trừ việc phải vô q1 đi làm. Bạn bè e ở q7 đều thế nhé, người thật việc thật không cào bàn phím nha.

• Like
Reactions: Loveintheafternoon
Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
2 năm nay em và bà xã đi coi mấy dự án dọc Võ Chí Công, Nguyễn Duy Trinh, Đồng Văn Cống... Tuần rồi tiếp tục quay lại khu đó để xem và vẫn quyết định tiếp tục sống ở PMH vì mọi thứ đều có đủ cho con cái và ba mẹ. Hi vọng 2 năm sau thì khu bên kia sẽ đầy đủ hơn mới tính chuyện di chuyển.

• Like
Reactions: Loveintheafternoon
Hạng C
12/9/12
861
9.277
93
:eek: Vài ông từng nhận mình là chiên gia khen tấm hình này làm tui thất vọng quá. Nhìn cái biết ngay của ai rồi. Chứ GS cái con khỉ ấy :D
hình này mình biết lấy ở đâu luôn
:D

Hạng C
12/9/12
861
9.277
93
2 năm nay em và bà xã đi coi mấy dự án dọc Võ Chí Công, Nguyễn Duy Trinh, Đồng Văn Cống... Tuần rồi tiếp tục quay lại khu đó để xem và vẫn quyết định tiếp tục sống ở PMH vì mọi thứ đều có đủ cho con cái và ba mẹ. Hi vọng 2 năm sau thì khu bên kia sẽ đầy đủ hơn mới tính chuyện di chuyển.
Q7 bây giờ cái gì cũng có, riêng khoảng ăn uống thì qua mặt Q1 từ lâu rồi
nhưng đám mấy anh mấy chị bên Q12, Hóc Môn, Gò Té, Q9 gì đó suốt ngày lo giùm người Q7 nào là ngập nước kẹt xe, hôi thúi các kiểu ... thiệt là tốt quá đi