Thảo Luật Chung Siêu dự án GS MetroCity

Tập Lái
28/10/10
42
18
15
Q7 bây giờ cái gì cũng có, riêng khoảng ăn uống thì qua mặt Q1 từ lâu rồi
nhưng đám mấy anh mấy chị bên Q12, Hóc Môn, Gò Té, Q9 gì đó suốt ngày lo giùm người Q7 nào là ngập nước kẹt xe, hôi thúi các kiểu ... thiệt là tốt quá đi
PMH bây giờ fai nói là người nước ngoài ko,hàn quốc rất nhiều.Dự Zại Gái vài bữa chắc là thành phố Hàn thu nhỏ quá

Hạng C
16/3/14
578
695
143
Bác này chắc không sống ở q7. Nhà e sống q7 đã lâu và chưa bao giờ phải lên q1 bác nhé, cả ăn chơi học hành hay bệnh viện các kiểu trừ việc phải vô q1 đi làm. Bạn bè e ở q7 đều thế nhé, người thật việc thật không cào bàn phím nha.

Sorry bác, nhà em ở quận 7 nhiều năm nay bác ạ, tầm 7-8h sáng cầu Tân Thuận và Kênh Tẻ luôn thất thủ. Quan trọng là đi làm thôi, kẹt xe mệt mỏi, đi nhậu ở trung tâm xong tối lò dò về Q7 cũng xa chứ chẳng gần. Còn ăn chơi chả quan trọng để so, vì nhà em ăn chơi cuối tuần chủ yếu, trong tuần thì đã về rồi chẳng quay lại trung tâmnữa (vì ngại tốn thời gian chứ chẳng phải do Q7 có nhiều chỗ ăn uống ngon).

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
12/9/12
861
9.277
93
Sorry bác, nhà em ở quận 7 nhiều năm nay bác ạ, tầm 7-8h sáng cầu Tân Thuận và Kênh Tẻ luôn thất thủ. Quan trọng là đi làm thôi, kẹt xe mệt mỏi, đi nhậu ở trung tâm xong tối lò dò về Q7 cũng xa chứ chẳng gần. Còn ăn chơi chả quan trọng để so, vì nhà em ăn chơi cuối tuần chủ yếu, trong tuần thì đã về rồi chẳng quay lại trung tâmnữa (vì ngại tốn thời gian chứ chẳng phải do Q7 có nhiều chỗ ăn uống ngon).
Bác mà ở q7 lâu thì đã thấy cầu đó kẹt vì công nhân, dân lao động là nhiều chứ q7 trước có nhiu

Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Nguyễn Lương Bằng so với 8 tháng trước cũng rất khác nha bác. Trước đây em thích cảm giác mỗi sáng lái xe êm đềm dọc 2 bên hàng cây và công viên. Chiều tối tan tầm nắng vàng cây gió lao xao, sóng nước lung linh lắm. Giờ thì đông lắm rồi, xe ngược xuôi 2 hướng cũng nhiều, lắm lúc “ùn ứ cục bộ” (ko nói đến Nguyễn Văn Linh nha) có cái hay là vui nhộn hơn nhưng em thích cảm giác yên bình và êm đềm của ngày cũ. Haizza.

Hạng C
16/3/14
578
695
143
Giờ chung cư bàn giao quá nhiều, đường Nguyễn Lương Bằng thông kéo dài 15B xong bên Nhà bè đi ầm ầm. Nói chung sáng ra thấy Nguyễn Lương Bằng, Nguyễn Văn Linh, Nguyễn Hữu Thọ, Huỳnh Tấn Phát, Nguyễn Thị Thập, 5 trục chính của Q7 đông nghẹt so với khoảng thời gian năm 2017 trở về trước. Dân giờ đông khắp nơi rồi, ngày tháng bình yên của Q7 qua rồi

Hạng C
12/9/12
861
9.277
93
Giờ chung cư bàn giao quá nhiều, đường Nguyễn Lương Bằng thông kéo dài 15B xong bên Nhà bè đi ầm ầm. Nói chung sáng ra thấy Nguyễn Lương Bằng, Nguyễn Văn Linh, Nguyễn Hữu Thọ, Huỳnh Tấn Phát, Nguyễn Thị Thập, 5 trục chính của Q7 đông nghẹt so với khoảng thời gian năm 2017 trở về trước. Dân giờ đông khắp nơi rồi, ngày tháng bình yên của Q7 qua rồi
Nhìn vậy thôi đa số là ở trọ. 50% với áo bhlđ và nón xây dựng, đám này gây kẹt xe kinh khủng

Hạng D
26/8/05
3.937
22.860
133
Ăn chơi giải trí Q7 rất ổn. Chỉ khó là vì công việc nên vẫn phải qua các quận khác. Oải! Kẹt xe vãi!