Hạng D
15/12/07
1.772
17
38
hrhrhr,có dịp mời bác vào các country club của họ nghía qua mấy con xe chơi, đầu xuân đàn bò bên ấy dạo chơi ít đấy :D em nhớ lúc em còn làm việc ở bên ấy thì anh bạn ở Sentosa có lần nói với em rằng, nếu xe ở Sing mà rẻ như ở Lao or Cam thì chắc toàn dân đi RR rùi. Vẫn biết là đùa nhưng em tính sơ, hồi năm 2002, em nhớ là đã đếm đc khoảng 20 con bò tụ tập ở Raffles rùi. Còn fer thì chịu, nhiều quá mà lại rải khắp nơi chứ em chưa gặp đi chung một đàn >10em bao giờ. RR của Sing cũng nhiều mà sao trong clip này ko thấy em nào nhểy..chắc cất hết ở nhà rùi :)) Cả con drophead trước đây là trùm lang thang mà cũng ko thấy lun..

Hạng B1
25/7/08
65
6
8
spirit_of_estasy nói:
hình như thuế bên sing tới 300% lận phải không các bác,cao hơn VN mình rất nhiều,vậy mà ... đầy đường

Hehe nghe thì khiếp thế thôi chứ ở bên Sing sở hữu oto dễ hơn VN, NH cho vay 100% giá xe bất kể mới hay cũ, trả nợ thì cỡ 9-10 năm, thoải mái ợ. Giá xe thì hơn VN tầm 20%, chỉ có điều chi phí sử dụng cao, có road tax, COE, và phí gửi xe cao. Mí lí xe bên lày giảm giá đồng đều, cho nên xe cũ Toy vẫn rẻ hơn BIM, hông như VN :D

Hạng B2
28/10/09
114
6
0
50
Quận 6
Có lần em công tác bên Sing, kể các bác nghe một loại xe sang mà đem ra làm taxi vào năm 2003, đó là : Toyota Crown Saloon 3.0 đó
Không biết có bác nào thấy xe taxi đó k nhỉ ?
Còn saloon bán xe thì ôi thôi, xếp như cá mòi, nhiều tầng, còn hơn cửa hàng bán xe gắn máy ở ADV và NTPhương Q5 nữa