Hạng F
29/10/16
11.592
22.262
113
Pháp
Bác có sơ đồ mạch điều khiển động cơ xe vios 2013 và 2016 ko cho e xin
Bạn có thể hỏi các bạn khác vì âu châu và bắc mỹ không có VIOS ,, hay bạn có thể cho tương tự thì có thể được (thuộc á châu thái bình dương mà thôi), hoặc từng phần nào, thí dụ , động cơ, cửa điện ...có thể Toyota giống nhau chăng ? chứ cả xe tôi nghĩ nó có thay đổi một số đường mạch hay không có

Bác có sơ đồ mạch ecu cho em xin với ạ: fiat siena 2002 1.3 ED .Tks

Bạn tìm "schema ECU FIAT" hay "ECU FIAT scheme" trong bác gu gờ sẽ ra ngay,

bạn có thể tìm
VAG 409 KKL
ELM 327
..........................;;
Có thể đặt từ ebay, Cdiscount

Tập Lái
5/4/15
7
3
3
41
Bạn có thể hỏi các bạn khác vì âu châu và bắc mỹ không có VIOS ,, hay bạn có thể cho tương tự thì có thể được (thuộc á châu thái bình dương mà thôi), hoặc từng phần nào, thí dụ , động cơ, cửa điện ...có thể Toyota giống nhau chăng ? chứ cả xe tôi nghĩ nó có thay đổi một số đường mạch hay không có

Bạn tìm "schema ECU FIAT" hay "ECU FIAT scheme" trong bác gu gờ sẽ ra ngay,

bạn có thể tìm
VAG 409 KKL
ELM 327
..........................;;
Có thể đặt từ ebay, Cdiscount
Em đã tìm như bác hướng dẫn .Tuy nhiên toàn thấy mấy dòng xe khác của fiat (pialo, 500...) chứ k thấy đúng ngay model em đang cần ạ (siena) .Mong bác hướng dẫn thêm

Tập Lái
28/6/18
1
0
1
26
Anh ơi e đang làm đồ án tốt nghiệp
Anh cho e xin sơ đồ mạch điện điều khiển động cơ Hyundai Starex đời 2001-2007. Nếu được thì cho em xin luôn tài liệu hướng dẫn sửa chữa động cơ này luôn Em cảm ơn ạ
mail: [email protected]

Hạng F
29/10/16
11.592
22.262
113
Pháp
Em đã tìm như bác hướng dẫn .Tuy nhiên toàn thấy mấy dòng xe khác của fiat (pialo, 500...) chứ k thấy đúng ngay model em đang cần ạ (siena) .Mong bác hướng dẫn thêm
Vậy phải cần số VIN hay ít ra dung tích máy , mã lực ....chứ tìm ...mắm tôm hay thịt chó ở âu Mỹ coi bộ hiếm hay không có à nghe ... :p:p:p:p:p

"ECU FIAT siena part magneti" thử xem coi nó loại gì (vì xe ý ECU thường là Magneti thì phải) cũng như đại đa số dùng Bosch hay Denso vậy, không phải xe nào cũng ECU khác nhau đâu, có nhiều loại cùng dùng chung nó đó, cái hay là bạn có thể tìm mẩu mã ECU của xe bạn chụp và cho thông số kỹ thuật, không chừng xài chung với ... ferrari nha

Anh ơi e đang làm đồ án tốt nghiệp
Anh cho e xin sơ đồ mạch điện điều khiển động cơ Hyundai Starex đời 2001-2007. Nếu được thì cho em xin luôn tài liệu hướng dẫn sửa chữa động cơ này luôn Em cảm ơn ạ
mail: [email protected]
Bạn viết bao quát quá, mạch điều khiển động cơ ? bougie, đề, chống trộm, bơm xăng, bơm nước, điểm cao , thấp của máy PMH PMB, TDC BDC, rồi ECU, thắng, ABS, EPS .. nói chung chung quá , coi như ráp nguyên chiếc xe từng con ốc hay sao. Còn sửa động cơ là sửa gì, không lẽ sửa dây timming, xú bắp, thay dên, bougies ...bơm nước ????

Chỉ còn cách bạn tìm trên mạng mà thôi chứ tôi không giúp được bạn muốn gì về chiếc xe nầy

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: buibaochien
Hạng F
29/10/16
11.592
22.262
113
Pháp
Vậy bạn tìm ECU nằm chổ nào, chụp post cho bà con độc giả xem, hay cho thông số , hiệu , không chừng có thể giúp được,
Xe lăn bánh ở âu Mỹ (ngoại cũng như nội) đều có thể tìm ra sơ đồ tương đối, còn các xe đặc biệt cho đông nam á hay VN nói riêng thì khó kiếm hay hoàn toàn không có, do đó cần phải đi vào chi tiết hơn, có thể động cơ, có thể ECU, công tắc điện .... Cũng như bạn mà hỏi Vios thì tôi thú thật là thua, còn corolla, Yaris thì còn có thể.

Bạn có xữ dụng ELM 327 xem thử chưa ?

Tập Lái
5/4/15
7
3
3
41
Vậy bạn tìm ECU nằm chổ nào, chụp post cho bà con độc giả xem, hay cho thông số , hiệu , không chừng có thể giúp được,
Xe lăn bánh ở âu Mỹ (ngoại cũng như nội) đều có thể tìm ra sơ đồ tương đối, còn các xe đặc biệt cho đông nam á hay VN nói riêng thì khó kiếm hay hoàn toàn không có, do đó cần phải đi vào chi tiết hơn, có thể động cơ, có thể ECU, công tắc điện .... Cũng như bạn mà hỏi Vios thì tôi thú thật là thua, còn corolla, Yaris thì còn có thể.

Bạn có xữ dụng ELM 327 xem thử chưa ?
Đây ạ. Và ELM 327 là gì vậy bác?

Attachments

Hạng F
29/10/16
11.592
22.262
113
Pháp
Đây ạ. Và ELM 327 là gì vậy bác?
Cám ơn bạn, tôi tìm trên mạng thì đó là dòng IAW 49F.D7 (dùng khá nhiều xe đời FIAT), theo tôi hiểu thì bệnh không phải sơ đồ mạch điện , không cần nói nó là SIENA vietnam. Có điều là nó bảo nên làm chương trình lại cho ECU,

Theo tôi thì hỏi ai đó xem có ELM 327 là chương trình đọc ECU qua cổng ODB2, bạn có thử vào garage nếu như bạn không có, Còn nếu bạn muốn dọc cho biết thì trên mạng có rất nhiều, nhất là trên EBAY, bạn thử post xem có bạn bè nào gần bạn có chương trình nầy không, theo tôi thì nó bị mất bộ nhớ, chứ không phải bị phần cứng đâu. Nếu bị phần cứng thì thà mua cái cũ về để check lại chương trình sẽ tiện lợi hơn, Theo tôi đó là phần chống đề máy, có thể dùng phần mềm để gở bỏ nó vì theo tôi tìm trên mạng, hình như bạn cũng có hỏi trên (nếu tôi không lầm)
https://www.oto-hui.com/diendan/threads/xin-tai-lieu-fiat-siena-elx-doi-2002.67599/

Bạn tìm "schéma IAW 49F.D7" trong bài FIAT PUNTO (pdf file) có thể giúp được cho bạn vì nó sẽ down thẳng về máy của bạn

hay "plan calculateur IAW 49F.D7" bạn cứ tìm FIAT,

Còn phần không địện thì bạn chịu khó làm 2 người nối thẳng dây + vào injector, nếu nghe tiếng xì tức là có xăng phung và injector kh có vấn đề,
Tóm lại là bạn có thể thử qua phần mềm, gở phần chống trộm trước rồi thử mấy cái khác, mình không thể nào thay thế phần cứng qua phần mềm trong trường hợp nầy. Thử trước bằng chương trình phần mềm , rất tiếc tôi không thể giúp trực tiếp bạn được

• Like
Reactions: buibaochien
Tập Lái
5/4/15
7
3
3
41
Cám ơn bạn, tôi tìm trên mạng thì đó là dòng IAW 49F.D7 (dùng khá nhiều xe đời FIAT), theo tôi hiểu thì bệnh không phải sơ đồ mạch điện , không cần nói nó là SIENA vietnam. Có điều là nó bảo nên làm chương trình lại cho ECU,

Theo tôi thì hỏi ai đó xem có ELM 327 là chương trình đọc ECU qua cổng ODB2, bạn có thử vào garage nếu như bạn không có, Còn nếu bạn muốn dọc cho biết thì trên mạng có rất nhiều, nhất là trên EBAY, bạn thử post xem có bạn bè nào gần bạn có chương trình nầy không, theo tôi thì nó bị mất bộ nhớ, chứ không phải bị phần cứng đâu. Nếu bị phần cứng thì thà mua cái cũ về để check lại chương trình sẽ tiện lợi hơn, Theo tôi đó là phần chống đề máy, có thể dùng phần mềm để gở bỏ nó vì theo tôi tìm trên mạng, hình như bạn cũng có hỏi trên (nếu tôi không lầm)
https://www.oto-hui.com/diendan/threads/xin-tai-lieu-fiat-siena-elx-doi-2002.67599/

Bạn tìm "schéma IAW 49F.D7" trong bài FIAT PUNTO (pdf file) có thể giúp được cho bạn vì nó sẽ down thẳng về máy của bạn

hay "plan calculateur IAW 49F.D7" bạn cứ tìm FIAT,

Còn phần không địện thì bạn chịu khó làm 2 người nối thẳng dây + vào injector, nếu nghe tiếng xì tức là có xăng phung và injector kh có vấn đề,
Tóm lại là bạn có thể thử qua phần mềm, gở phần chống trộm trước rồi thử mấy cái khác, mình không thể nào thay thế phần cứng qua phần mềm trong trường hợp nầy. Thử trước bằng chương trình phần mềm , rất tiếc tôi không thể giúp trực tiếp bạn được
Đa tạ bác Osin. Cho e hỏi bác ở đâu để e bái sư hoặc mời cafe ạ

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.592
22.262
113
Pháp
Đa tạ bác Osin. Cho e hỏi bác ở đâu để e bái sư hoặc mời cafe ạ
Cám ơn bạn, nhưng những điều trên có giúp ích được hay không là chuyện khác, 4rum ở đây dể tìm hiểu, làm sao đạt được hiệu quả nhanh nhất mà chi phí ít tốn nhất, chứ không phải có chuyện hư là đem ra garage, ... Như thế chắc bạn không cần hỏi trên diển đàn, mà đi thẳng vào Fiat rồi

Nếu mình làm được tại sao không làm, không sửa nó hả các bạn. Trừ những món rất bình thưòng mà tôi không thể làm được, như ... thay lốp bánh, cân .... bánh, thì chịu, không lẽ mua cái máy về làm bánh xe cho mình thì quá dở ..đem thợ cho rồi vì tôi không phải dân thợ máy hay làm ở công ty về xe cộ