Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Cám ơn bạn.
Theo như mình nghĩ, nếu làm đukcj theo ý tưởng của mình là chỉ nối mạch thay cho việc nhấn công tắc thì mọi chỉ số về tần di nháy, công suất....được đảm bảo theo đúng tiêu chuẩn nhà sản xuất.
Mình sẽ cố gắng tìm hiểu thêm
- Vậy bạn phải mở hộp cầu chì, có thể trên bản chỉ dẩn, hay trong sách nói về relais của signal (hay warning) hay là bạn tư vấn thẳng nơi cửa hàng.
- Cái khó nửa là bạn để máy, một người cứ gở từng cục relais, để đèn warning nhé, nếu máy chạy mà đèn warning tắt là ngay cục đó mình có thể truyền vào chân ra của nó bằng đường (+) theo nguyên tắc (cần nên đo cho chắc ăn)

Nhưng tôi nghĩ là khi contact đóng (cửa mở) thì nó chuyển đường (-) không phải đường (+), vì theo tôi thì đường dương là luôn cung cấp cho đèn. Nếu như bạn lấy từ cửa (đường -) và nối chân vào đường ra của relais là tiêu ngay nhé, nên coi chừng trước khi gắn vào, nên dùng điện kế cho chắc ăn. Nên lấy thông số kỹ thuật của relais đó có thể tìm trên mạng

- Cách thử relais : bạn để máy, khi biết chân của relais đi ra của warning rồi, thì bạn phải tắt warning, nối một cọng dây điện từ bình điện cực dương thẳng qua ngay chân đó, nếu như warning chạy là đúng, bạn đã thành công

Tập Lái
8/7/18
7
0
1
48
Ở đây vấn đề là khi CT (công tắc) đóng, nó sẽ cấp điện cho (-) hay điện (+) cho hệ thống thì mình sẽ cấp cho nó vào đúng chân là 2 má cực của công tắc. Còn vấn đề lấy điện từ cửa thì mình sử dụng 1 relay, khi mở cửa sẽ cấp (-) cho relay làm cho relay đóng sẽ cấp một nguồn ra (+) hoặc (-) tùy ý vì relay luôn được cấp(+).
Tóm lại là dây từ relay lắp thêm này nối vào chân nào CT là vấn đề mà mình đang phải tìm hiểu.
Cám ơn bạn đã chia sẻ

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Ở đây vấn đề là khi CT (công tắc) đóng, nó sẽ cấp điện cho (-) hay điện (+) cho hệ thống thì mình sẽ cấp cho nó vào đúng chân là 2 má cực của công tắc. Còn vấn đề lấy điện từ cửa thì mình sử dụng 1 relay, khi mở cửa sẽ cấp (-) cho relay làm cho relay đóng sẽ cấp một nguồn ra (+) hoặc (-) tùy ý vì relay luôn được cấp(+).
Tóm lại là dây từ relay lắp thêm này nối vào chân nào CT là vấn đề mà mình đang phải tìm hiểu.
Cám ơn bạn đã chia sẻ
Vậy bạn tìm đúng relais đó rồi đưa haya tìm thông số trên relais, tôi nghĩ là có sơ đồ relais với chân ra vào , đó là cái mà bạn cần tìm, (như bài trên)

Tập Lái
8/7/18
7
0
1
48
Mình thấy trong sơ đồ đèn xinhan và công tắc báo nguy thì công tắc này đóng mở 3 nguồn. Một nguồn cấp cho relay nháy, 2 nguồn ra từ relay nháy đưa vào cho đèn xi nhan trái và phải. Mình sẽ tìm các chân của công tắc này trên cơ sở sơ đồ của nó.
Một vấn đề mà mình đang băn khoăn là khi cấp nguồn cho công tắc báo nguy điện có quay về ổ khóa điện có ảnh hưởng gì đến các hệ thống khác ko, chắc phải thử nhưng hơi mạo hiểm. Bạn cho mình xin ý kiến về vấn đề này với nhé.
Cám ơn bạn.

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Thứ nhất bạn nên phân biệt signal trái phải là cần , nó chỉ đưa điện về 1 bên, còn warning thì đưa vào relais chung để cả 2 bên đều cháy, do đó bạn xem chân relais (tìm như tôi chỉ dẩn, gở từng cái) và sau đó xem thông số kỹ thuật thì mình sẽ tìm ra ngay mà thôi, Nút warning chỉ là đưa điện qua bên relais warning để cháy 2 bên,nên để ý và hiểu nếu xe bạn relais nằm trong nút thì khó hơn (như vw group mà tôi đã nêu ở bài trên) còn xe bạn thú thật tôi chưa nắm được, nhưng theo tôi thì signal riêng, warning riêng và relais riêng , còn cháy hay không bạn đừng sợ, bạn có đồng hồ đo điện chưa ? tôi thì bất cứ gì về điện dù xe, hay nhà cửa cũng phải có, điện tử cũng thế

Hạng D
21/3/08
4.826
4.288
113
hcm
Trước hết xin cảm ơn bạn đã đọc và trả lời tôi.
Chính xác là tôi muốn xin sơ đồ chân của công tắc báo nguy hiểm của xe hyundai click (nút có dấu tam giác ấy). Chả là tôi muố làm một mạch điện để khi mở cửa cho người lên xuống xe thì tats cả đèn xi nhan đều nháy.
Các bác giúp tôi với.
Xin cám ơn!
Xe này của bác có khóa trung tâm không nhỉ? Cách hay nhất là nên gắn một bộ khóa remote chống trộm để có luôn cả tính năng mà bác mong muốn, lại an toàn, thêm nhiều tính năng khác của chống trộm, báo động xâm nhập, tìm xe trong bãi...
Còn nếu bác chỉ muốn duy nhất chức năng mở cửa 4 đèn chớp thì nếu có thể, em cho bác cái bộ mạch door lock có sẵn, nhưng mất remote, về cứ đấu theo sơ đồ hai dây nâu vào dây đèn signal hai bên, thêm cho nó mỗi dây một con diode nữa là ổn!
Kiểu vầy:
Sơ đồ Mạch điện cho tất cả các dòng xe...

Tập Lái
8/7/18
7
0
1
48
Nếu bạn có và cho mình thì mình xin và xin cảm ơn. Vậy đc bạn ở đáu vậy, mình ở HN

Hạng D
21/3/08
4.826
4.288
113
hcm
Nếu bạn có và cho mình thì mình xin và xin cảm ơn. Vậy đc bạn ở đáu vậy, mình ở HN
Căng quá, hai đầu tổ quốc, bác cứ cho em địa chỉ, em gởi cho!
Sơ đồ Mạch điện cho tất cả các dòng xe...

Tập Lái
27/7/18
1
0
1
37
Bác cho em xin sơ đồ con này ạ
1 chevrolet
2 spark
3 năm 2009
4, 203000
5, xin sơ đồ mạch khiển kính điện

Tập Lái
2/10/18
1
0
1
26
Hôm nay Em mạo mụi mở topic này để cho tất cả các Bác có thể tự tham khảo và sửa chửa cho Vợ 2 của Mình. Em xin cung cấp cho các Bác sơ đồ mạch điện của tất cả các dòng xe. Sơ đồ mạch rất chi tiết.
Yêu cầu bắt buộc phải có, nếu Bác nào không cung cấp đủ thông tin. Mình xin miễn Replay.
1/ Hiệu xe
2/ Model
3/ Đời năm nào
4/ Số VIN
4/ Yêu cầu sơ đồ mạch gì.
Thời gian cung cấp bất cứ lúc nào Online...........Nhưng không quá 24H
Chắc mệt đây.....
cho mình cái sơ đồ đánh lửa với giắc nói xe huyndai tucson 2007 với bạn tks hihi