Honda quyết định làm bạn với môi trường bằng cách không giống bất kỳ ai trong giới F1 là thay vì mang trên mình tên tuổi những nhà tại trợ, Honda cho in hình Mother Earth trên khắp thân xe...
...với mục đích kêu gọi ngành công nghiệp liên quan hãy để tâm hơn đến hiện tượng ấm lên của trái đất...
...

Hãy vào trang web www.myearthdream.com để đăng ký lời nhắn nhủ của mình và tên bạn sẽ được in lên 2 chiếc xe của Honda do Jenson Button và Rubens Barrichello cầm lái...sau khi quên góp 1 số tiền...
...

Lời kêu gọi của Honda về bảo vệ môi trường được chính Jenson Button cụ thể hóa bằng việc thay vì di chuyển bằng những chiếc xe thể thao của mình, Jenson đã chuyển sang dùng chiếc hybrid của Honda...
...

...và cụ thể hơn nữa...cả 2 tay đua của Honda đã quyết định chạy thật chậm trong suốt kỳ thử nghiệm mùa đông vừa qua để góp phần tiêu thụ ít xăng, qua đó giảm khí thải, giảm hiện tượng hiệu ứng nhà kính...

Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN
RE: So long Honda F1...!!!

Honda luôn có những cách làm khác người nhưng lại rất ấn tượng.
Hoan hô.,

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

...và cụ thể hơn nữa...cả 2 tay đua của Honda đã quyết định chạy thật chậm trong suốt kỳ thử nghiệm mùa đông vừa qua để góp phần tiêu thụ ít xăng, qua đó giảm khí thải, giảm hiện tượng hiệu ứng nhà kính...

Nếu cái này là chạy biểu diễn hay trình làng xe mới thì có ý nghĩa chứ chạy thử nghiệm thì thu được cái gì bác Bắp nhỉ? :)

Hạng C
22/8/05
587
0
0

bác ui nhưng mà cái môn như F1 mà lại không in hình các nhà tài trợ lên thì có bị phá sản không ạ:D

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Em thì lại đang thắc mắc là Honda có dùng công nghệ gì cải thiện hơn hay là vẫn lắp chiếc máy lọc xăng ra khí thải, cứ 100km là lọc khoảng 60-70 lít :):):):). Nếu như rứa thì cũng giống như 10 đội đua còn lại vui nhể [:-]