Hạng B1
9/9/19
51
145
33
52
Đợt em hỏi cả nhà luôn,chọn EV hay chọn SF, tất cả chọn SF, trừ em. Lý do : SF đẹp hơn EV 96 lần, chấm hết.
Xe Ford mà thay đổi thiết kế như xe Hàn đã và đang làm thì quá tốt.
Nếu còn độc thân thì chọn xe nào cũng được. Thích là mua thôi

• Haha
Reactions: lazy man
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
1 con nhập khẩu hoàn toàn và 1 con lắp ráp thì cứ vào Box từng xe có đầy bài thực tế mà đọc coi chất lượng xe ráp tại VN thế nào là câu trả lời.
Con nhập khẩu thì lỗi cái thằng sản xuất tít ở nước ngoài còn gửi thông báo cho FIX. Còn theo phản ảnh của các Oser thì dịch vụ của 2 hãng này đều như ccc. Mua con xe k phải cứ chồng tiền vác về là xong, 3 năm bảo hành mà lúc nào cũng bực mình với bọn dịch vụ hậu mãi thì chả khác éo gì bỏ tiền tỷ ra để nó làm phiền mình :)
https://www.otosaigon.com/threads/santafe-2019-moi-lay-bi-ho-phan-op-cua-ben-phu.8949718/
https://www.otosaigon.com/threads/danh-gia-ford-everest-suv-7-cho-cu-bu-t-to-c-ngoa-n-mu-c.8937061/

• Like
Reactions: Capdo1
Hạng F
7/8/17
7.467
10.165
113
Máy dầu ồn ào hơn máy xăng là Sai nha;
Lên cao tốc chạy, lúc xe chạy 100-120:
  • Nếu là xe máy xăng thì trong Cabin sẽ nghe thấy Tiếng Máy, Lốp, Gió;
  • Là xe máy dầu thì chỉ nghe tiếng Lốp và Gió;
Bộ bác so mấy con dung tích 1.x à. Chứ máy mạnh tí 2.x lên cao tốc đạp 120 tua máy vẫn đạt ngưỡng 2000-2500 thì làm gì nghe tiếng máy?

• Like
Reactions: Quocdp and Lqanh
Hạng F
7/8/17
7.467
10.165
113
1 con nhập khẩu hoàn toàn và 1 con lắp ráp thì cứ vào Box từng xe có đầy bài thực tế mà đọc coi chất lượng xe ráp tại VN thế nào là câu trả lời.
Con nhập khẩu thì lỗi cái thằng sản xuất tít ở nước ngoài còn gửi thông báo cho FIX. Còn theo phản ảnh của các Oser thì dịch vụ của 2 hãng này đều như ccc. Mua con xe k phải cứ chồng tiền vác về là xong, 3 năm bảo hành mà lúc nào cũng bực mình với bọn dịch vụ hậu mãi thì chả khác éo gì bỏ tiền tỷ ra để nó làm phiền mình :)
https://www.otosaigon.com/threads/santafe-2019-moi-lay-bi-ho-phan-op-cua-ben-phu.8949718/
https://www.otosaigon.com/threads/danh-gia-ford-everest-suv-7-cho-cu-bu-t-to-c-ngoa-n-mu-c.8937061/
Bác đi hậu mãi cả 2 hãng chưa mà chiêm nghiệm có vẽ k dc tốt vậy?

Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Bộ bác so mấy con dung tích 1.x à. Chứ máy mạnh tí 2.x lên cao tốc đạp 120 tua máy vẫn đạt ngưỡng 2000-2500 thì làm gì nghe tiếng máy?
Chắc do mình chạy xăng 3.0V6 so với dầu 2.2I4 nên nhìn theo góc nhìn thấy đươc (xăng sướng hơn dầu) như nhận định trên. Nhưng nếu so với dầu 3.2 thì xăng V6 vẫn êm và đã hơn

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Bác đi hậu mãi cả 2 hãng chưa mà chiêm nghiệm có vẽ k dc tốt vậy?
Thế dịch vụ tốt mà Oser rãnh háng quá lên post bài để dìm đối thủ hả? Ngoài thằng Toy và Hon ra thì dịch vụ hậu mãi các hãng ở VN đa số đều như ccc (kể cả hãng mình đang đi là Mit và cũng có feedback bên Box Mit).
Người dùng với nhau thì bảo vệ nhau bằng cách đưa cái xấu tụi nó lên cho nó xoắn mà o bế mình vì mình bỏ tỷ bạc ra mua xe chứ k có đi xin tụi nó, chứ k lẽ đi giấu rồi trong 3 năm đó ai thấy phiền hơn mình.

Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Máy dầu ồn ào hơn máy xăng là Sai nha;
Lên cao tốc chạy, lúc xe chạy 100-120:
  • Nếu là xe máy xăng thì trong Cabin sẽ nghe thấy Tiếng Máy, Lốp, Gió;
  • Là xe máy dầu thì chỉ nghe tiếng Lốp và Gió;
Khẳng định lại là mình không chê máy dầu nhé. Mình thấy nếu có cùng tầm công suất thì dầu không êm bằng xăng đâu bác. Mình hiện đang chạy cả xăng (mer, fotuner) và dầu (Ranger Wildtrack, San2.2D) trong đó 4tuner và San là xe cty, 2 xe còn lại xe của nhà

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
nhiều bác hay nói dầu hôi, e thấy cũng đúng nhưng đó là này xưa. bác mua xe bác ngồi trong xe chứ có ngồi bên ngoài đâu mà bảo hôi. về cách âm cách mùi các xe hiện nay làm rất tốt nên bác khỏi lo. còn bác ở TP để xe trong hầm lâu ngày thì dầu hay xăng cũng hôi như nhau, xăng để lâu ngày nó cũng hôi chứ đừng nói dầu.
EV thì nhìn nam tính, bệ vệ, đứng tuổi đi đẹp còn SF thì trung tính, dễ nhìn, nịnh mắt. còn công nghệ thì 2 thằng cũng xem xem nhau, thằng này hơn cái này thì thua cái kia đừng nên so đo quá.
bác chạy máy dầu con SF đi rồi sẽ thấy, éo hiểu sao nó mạnh thiệt, mình đạp cảm giác hầu như ko có độ trễ.
độ ồn thì mình ngồi thử xe xăng với xe dầu thấy nó chẳng khác biệt j nhiều, máy xăng nó ồn khác máy dầu nó ồn khác nhưng cơ bản là nó rất êm. đứng bên ngoài thì e công nhận máy xăng êm hơn nhưng e cũng ko rảnh đứng ở ngoài nghe hoài, nhưng máy dầu 2 con này e bảo đảm bác nó êm thuộc hàng top xe dầu
có 1 điều xe dầu ăn đứt xe xăng là chạy đường dài, bác chạy tầm 30-50km (nóng máy lên) đi rồi thấy, đạp là dính lưng nhé (ở mọi dải tốc độ) ko như xe xăng lên tầm 80km/h đạp ga là bắt đầu ỳ, lên rất chậm. máy dầu mình thấy càng chạy càng êm đạp cả trăm êm ru còn máy xăng nghe tiếng động cơ nó quào quào giống kiểu như đang ép nó làm việc vậy
cả 2 con này máy dầu chưa chắc thằng nào hơn thằng nào, quan trọng là bác nên test thực tế. ý kiến e là nếu bác đô con thì nên chọn EV nhìn đẹp hơn còn nhỏ con thì SF (ý kiến phụ)
e test cả 2 cuối cùng lấy SF nên có nhiu đó ý kiến

Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Khẳng định lại là mình không chê máy dầu nhé. Mình thấy nếu có cùng tầm công suất thì dầu không êm bằng xăng đâu bác. Mình hiện đàn chạy cả xăng (mer, fotuner) và dầu (Ranger Wildtrack, San2.2D)
đúng, nhưng riêng thằng fortuner e thấy máy xăng nó còn ồn hơn 1 số máy dầu nhỉ, hay tại e có ác cảm với nó nhỉ

• Like
Reactions: ThạoThủy