Hạng F
12/10/16
7.543
6.412
113
Cửa gió cả đống vậy thì lo gì nóng.
Bản cao cấp chưa về hả ta? Có gói adas ngon nhất phân khúc.
chắc ý ảnh là lạnh có sâu được như Mit hay Toy ko ấy mà
đi Grab con i10 máy lạnh ko sâu chỉ mát thôi,

Hạng D
23/2/09
1.391
8.250
128
Tuần trước thằng bạn (kinh nghiệm lái 2 năm) rủ mình (kinh nghiệm lái 13 năm) đi test drive em Custin. Thấy nó nói nó có gọi hẹn trước với sale và đc cho khung giờ 1 tiếng. Mình và nó tới trễ 30 phút (nó chở mình bằng xe nó và dính kẹt xe nên trễ hẹn). Tới nơi, lên xe mẫu thì nó lái trước. Lái đc 1 đoạn (ngắn ngủn à), nó kêu mình lái để nó trãi nghiệm hàng ghế sau. Mình đổi chổ cho nó, leo lên ghế tài ngồi. Mới đóng cửa chưa kịp làm gì thì lúc này e sale ko cho mình lái, thậm chí ko cho mình ngồi nghế tài luôn (chắc sợ mình bấm bậy) và kêu mình trở ra sau ngồi (muốn ngồi ghế nào tùy miễn là 2 hàng ghế sau). Nó mới hỏi ẻm ủa vậy em lên lái đi để a cảm nhận ngồi ghế sau thì em sale nói e ko biết lái. Nó hỏi ủa rồi sao? Ẻm nói thì xe đang dừng, anh ngồi ghế sau cảm nhận thử đi a. Mình quê méo thèm lái méo thèm nói gì. Nó cũng quê nó cũng ko mò mẫm gì ghế sau. Ẻm cũng thấy vậy nói thôi a lái về showroom đi a, hết giờ rồi a. Thế là nó lái về showroom trả xe.

Nhận xét: Chưa bao giờ thấy sale bán xe cho lái thử tệ như vầy. Tỏ vẻ ko muốn ngta lái/cảm nhận. Nó cũng đang lung lay chưa muốn mua luôn. Đang lăm le lái thử Canival. Hãng làm ăn như shit.
Tính ra trãi nghiệm xe mà gặp người vậy thì chắc chạy dài!

• Haha
Reactions: pack
Hạng D
22/12/09
3.170
18.755
113
Thái Bình
Trước mình đi san sắt nhập 2013 nó cứ hay mất lạnh mà nghe đâu huyndai thiết kế mái lạnh theo kiur trâu âu lạnh nhè nhẹ xong rồi mất cmn nó lạnh rồi chạy một hồi lại có lại
xe hàn muốn lạnh sâu thì phải để auto, mà auto lâu lâu nó lấy gió ngoài, đi ngang con xe tải là ngửi no, đó là mấy xe đời 2016. Đời mới mình chưa chạy :p

• Like
Reactions: lethangmy
Hạng D
23/2/09
1.391
8.250
128
Mấy anh có để ý em này hệ thống treo và phanh sau là gì ko? Bản trước là nhíp và phanh tang trống á!

Hạng B2
8/7/15
182
92
28
Long An
Bắt đầu nhìn vừa mắt hơn rồi đấy. Ngoài cái đuôi còn sót lại chẳng ăn nhập gì thì thấy đây có lẽ là phiên bản "sửa sai" của nhà TC motor sau khi nghe feedback từ thị trường. Còn lại thì để thời gian trả lời thôi, khó nói trước điều gì. Nhìn nó vẫn có cái gì đó khác biệt với số đông. Nó còn đặc biệt hơn cả Xpander hồi mới ra mắt ...
Rồi rồi!!!! Xong e mit exp??

Hạng B2
15/3/18
118
358
63
Tuần trước thằng bạn (kinh nghiệm lái 2 năm) rủ mình (kinh nghiệm lái 13 năm) đi test drive em Custin. Thấy nó nói nó có gọi hẹn trước với sale và đc cho khung giờ 1 tiếng. Mình và nó tới trễ 30 phút (nó chở mình bằng xe nó và dính kẹt xe nên trễ hẹn). Tới nơi, lên xe mẫu thì nó lái trước. Lái đc 1 đoạn (ngắn ngủn à), nó kêu mình lái để nó trãi nghiệm hàng ghế sau. Mình đổi chổ cho nó, leo lên ghế tài ngồi. Mới đóng cửa chưa kịp làm gì thì lúc này e sale ko cho mình lái, thậm chí ko cho mình ngồi nghế tài luôn (chắc sợ mình bấm bậy) và kêu mình trở ra sau ngồi (muốn ngồi ghế nào tùy miễn là 2 hàng ghế sau). Nó mới hỏi ẻm ủa vậy em lên lái đi để a cảm nhận ngồi ghế sau thì em sale nói e ko biết lái. Nó hỏi ủa rồi sao? Ẻm nói thì xe đang dừng, anh ngồi ghế sau cảm nhận thử đi a. Mình quê méo thèm lái méo thèm nói gì. Nó cũng quê nó cũng ko mò mẫm gì ghế sau. Ẻm cũng thấy vậy nói thôi a lái về showroom đi a, hết giờ rồi a. Thế là nó lái về showroom trả xe.

Nhận xét: Chưa bao giờ thấy sale bán xe cho lái thử tệ như vầy. Tỏ vẻ ko muốn ngta lái/cảm nhận. Nó cũng đang lung lay chưa muốn mua luôn. Đang lăm le lái thử Canival. Hãng làm ăn như shit.
Theo mình hiểu thì lái thử là phải đăng kí trước để sau này lỡ có gì còn làm pháp lý, anh chưa đăng kí, nhảy lên lái ngang lỡ có gì thì ai chịu trách nhiệm nè anh? Lúc đó sale ôm hết, lương thì ko bao nhiêu rồi mà còn đền thì sao chịu được. Sale này em nghĩ đang làm đúng quy trình lái thử showroom đưa ra. Tất nhiên bạn sale này còn cần phải cải thiện khả năng giao tiếp, bạn nên giải thích cho khách hàng thêm thông tin để họ hiểu rõ hơn.