Hạng B2
31/10/05
164
7
18
Chả là em vừa mới lái Civic nên chưa quen hết chiều dài xe nên bị xước vài chỗ ở bửng trước chỗ gần đèn sương mù bên phụ.
Các bác cho em hỏi có thể sơn tút lại như mới mấy chỗ trầy không? làm ở đâu mất bao lâu và tổng thiệt hại là bao nhiêu?

À mà không biết bảo hiểm có thanh tóan cái này không các bác.
thanks các bác

Hạng B2
30/1/07
283
1.338
113
RE: sơn tút vết trầy xước xe Civic

Nếu có bảo hiểm thì cho bảo hiểm làm là xong hết, nhưng để xước nhiều nhiều rùi đi làm cho đỡ mất công, thời gian làm thì từ 1 đến 2 ngày àh.

Hạng B2
5/2/07
131
5
18
42

hihi em vừa nhận xe sáng thì chiều de ra cửa cũng bị chỗ trầy y như bác, sau lần đó thì kinh nghiệm hẳn ra luôn.

Trích đoạn: mekong

Chả là em vừa mới lái Civic nên chưa quen hết chiều dài xe nên bị xước vài chỗ ở bửng trước chỗ gần đèn sương mù bên phụ.
Các bác cho em hỏi có thể sơn tút lại như mới mấy chỗ trầy không? làm ở đâu mất bao lâu và tổng thiệt hại là bao nhiêu?

À mà không biết bảo hiểm có thanh tóan cái này không các bác.
thanks các bác

Hạng B2
31/10/05
164
7
18

keke em chưa bị trầy đít nhưng đầu thì bị mấy cái rẹt rẹt rùi tòan là do quay đầu xe chữ U thui. Sao mà Civic nó dài thế :D hay do bán kính quay vòng lớn quá (cái này không biết chỉnh được không các bác- em hỏi ngu tí ti) còn nếu ko được chắc do em mới tập lái a'[8D]

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Cắt bớt cản trước + sau đi thì xe sẽ ngắn hơn đấy, hoặc các bác mua RR Phantom chạy lúc đó sẽ không bị vào đầu vào đuôi nữa. . .

keke em chưa bị trầy đít nhưng đầu thì bị mấy cái rẹt rẹt rùi tòan là do quay đầu xe chữ U thui. Sao mà Civic nó dài thế :D hay do bán kính quay vòng lớn quá (cái này không biết chỉnh được không các bác- em hỏi ngu tí ti) còn nếu ko được chắc do em mới tập lái a'[8D]

Hạng B2
5/2/07
131
5
18
42

Nói về kiểu quay đầu chữ U thì e cạch, mai mốt chịu khó đi vòng 1 chút hoặc kiếm chỗ rộng rãi quay đầu chứ quay kiểu đó hại xe lắm toàn vướng lề lại còn bị bà con xe máy chửi bới nữa mới khổ:-(