Tập Lái
16/4/12
29
4
0
Dear các bác, em nhờ các bác tư vấn cho em một việc: em đang chạy GLK 2009, em thấy sóng Radio kể cả AM hay FM của xe em rất yếu so với các loại xe khác như Mazda, Camry hay Matiz … Các bác cho hỏi xe của các bác có bị như vậy không, khi đi các tỉnh có bị như vậy không? Các bác có cách nào can thiệp để GLK thu sóng radio tốt hơn không ạ. Em cảm ơn các bác đã chia sẻ và tư vấn.

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam
Em thấy bình thường mà bác. cứ có sóng nào thì nó hiện lên mình cứ thế xài thôi, đi tỉnh thì nhiều khi có mỗi một đài à (FM còn AM em chưa xài)

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
ngược lại sóng của các dòng xe Đức, Nhất là Mer lại rất mạnh nhé bác. mấy xe Nhật ko có cửa. Nếu ở Sài Gòn các bác có thể test ngay trong hầm thủ thiêm. sóng FM của các dòng xe khác sẽ mất sau khi đi vào hầm khoảng 20m. còn xe Mer chạy tới quạt thông gió tận phía trong mới mất. Khi ra khỏi hầm cũng vậy, xe Mer khi gặp quạt thông gió đầu ra đã có sóng còn xe khác phải đến sát miệng hầm mới có.

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
Xe trước chui vô hầm chung cư là mất, giờ GLK vào hầm vẫn nghe bình thường.

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
KaKa GLK nói:
Dear các bác, em nhờ các bác tư vấn cho em một việc: em đang chạy GLK 2009, em thấy sóng Radio kể cả AM hay FM của xe em rất yếu so với các loại xe khác như Mazda, Camry hay Matiz … Các bác cho hỏi xe của các bác có bị như vậy không, khi đi các tỉnh có bị như vậy không? Các bác có cách nào can thiệp để GLK thu sóng radio tốt hơn không ạ. Em cảm ơn các bác đã chia sẻ và tư vấn.
em thấy ngược lại hoàn toàn

Hạng C
17/12/11
589
154
43
49
Tp. HCM
Bác chủ kiếm chỗ nào có "sóng thần" cho nó mạnh lên hihi. Coi chừng xe bác đứt dây anteng !