Hạng C
27/5/08
752
377
63
47
Hôm nay iem mới đi xem Spark bằng sơn bằng sắt, rờ mó sờ sẫm con hàng này và em thấy như sau:

- Kiểu dáng bên ngoài khá bắt mắt, thanh thoát hơn ông anh Matiz. Nhìn bề ngoài khá fashion!
- Nội thất và bên trong thiết kế khá hài hòa.
- Trang thiết bị có vẻ cao hơn Matiz với kính sau chỉnh điện, phanh trước thắng đĩa, tựa đầu hàng ghế sau (em chỉ thấy có mỗi 3 điểm này thôi).
- Cách âm tạm đc với 1 em xe dc coi là rẻ xiền.

Tuy nhiên, có vài chi tiết nhựa trên cửa nhìn lởm quá! Nhựa cách âm thấy có vẻ mau bị thay quá!

Đòng chí Sales bảo nếu ký hợp đồng thì trong vòng 1 tháng có xe! Em hỏi lại chắc ko thì hắn bảo chắc chắn có xe! Nhưng các bác đã nói rùi: Trước khi ký hợp đồng thì mình ngon lém, bút xa gà xối mỡ rùi thì gặp toàn những con ma nhà họ Hứa còn sót lại!

Túm lại: Xe này phù hợp cho .... người nghèo như iem! Chắc em xâm mình chơi 1 con quá!

Hạng D
24/4/06
2.450
13.555
113
TP. HCM
RE: Spark ra mắt tại HCMC - cảm nhận sơ bộ

em thì thích nhất em người mẫu á, chỗ cái xe màu xám đó bác :D

Hạng D
5/1/08
1.570
26.056
113
Saigon

Nó là Matiz thay tên đổi họ+'tút' thêm chút đỉnh ngoại hình, nội thất thui!
Khi nhập về nguyên con từ HQ là Matiz Joy trước đây, còn các thị trường ngoài HQ thì có tên Spark cộng với logo Chevrolet.
Matiz cũng xài phanh đĩa bánh trước nhe pác. Nếu chưa gấp có xe thì tháng 9/2008 có phiên bản 1.0 đó pác àh!
Spark

Hạng B2
4/5/08
333
33
28
53

Với giá cả từ 9.700 đến 16000 đô thì có lẽ cũng hợp lý. Nhưng mà vẫn 3 máy với loại 0.8l SOHC và 4 máy đố với 1.0l SOHC.
Nhìn chung em nó cũng dễ thương lắm nhưng có điều là thời buổi này mà GM vẫn gắn máy casette để nghe nhạc. Hỏi chú Sale tại sao thì chú ấy bảo gắn vậy để hạ giá xe.

Hạng C
27/5/08
752
377
63
47

4 máy 1.0 thì em nghe đâu đến gần cuối năm mới ra! Xe đóa chắc là ngon hơn em 3 máy 0.8 đưt đuôi rùi các bác nhỉ! Nhưng em sợ giá em đóa sẽ gần ngang em Morning của Thaco ấy chứ! Bây giờ chờ GM ra xe 1.0 mà giá cao ko khéo lại chuyển sang mua Morning cho đỡ cú công chờ đợi! [:-]

hehehe xe rẻ xiền nên 2 xe chỉ có 2 em người mẫu, mỗi em 1 xe trong nó cứ thiêu thiếu gì đóa! VDC đúng là dở hơi thật, chỉ có mỗi 1 người mẫu đứng bên 1 xe, nhìn cứ như vịt què ý :D:D:D:D thế nên tư duy bán hàng của VDC cũng kém quá! Không lẽ tuyển thêm 2 em đứng 2 xe thì phí cao lắm ah????[:-][:-][:-][:-]

Tập Lái
18/12/06
23
0
0

chào các bác
em la người đang muốn mua xe nhin thay con này rẻ rẻ nên cũng thích. Các bác cho em hoi cai con 2 chỗ ngồi trông thế nào hả bác. Liệu nó có phải loại bán tải bỏ hàng ghế sau để chở đồ không vậy các bác. Co gì không phải mong các bó qua cho em

Hạng C
27/5/08
752
377
63
47

@ cats: Loại 2 chỗ ngồi thì nhìn bề ngoài y chang như 4 chỗ! Loại 2 chỗ ngồi thì họ tháo 2 ghế sau ra! Bớt đi nhìu option nên giá rẻ hơn LT hoặc LT-A.

Hạng D
22/9/07
1.152
1
0

Trích đoạn: Phuong Ngoc

Sao bác không làm vài kiểu up lên cho anh em xem, ... em cũng khoái cái món này ... :D:D:D

Hạng B1
17/4/08
97
0
0

Trích đoạn: Phuong Ngoc

Chắc bác thích em này rồi. Đúng là nổi bật nhất và đôi mắt thì...ôi thôi:

Hạng B1
27/6/06
91
9
8

@me xe hoi: Bác đã xem tận mặt sờ tận thân em nó roài :D Vậy pác cho em hỏi là cái hàng ghế sau của nó, có gập được 4/6 hay tháo rời xe được không? Vì em xem coi lỡ mai mốt có nhu cầu thì có chở hàng linh tinh được không? À, cụ xem xe ở đâu thé, show rum nào đang có em nó vậy cụ ... Để có gì em đi xem chân cẳng trym cò em nó thế nào cụ ợ :):D