Hạng B2
17/4/10
184
5
18
Bác Automatic ơi cho em hỏi xe Spectra 2003 tháo cọc bình ắc quy ra có ảnh hưởng gì không ạ
Cảm ơn bác

Hạng D
5/10/09
2.597
992
113
39
aloacquy.vn
chẳng sao đâu bác ơi, thao ra gắn lại vô tư, chỉ sợ trên xe bác sử dụng thiết bị gì cao cấp quá phải reset lại thôi.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Đúng rồi đó bác, chỉ lưu ý sau đó bác set lại giờ đồng hồ trên CD (nếu còn gin) thôi bác ạ.
Tuy nhiên, việc xe chạy có đôi chút cảm giác khác lạ sau khi tháo cọc bình lâu hay thay bình mới là có thể xảy ra, nhưng sẽ đâu vào đó sau 1 thời gian ngắn thôi bác ạ!

Hạng B2
17/4/10
184
5
18
Re:Spectra tháo ắc quy có bị lỗi không nổ được máy không

Automatic nói:
Đúng rồi đó bác, chỉ lưu ý sau đó bác set lại giờ đồng hồ trên CD (nếu còn gin) thôi bác ạ.
Tuy nhiên, việc xe chạy có đôi chút cảm giác khác lạ sau khi tháo cọc bình lâu hay thay bình mới là có thể xảy ra, nhưng sẽ đâu vào đó sau 1 thời gian ngắn thôi bác ạ!
Có cảm giác lạ là cảm giác gì hả bác?, sau 1 thời gian nó tự điều chỉnh là khoảng bao lâu ạ.
Như vậy là có ảnh hưởng thật rồi. Cảm ơn bác

Hạng B2
14/9/04
394
3
18

Merc cũng tháo được bác ạ, vì nó có 1 accu riêng để nuôi thông tin, còn accu chính để khổi động, đèn còi và các thiết bị khác

Hạng B2
14/9/10
419
15
18
44

Y bac si la do mat dien ECU se reset dèault va hoc lai qua trinh xang/lua do bac oi ( sorry em dung mobile khong go duoc tieng Viet)

Hạng C
29/2/08
750
8
18

khi tháo ra lắp vào thì các vị trí bù ga tự động, cảm biến nhiệt,khí thải... chưa sẵn sàng họat động . bác nên bỏ bình vào ,bật chìa khóa lên khỏan 30s rồi khởi động cho máy nổ khỏan vài phút ,xong tắt động cơ ,để 30s rồi khởi động tiếp thêm 1 lần nữa thì ok . tránh cảm giác lạ như BS nói !

Hạng D
5/10/09
2.597
992
113
39
aloacquy.vn

cảm nhận rõ nhất là em Ỉn, một số lần em thay cho em này em đều nói với bác chủ là nên khởi động một lúc sau đó đạp ga từ từ lên, vì như bác Hoaianh nói, tuy nhiên khi đạp ga lên cho bơm xăng hoạt động tốt trở lại và các cảm biến khác có tín hiệu thì mọi vấn đề trở nên ok.

Hạng D
23/8/08
3.140
1.832
113
45

Em tháo cọc bình Matiz II xong không reset lại đồng hồ trên CD được; mò chưa ra nút.

Hạng D
21/1/08
1.200
8
0

adng nói:
Em tháo cọc bình Matiz II xong không reset lại đồng hồ trên CD được; mò chưa ra nút.
Nhấn giử nút clk->clock