Hạng B2
17/8/09
124
63
28
Các bác cho hỏi về nghe nhạc trên CX5 hình như chỉ nổ máy mới nghe được , khi tắt máy không nghe bằng acqui được hay sao . Nếu muốn nghe khi không nổ máy lúc đỗ xe thì làm sao nhỉ ? Cám ơn tư vấn của các bác .
Lúc đang chạy dừng xe lại, bác về N, bấm nút tắt máy là nhạc vẫn phát bình thường. Hoặc lúc xe đang tắt máy ở P. Bác bấm nút start 1 lần thì màn hình xe cũng sáng lên, nghe nhạc hoặc Radio đều được!

Hạng B2
2/10/15
303
444
63
51
E mới lên đời đổi qua cx5 nên chưa rỏ về vấn đề cái dvd sao khi chạy ko xem được hình ảnh
có bác nào zành vấn đề này ko chỉ em với tại nhà có bé nhỏ cần xem cho đở quậy.

khi chạy xe bạn xem DVD sẽ bị phân tâm, rất nguy hiểm nên hãng đã cắt tính năng này. Muốn cho trẻ con thì bạn nên trang bị ipad hay tablet cho trẻ ngồi phía sau xem. Tuy nhiên, không khuyến khích đi xe mà xem các thiết bị hình ảnh vì có thể gây hại mắt do mắt phải điều chỉnh liên tục. Cái này phải tập cho trẻ cách ngồi xe hơi an toàn.

• Like
Reactions: thichmexe
Hạng B1
11/1/13
78
100
18
Lúc đang chạy dừng xe lại, bác về N, bấm nút tắt máy là nhạc vẫn phát bình thường. Hoặc lúc xe đang tắt máy ở P. Bác bấm nút start 1 lần thì màn hình xe cũng sáng lên, nghe nhạc hoặc Radio đều được!
Bổ sung: Không đạp thắng.

Hạng B1
10/12/07
62
42
18
49
Thằng nhóc con mới ship cho mình 2 cây ty thủy lực nắp capo Mazda CX5 mình mới gắn Hồi chiều 15 phút là xong ,hay phết. Thiệt hại 800k.
Bác có thể nhờ ship thêm cho mình một cặp được không. Cảm ơn bác, mình mới lấy xe được 1 tuần

Hạng B1
10/12/07
62
42
18
49
Có Bro nào đã làm cách âm cho CX-5 rồi thì cho mình xin ít kinh nghiệm với nhé.
Theo mình bác ko nên làm vì mình cũng đã từng làm cho In, Sò, Morning rồi. Nói thiệt vs bác là chỉ giải quyết vấn đề tâm lý thôi, còn đâu là tốn tiền. Nếu bác ko tin thì bác cứ làm, trước mình làm 1 con bên Z1, 1 con làm ở Cường Nga & 1 con làm ở Cao Thắng nối dài. Vấn đề của CX5 là lốp TOYO hơi ồn, kính cửa sổ mỏng, do đó bác chỉ có thể thay lốp Michenlin, làm cách âm cánh cửa, hết. Còn kính cửa thì bó tay. Nếu so cùng dòng náy vs một số hãng khác cùng tầm giá, CX5 cách âm khá tốt rồi. Chúc bác vui

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Theo mình bác ko nên làm vì mình cũng đã từng làm cho In, Sò, Morning rồi. Nói thiệt vs bác là chỉ giải quyết vấn đề tâm lý thôi, còn đâu là tốn tiền. Nếu bác ko tin thì bác cứ làm, trước mình làm 1 con bên Z1, 1 con làm ở Cường Nga & 1 con làm ở Cao Thắng nối dài. Vấn đề của CX5 là lốp TOYO hơi ồn, kính cửa sổ mỏng, do đó bác chỉ có thể thay lốp Michenlin, làm cách âm cánh cửa, hết. Còn kính cửa thì bó tay. Nếu so cùng dòng náy vs một số hãng khác cùng tầm giá, CX5 cách âm khá tốt rồi. Chúc bác vui
Cảm ơn Bác đã chia sẻ kinh nghiệm. Vì dạo này mình thấy hơi ồn nên mới có dự định chống ồn vậy mà.

• Like
Reactions: DinhThienTan